• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

vnyelsea

Bài viết này có bạn đã up rồi nhưng xin phép cho mình được up lại, hình như dạo này rất nhiều mem mới tham gia diễn đàn.
Các mod EXIT được up trước đây thường có các dấu "*", hoặc trong more menu (khi Flip Close) thường bị thụt vào 04 ký tự, trông không cool lắm. Đã có bài hướng dẫn sửa và hầu như các mem tự sửa.
Nay mình up bài này giúp những mem mới có thể dùng được ngay, khỏi cần sửa gì nữa.
Các bạn copy các files tải về và copy theo đường dẫn X:\Resource\apps, trong đó X: là ổ đĩa nơi các bạn inst programs. Với các phần mềm thường trú trên máy như Calculator, Note, Task, Control Panel... thì X: chính là ổ C:.

Một hạn chế của P9 là các programs không có EXIT trong khi memory thì hạn chế. Khi ta mở quá nhiều ứng dụng thì ...máy làm việc bị ì ạch. Và mình nghĩ những mod EXIT này rất hữu dụng.

Calculator EXIT / Calendar EXIT

Control Panel EXIT / MobiReader EXIT 5.3(595)

Messanging EXIT

DocsToGo EXIT

Eng_LexLook EXIT

MCleaner EXIT

Notes EXIT

Picture Gallery EXIT / QuickOffice EXIT

Speed Contacts EXIT / Tasks EXIT

Time EXIT / Web EXIT

WLAN EXIT / CapsSwitch EXIT (ver 1.27)

Cheers!

Các bản tải về ở đây:
View attachment 97329

Mình bổ sung thêm link của Caohieu88 lên đây cho các bạn tiện tải về:
Mod Contact picture icon rất tuyệt cho P990i bản của Ces:
View attachment 97340
Mod Messaging V.4 for P990i:
View attachment 97339
Mod Contact và Messaging with Icons For P1i của Zeegy:
View attachment 97341
Exit Mods cho Playnow:
View attachment 97342

p.s. Hầu hết Mod EXIT của tác giả Dongxanh, CapsSwitch của Caohieu88, và MobiReader (ver 5.3(595) của Son_Do. Các bạn hãy cảm ơn các bro đó nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Cảm ơn bạn vnyelesa nhé, nếu bạn cho thêm mấy cái hình vào thì chắc chắn anh em sẽ hào hứng hơn đó!

kiepdoden123

Cảm ơn bạn vnyelesa nhé, nếu bạn cho thêm mấy cái hình vào thì chắc chắn anh em sẽ hào hứng hơn đó!

đúng roài, cần tập hợp các mod exit vào một topic, ae nào cần sẽ nhanh chóng hơn, bác caohieu hay có các mod exit rất hay

vnyelsea

wá tuyệt em con thiếu cái media player nữa TT

Hầu hết các mod EXIT của bác Dongxanh "chế tác". Bác ấy có hướng dẫn cách làm như thế này, nguyên văn:

"Sau đây là một ví dụ để các bạn tự tìm hiểu ra qui luật qui định cho nút exit
Chỉnh sửa file rsc của cappswitch:

Mở file cappswitch.rsc bằng hex editor

Dùng chức năng find để tìm chuỗi tên exit

Khi tìm ra, đối chiếu sang phần hex và dò ngược lên để tìm chuỗi 03 00 01 00 00 01
Đây là chuỗi code qui định cho chức năng thoát chương trình

Đổi số 01 cuối cùng thành 10 sẽ cho phép thoát chương trình. 03 00 01 00 00 10. Nếu đổi 01 thành 40 sẽ tạo nút thóat thay thế cho nút back. Tùy theo thanh công cụ dành cho các nút còn trống chỗ hay không mà chọn 10 hay 40

Tìm tiếp chuỗi hex 01 ab 2a ff ff ff ff 00 00 00 40. Đây là chuỗi code qui định ẩn hay hiện nút exit hay nút close trên menu chính

Sửa số cuối cùng 40 thành 00 sẽ hiện nút exit hay close: 01 ab 2a ff ff ff ff 00 00
00 00

Phần tên đã mặc định là chữ exit nên mình để nguyên không sửa gì.

Nếu những chtrình khác không có chữ exit thì tìm chữ close Cdebug) để dò sửa phần code. Sửa code xong kiểm tra thấy nút thóat họat động tốt thì qua sửa lại phần tên theo ý mình thích.

Trên đây là ví dụ đơn giản nhất. Trong những file rsc phức tạp, bạn sẽ phải đổi code ở rất nhiều chỗ, và phải suy nghĩ làm sao cho nút exit nằm ở main menu chứ không bị đẩy lên menu con, hay không lấn chỗ của những nút khác, như trong trường hợp của file rsc calandar khi nó có tới 5 nút ở menu
"

Có thời gian bạn thử làm xem!
Hôm nào rảnh mình cũng thử làm, nếu được sẽ up lên cùng chia sẻ. Mình ít dùng Media Player của máy lắm, nên ít quan tâm. (Thường dùng Walkman 3.0 nên...)

Cheers!

Link down ở trên mình có bổ sung thêm MobiReader 5.3(595) và CapsSwitch 1.27, nếu bạn chưa có thì down lại nhé. (Ỏ link down trước mình có ghi lộn Quick Ofice thành Files Manager. File Manager EXIT tạm chưa có. Để mình mày mò tự làm xem. Thực tế cũng ít dùng cái này vì đã có Swiss Mng Pro và X-Plore rùi. Mình đã sửa lại rồi. Sorry!)

dongxanh

Posted via Mobile Device

Thật sự là đến nay vẫn có một số chương trình mà chưa ai làm được nút Exit.
Đơn cử như Contact và File manager, vì 2 chương trình này là chương trình phức hợp, nó liên kết với nhiều chương trình khác nữa. Ví dụ contact nó liên quan đến Call log, Speed dial, và cả Messaging.
Nhưng cũng có thể là làm được nhưng chưa ai tìm ra hết các file liên kết, hoặc dùng 1 phương pháp mới nào đó để tạo nút Exit.

Ngoài ra, một số chương trình làm nút Exit cực kỳ khó, ví dụ như Walkman và Web. Mình phải mày mò mất mấy ngày mới làm được cho 2 thằng này. Làm xong thấy rất phấn khởi vì nó thật hữu ích.

dongxanh

Xem qua file đính kèm, thấy còn thiếu exit cho walkman. Bạn nào đang có up dùm. Mình đang dùng phone nên không up được.
Lúc nào dùng computer, mình sẽ gửi tặng thêm các bạn một số mod exit cho các chương trình khác nữa đang có trong máy đt của mình.

kiepdoden123

thực sự nhưng mod exit này mình đều đã test thử, tuy nhiên đều ko sử dụng được cho P1i trừ cái exit của massenging. hixxx... các pác cao thủ ở đây đa số đều xài P990i nên tìm những cái mod hay soft cho P1i quá khó. Nhân đây mình cũng khuyên pác nào xài p1i thì chỉ cài cái mod tin nhắn những cái còn lại nếu cài vô sẽ bị những lỗi nhất định, vd: cái mod cho wifi khi cài vô thì wifi ko vô được sẽ bị lỗi ngay, còn nhưng cái khác thì ko có chuyển biến gì và gây nặng máy.(seo các cao thủ ít xài p1i nhỉ, mình thấy các tính năng đều hơn hẳn p990 mà)

dongxanh

thực sự nhưng mod exit này mình đều đã test thử, tuy nhiên đều ko sử dụng được cho P1i trừ cái exit của massenging. hixxx... các pác cao thủ ở đây đa số đều xài P990i nên tìm những cái mod hay soft cho P1i quá khó. Nhân đây mình cũng khuyên pác nào xài p1i thì chỉ cài cái mod tin nhắn những cái còn lại nếu cài vô sẽ bị những lỗi nhất định, vd: cái mod cho wifi khi cài vô thì wifi ko vô được sẽ bị lỗi ngay, còn nhưng cái khác thì ko có chuyển biến gì và gây nặng máy.(seo các cao thủ ít xài p1i nhỉ, mình thấy các tính năng đều hơn hẳn p990 mà)

Posted via Mobile Device

Theo kinh nghiệm của mình thì những chương trình của hãng thứ 3 cài cài thêm thì đều dùng chung được nút exit, vì khi sản xuất người ta đã tính install được cho tất cả các máy UIQ3, nên file RSC đều giống nhau.
Riêng các chương trình mặc định có sẵn trong máy thì thường không dùng được, do khác nhau về cấu trúc RSC để qui định chạy ở nắp đóng hay nắp mở. Chỉ có một số ít là dùng chung được thôi.

19toan74

dongxanh cho mình hỏi đã có exit cho media player cua máy chưa vậy nếu có bạn bổ sung luôn đi cám ơn bạn đã có những mod rất tuyệt

vnyelsea

Xem qua file đính kèm, thấy còn thiếu exit cho walkman. Bạn nào đang có up dùm. Mình đang dùng phone nên không up được.
Lúc nào dùng computer, mình sẽ gửi tặng thêm các bạn một số mod exit cho các chương trình khác nữa đang có trong máy đt của mình.

Mình up thêm cho các bạn Mod EXIT của Walkman này, dùng được cho các Version.

Lưu ý: Nên backup file gốc WalkmanPlayer.RSC trong máy nhé.

Copy file WalkmanPlayer.RSC tải về vào C:\Resource\apps.

Mẹo: Để hiện đầy đủ như trong hình, khi đóng Flip các bạn mở Walkman rồi bấm Play bên hông máy cho nó chạy. (Không bấm cũng được.)
Sau đó mở Flip và click vào biểu tượng Walkman trên thanh công cụ phía dưới. Khí đó sẽ thấy thể hiện như hình. (Trường hợp không bấm nút Play thì cứ vô mở lại chương trình theo cách thông thường sau khi mở Flip, cũng sẽ thấy hiển thị đầy đủ như hình.)

File down ở đây:
View attachment 97326

p.s. Cũng đã bổ sung trong link bài #1

Caohieu88

Bổ sung thêm một ít đó là 2 bản Mod Contact picture icon rất tuyệt cho P990iP1i bản của Ces và Zeegy...bạn Vnyelesa bổ sung lên đầu nhé!

Caohieu88

Messaging Mod with Icons For P1i

Cao thủ thế giới nhiều người dùng P1i lắm đó bạn, đừng buồn nhé, bản này P990i còn ko có đâu, chỉ có P1i có thôi đó:Messaging Mod with Icons For P1i của Zeegy đã được anh Congvoi Post mình up lại cho các bạn đây :))

Caohieu88

Messaging mod Ver 4 cho P990i

Với P990i thì bản Mod Messaging này là mới nhất và tốt nhất vì chứa cả exit và cả thanh task cho nhiều công cụ lựa chọn!!

Caohieu88

Exit Mods cho Playnow

Các bạn giải nén và copy vào C\Resource\Apps
PS: Bạn Vnyelesa bổ sung thêm vào bài đầu hộ mình nhé!

vnyelsea

Cảm ơn Caohieu. Mấy bản mod này mình cũng dùng, nhưng trong PC lưu trong một thư mục khác không đặt tên EXIT nên quên không up lên.
Dùng mấy cái mod Contacts và Messaging này rất hay, các mem mới cứ khám phá thử xem.
Cheers

BatKidGoHell

hiện nay còn mỗi contacts là chưa thể mod exit được ! các bạn xen có cách nào khắc phục được không? nếu được chắc main menu cũng có nút exit chứ nhỉ?

anhchay999

... :( đã test thử ... copy vào C:\Resource\Apps cái Mod Exit ... không thấy có sự thay đổi. Máy mình đã Mod cái Mess, Cont, Call log, WM, ... trước rồi, bây giờ copy vào nữa có sung đột gì không ?? Bạn hướng dẫn kỹ chút cho những ai đã từng Mod 1, 2 cái ví dụ như Mess hay Call log gì đó ... có phải xóa cái trước rồi mới Mod lại không ?