• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

cuthoi

Các bro. chỉ giáo giùm !
Em đã hack N93 bằng Instanserver.exe và Hellocarbide . Kết quả không biết nên vui hay buồn nữa :
1. Khi chạy Hellocarbide thì truy cập được C/ sys/bin nhưng không cài được app. ( tất cả đều báo lỗi " File corruppted " ) và thử remove 1 app. nào đó thì báo lỗi " Removing failled ". Khi chạy Hellocarbide thì không thể chạy được ứng dụng nào nữa ngoại trừ trường hợp ứng dụng đó đanh chạy ẩn .
2. Khi thoát khỏi ứng dụng Hellocarbide ( bằng cách restart phone ) thì không truy cập vào C/ sys/bin được nữa và vẫn không cài được app. ( tất cả đều báo lỗi " File corruppted " ) và thử remove 1 app. nào đó thì báo lỗi " Removing failled ".

Đã có bro. nào hack thành công trên cây N93 chỉ cho em chút kinh nghiệm xương máu nha ! Nghe mod GUS bên gsm nói chưa có cách hack nào cho N93 mà em buồn quá .

Phone của em N93 - UI framework 1.00 ( 106) - OS version 2.00 ( 1069) - SW version V 10.0.025 12-07-06 RM-55

Xin cám ơn PDA Viet .

Máy của em cũng bị tình trạng tương tự như bạn này, nhưng máy em là con Nokia 6120cl. Em giờ chẳng biết làm sao nữa. Xin các mod chỉ giáo dùm. Cảm ơn rất nhiều

same

em vẫn chưa có file secman, xin các pro giúp đỡ

em đã tìm dược file secman oi, nhung ko setup dc, my báo file corrupted

same

máy báo lỗi nữa rồi bạn ơi, required application acess not granted

Chỉnh sửa cuối:

same

mình đã làm theo nhưng bước hướng dẫn ở trên nhưng đền khi cài :BINPDA Sec Platform hack thi máy báo lỗi ‎file corrupted, mong các pro giúp cho

motoboy

mod ơi, mới cài Xplore là nó ko cho cài luôn rồi, báo cái lỗi contact supplier gi` đóa :( rồi cài cái khác thì kêu hết hạn date, nói chung ko có cửa để vào :(
============
máy mình trước hack đc rồi, nhưng là sign = soft trên fone, giờ nó điên điên mình format cái thẻ nhớ cho nhẹ bớt, giờ hack lại thì ko đc, pó chiêu :(

Taki7610

Unlock_GSM
mod ơi, mới cài Xplore là nó ko cho cài luôn rồi
============
máy mình trước hack đc rồi, nhưng là sign = soft trên fone, giờ nó điên điên mình format cái thẻ nhớ cho nhẹ bớt, giờ hack lại thì ko đc, pó chiêu :(

Format máy lại luôn đi bạn,bị đụng đó,sau đó,chỉnh ngày giờ rồi cài và làm theo trình tự các bước trên là ok thôi.

thanha1969

Cho hỏi mình đã làm như chỉ dẫn và cài được các phần mềm ứng dụng unsigh. Đang định làm theo chỉ dẫn để cài N-gage game 2.0, thấy có nhiều phần cài trùng nhau. Chỉ giúp bây giờ phải cài thế nào. Cám ơn nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Cho hỏi mình đã làm như chỉ dẫn và cài được các phần mềm ứng dụng unsigh. Đang định làm theo chỉ dẫn để cài N-gage game 2.0, thấy có nhiều phần cài trùng nhau. Chỉ giúp bây giờ phải cài thế nào. Cám ơn nhiều!

Cái nào trùng nhau vậy bạn? Bạn cài qua SecMan là xong thôi mà có trùng gì đâu?

thanha1969

Cái nào trùng nhau vậy bạn? Bạn cài qua SecMan là xong thôi mà có trùng gì đâu?
Có nghĩa là mình không phải cài lại từ đầu mà chỉ cần cài qua SecMan đang có sẵn trong máy, rồi cài N-gage là được có phải không?

tuxedo0802

Cho mình hỏi,mình mới up Firmware của N82 lên V30.0.019 (23-07-2008).Bi giờ mình không hack phone đựoc nữa.Chỉ cài được Hello Carbil và X-Plore(có key).Nhưng không thể nào xem được file ẩn của PRIVATE và SYS.Giúp mình với..............

Kieu_Phong

Với FW mới của N82 v30 thì chưa có cách hack đâu. Mình đang bí đây, thử tất cả các cách thì nó vẫn trơ trơ như đá X-(. Tạm thời dùng tạm X-plore của OPDA không cần hack vẫn xem được các thư mục ẩn nhưng chỉ chỉnh sửa được trong Private thôi. Thôi đành phải đợi 'kỳ tích' :|

heqingsong

mình đã làm theo nhưng bước hướng dẫn ở trên nhưng đền khi cài :BINPDA Sec Platform hack thi máy báo lỗi ‎file corrupted, mong các pro giúp cho

bạn xem lại coi bạn đã down dúng file dành cho máy của bạn chưa nếu sai sẽ báo‎ "file corrupted" có 2 file os 9.1 và os 9.2 mà
uh mà bạn dùng máy gì vậy

mask87

Máy mình là N6120c. Mình cài Xplore va hellocarbide. Làm xong bước 3. Đến bước 4 thi hok thay installserve.exe đâu hết. Làm sao bi h mọi người ơi? hix

angelpooh

Máy mình là N6120c. Mình cài Xplore va hellocarbide. Làm xong bước 3. Đến bước 4 thi hok thay installserve.exe đâu hết. Làm sao bi h mọi người ơi? hix

ủa, thì bạn down cái installsever.exe đính kèm đó, chép vào thẻ nhớ của máy trước đi, sau đó bạn mở xplore tìm đến file installserver.exe ,option --> edit--> move tới c:/sys/bin,xong :-?

MinhThang

Manager
Kojiro ơi,vẫn không thể xem được File ẩn của Private và Sys.Để hackphone.Buồn quá.Mình cần file cer để cài tạm vài ứng dụng mà chẳng ai làm hộ mình cả.IMEI:358984010885682

Bạn dùng X-Plore mở nó ra bấm phím số 0 đánh dấu hết vào ô vuông,là bạn sẽ thấy được Private và Sys, nhưng chỉ thấy thôi bạn nhé còn mở nó ra thì máy bạn phải hack phone hoàn chỉnh. chúc bạn vui vẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.