• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file *.RSC đã việt hóa

Caominh171

Theo góp ý của a Thắng,mình đã sửa lại để hạn chế chữ viết tắt.Mấy bạn test rồi cho ý kiến nha

Khi Việt hóa, lúc lựa chọn ngôn ngữ mình phải đứng trên vị trí của nhiều người, làm sao dịch ai cũng hiểu là ok.

okie e sẽ cố

MinhThang

Manager
Sửa thử thấy ok:

MinhThang

Manager
Sửa như thế nào vậy a Thắng,chia sẻ cho e để e tích lũy knghiệm đi a:-??:-/

Ăn tết xong đã, nếu còn gắn bó với SymPViet thì sẽ không muộn, em coi thử giờ mà còn ngồi mò nữa à, chuẩn bị đón giao thừa.:))

Caominh171

Ăn tết xong đã, nếu còn gắn bó với SymPViet thì sẽ không muộn, em coi thử giờ mà còn ngồi mò nữa à, chuẩn bị đón giao thừa.:))

Okie tạm nghỉ đón Tết thui.Àh a up dùm e file a sửa đi,rãnh e nghiên cứu:D

MinhThang

Manager
Okie tạm nghỉ đón Tết thui.Àh a up dùm e file a sửa đi,rãnh e nghiên cứu:D

Không nói sớm remove mất tiêu, máy anh củ chuối, anh chỉ text thử thôi xong là cho đi ngay, hồi giờ vậy mà, vì không cài nhiều pm khi Vh mệt lắm, tìm mắc công. Yên trí đi ăn tết xong chỉ 1 phút là ok ngay.

Caominh171

Không nói sớm remove mất tiêu, máy anh củ chuối, anh chỉ text thử thôi xong là cho đi ngay, hồi giờ vậy mà, vì không cài nhiều pm khi Vh mệt lắm, tìm mắc công. Yên trí đi ăn tết xong chỉ 1 phút là ok ngay.

Em làm đc như a rùi,cảm giác thix thật:)):D.A Thắng ko cần up file lại cho e đâu.Thank a

MinhThang

Manager
Chỉ cần copy theo số lượng từ như a Thắng là ra thôi :))

Nếu em để ý kỹ thì file dạng đó có 2 loại, 1 loại cho nhiều ký tự và cho VH có dấu , 1 loại thì chỉ đúng ký tự và không cho phép có dấu đồng thời cũng chỉ 1 lần Edit duy nhất, lần thứ 2 là văng ngay.

Caominh171

Hôm Tết,rảnh e ngồi VH đc khoảng 95% pm TTPod v3.2.0,e cũng test thử nhìu lần,chỉnh sửa cũng nhìu,vẫn chưa thấy tình trạng out khỏi ctrình nên mới dám đăng lên.Nay share cho ae,nhờ ae test thử và góp ý nha:D
TTPod v3.2.0 VH (dịch từ bản EN repack của bác dung1291985)

Chú ý:Các bạn phải cài bản TTPod v3.2.0 EN của bác dung1291985 trước nha,rồi mới copy file *rsc bỏ vào X\resource\apps (X là ổ cài TTPod).Tiện thể mình up bản EN của bác dung1291985 bên dưới luôn
E mới sửa vài chỗ viết tắt trong file cũ,up lên cho mọi người test dùm lun nè

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Mình mới VH đc thêm 1 phần mềm nữa cũng khá bổ ích.Mời ae test thử.Riêng mình thì đã test good trên N73ME rùi

kp_enter

File rsc của pm FreeUnRAR. Test thử trên máy thì ok nhưng hổng bít sao khi build sis cài ra lại mất icon :|
Nhân tiện mọi người test luôn pm UltraRscEditor :D. Mình VH các menu cơ bản để cho những bạn mới bắt đầu dễ sử dụng. Còn một số chỗ hổng bik dịch sao mọi người góp ý để mình hoàn thiện nhé :D
Link download: http://www.4shared.com/file/83084161/2c7aa2ec/UltraRscEditor.html

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
File rsc của pm FreeUnRAR. Test thử trên máy thì ok nhưng hổng bít sao khi build sis cài ra lại mất icon :|
Nhân tiện mọi người test luôn pm UltraRscEditor. Mình VH các menu cơ bản để cho những bạn mới bắt đầu dễ sử dụng. Còn một số chỗ hổng bik dịch sao mọi người góp ý để mình hoàn thiện nhé :D
Link download: http://www.4shared.com/file/83084161/2c7aa2ec/UltraRscEditor_en_vn.html

Mất Icon thì thay Icon khác vào cho đẹp.:))

kp_enter

không biết có phải tại e Vh mới bị lỗi mất icon ko nhưng e chép đè trên dt vẫn chạy bt :| pm này a.Troly bận lên bảo e làm h lại phải nhờ a rùi :p