• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

lungtung

Mình up thêm cho các bạn Mod EXIT của Walkman này, dùng được cho các Version.

Lưu ý: Nên backup file gốc WalkmanPlayer.RSC trong máy nhé.

Copy file WalkmanPlayer.RSC tải về vào C:\Resource\apps.

Mẹo: Để hiện đầy đủ như trong hình, khi đóng Flip các bạn mở Walkman rồi bấm Play bên hông máy cho nó chạy. (Không bấm cũng được.)
Sau đó mở Flip và click vào biểu tượng Walkman trên thanh công cụ phía dưới. Khí đó sẽ thấy thể hiện như hình. (Trường hợp không bấm nút Play thì cứ vô mở lại chương trình theo cách thông thường sau khi mở Flip, cũng sẽ thấy hiển thị đầy đủ như hình.)

File down ở đây:
View attachment 97326

p.s. Cũng đã bổ sung trong link bài #1

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn nhé: cái walkman này mở ở đâu thế bạn, mình vào media player thấy có cái music nhưng giao diện nó không như cái walkman của bạn.

myp990i

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn nhé: cái walkman này mở ở đâu thế bạn, mình vào media player thấy có cái music nhưng giao diện nó không như cái walkman của bạn.

Hỏi thế làm gì mà ngớ ngẩn. phải nói là ..................... rất ngớ ngẩn!!!!!:))

GMLP

Ko biết ko phải là tội mà bác. Các máy dòng P và K của SE làm gì có Walkman Player đâu, chỉ máy dòng W mới có thôi. Chẳng qua các bác kia hack system máy P để cóp cái Walkman app từ máy W vào nghe nhạc cho hay hơn ấy mà^^! Bạn muốn có thì search box UIQ 3 là thấy ngay tutorial thôi!

BatKidGoHell

ai đó làm ơn chế tạo cái mod exit cho contact hoặc main menu,hoặc làm một phần mềm chế tạo mod exit cho các chương trình được thì hay quá!

lungtung

Có ai có cái mod exit bluetooth và miniopera 4 không nhỉ, các cao thủ thử nghiên cứu món này xem nào. Mình muốn cài đặt cho cái nút nghe nhạc và nút @ nó có thêm các cài đặt khác như mở opera.... thì dùng shop nào nhỉ?

lamquangtu

Operamini có exit trong menu rồi mà. Dùng cái đó cũng được. Hy vong bác Hiếu cho em xin cái nút Exit cho Media Player. Em không rành lắm về vụ sửa file src.

O9xx19xx29

Dùng UIQ đúng là chỉ mong được cái Mod Exit nhưng mà W950i hình như chưa thấy ( chỉ cần mod vài cái quan trọng như: Contact, SMS, Web, File Explorer, Walkman là thik lắm rồi - chứ càng dùng càng thấy con 6 béo ngày xưa tiện dã man luôn )

Son_Do

Well-Known Member
Contact mình toàn cho chạy thường trú để tra danh bạ cho nhanh, chỉ khi nào truy cập internet hay chạy các phần mềm nặng mới phải tắt nó đi. Cho nên theo mình thì contact cũng không cần mod nút thoát( cũng chưa biết phải làm sao nữa).

O9xx19xx29

Có nút vẫn chủ động hơn vì nhiều hoàn cảnh khác nhau vẫn cần nó ngay để trống đất chạy cho các ứng dụng khác ( nhất là java )

dongxanh

Các Mod Exit mới làm

Chào các bạn, như đã hứa, mình gửi thêm 1 số mod Exit mới làm, trong đó có Media Player có lẽ nhiều bạn cũng đang cần (cho tiếng Anh)

Gồm 4 apps sau đây:
- Media Player (P990i, chưa thử trên máy khác)
- Google Map V 2.0.10
- Dream connect V3.60
- Bluetooth file (bản tiếng Anh chơi bằng Bluetooth)
3 cái sau dùng được cho tất cả các máy, vì nó là phần mềm của hãng thứ 3 nên file RSC đều giống nhau cả.

sonnguyen_uiq3

thank bác dongxanh nhiê'u.mediaplayer bác còn làm ďüόc,vâ.y bác làm thêm cho anh em cái manager file luôn thì tô't quá

Last edited by a moderator:

saoxathu

Bác dongxanh có thể mod được bản tạo tạo nút nhảy ra màn hình standby không, không phải là thoát nhé.

at007

bác dongxanh coi có làm được cái nút exit cho contact ko ?đợi hoài ko thấy^^

dongxanh

chắc bó tay với contact rồi!

Posted via Mobile Device

Đúng là hiện tại còn 2 thằng chưa ai xử lý được là contact và file manager.
Nhưng mình tin là có thể làm được, vì khi dùng chương trình khác để KILL nó vẫn được, chứ không như thằng Phone, không bao giờ Kill được cả.
Có thể là phải cần đến 2 file RSC trở lên cho mỗi thằng thì mới exit được. Chỉ đoán thế thôi, khi nào rảnh ngâm cứu tiếp.

motoboy

cho mình xin lại file gốc của mod WIFI đi bác, up cái bản trên cho P1i là lỗi ko mở wifi đc rồi nè :(

dongxanh

cho mình xin lại file gốc của mod WIFI đi bác, up cái bản trên cho P1i là lỗi ko mở wifi đc rồi nè :(

Posted via Mobile Device

Mod exit wifi của P9 không dùng cho P1 được đâu. Bạn xóa nó đi là xong. Máy sẽ chạy file gốc từ ổ Z

motoboy

dongxanh cho hỏi là cái mod exit xong bây giờ nó ko báo tin nhắn đến luôn, chuông báo tin nhắn cũng im ru, chỉ khi nào vào messesging thì mới có 1 cái unread trong đó, làm sao bây giờ ???