• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

tuanhung1433

@dongxanh : bác check lại dùm cái mod nút exit cho Gmap với. Mấy cái kia em chép vào là ok. Riêng cái này thì không có thay đổi gì hết. Em đang dùng bản 2.0.10 như bác

anhcu

mod exit mediaplayer

cảm ơn bạn rất nhiều mình thấy những mod này rất là hữu ích. Riêng chỉ có mod exit cho media player cài không được, vào Music thì nút exit chạy rất ngon . nhưng mình vào radio và video thì nút exit không có tác dụng gì hết. Khi mình chọn film coi xong chọt vào exit thì nó chạy loanh qoanh không thoát ra được . Bạn có cách nào khăc phục cái này không

dongxanh

@dongxanh : bác check lại dùm cái mod nút exit cho Gmap với. Mấy cái kia em chép vào là ok. Riêng cái này thì không có thay đổi gì hết. Em đang dùng bản 2.0.10 như bác

Posted via Mobile Device

Cái này là do lúc cài đặt chọn ngôn ngữ. Nếu nó không chạy thì bạn đổi file mod của mình từ RSC sang chấm đuôi là R01 nhé

dongxanh

cảm ơn bạn rất nhiều mình thấy những mod này rất là hữu ích. Riêng chỉ có mod exit cho media player cài không được, vào Music thì nút exit chạy rất ngon . nhưng mình vào radio và video thì nút exit không có tác dụng gì hết. Khi mình chọn film coi xong chọt vào exit thì nó chạy loanh qoanh không thoát ra được . Bạn có cách nào khăc phục cái này không

Posted via Mobile Device

Radio thì mặc định khi bấm nút Back là nó thoát luôn. Còn video để mình xem lại, có thể làm nút exit riêng cho nó.

anhcu

Mod exit video

[cám ơn bạn rẩt là nhiêu, mình thử cả ngày mà vẫn bị nút exit khi chạy video đó làm sao gộp cả video và music dùng chung nút exit thì hay qua . Dõnganh ơi google map của mình nó cũng không chạy mặc dù mình copy vào d không được và mình copy vào c .vẫn không thấy nut exit Xin bạn cho ý kiến

dongxanh

Đây là nút Exit cho Video. Có nó thì thằng Media Player sẽ chịu thoát (thoát Video trước) chứ không còn chạy lanh quanh nữa. Còn FM Radio thì khỏi làm, bấm Back là nó out luôn thôi.

dongxanh

[cám ơn bạn rẩt là nhiêu, mình thử cả ngày mà vẫn bị nút exit khi chạy video đó làm sao gộp cả video và music dùng chung nút exit thì hay qua . Dõnganh ơi google map của mình nó cũng không chạy mặc dù mình copy vào d không được và mình copy vào c .vẫn không thấy nut exit Xin bạn cho ý kiến

Mình mới tải về file mình đã gửi để xem có nhầm lẫn gì không, thì thấy file gogole map đã đúng rồi mà. Nếu bạn dùng máy khác không phải là P990i thì bạn Install lại Google map rồi lấy file GoogleMaps_2000CEA3.rSC hoặc GoogleMaps_2000CEA3.r01 gửi lên mình làm lại cho. (Nếu có backup file gốc thì khỏi install lại.). Có thể là khi cài vào các máy khác nhau, nó dùng RSC khác nhau, như trường hợp của PowerMP3 vậy.

tuanhung1433

Được voi đòi thêm cái vòi bác Dongxanh ơi. Bác làm cái nút exit cho RSS feeds luôn đi. Cái này cập nhật tin tức khá hay. Đọc xong rồi Exit luôn thì tuyệt

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

Được voi đòi thêm cái vòi bác Dongxanh ơi. Bác làm cái nút exit cho RSS feeds luôn đi. Cái này cập nhật tin tức khá hay. Đọc xong rồi Exit luôn thì tuyệt

Cái này từ hồi mua máy tới giờ mình chưa hề đụng vào :)

BatKidGoHell

đúng rồi bác DongXanh ạ! cái RSS ấy cũng rất hữu dụng cho những bạn nào chơi chứng khoán hay vàng,USD hoặc làm những công việc cần phải cập nhật tin tức nhanh và gọn !

anhcu

CÁM ƠN DONG XANH

:))=))Đi làm về em lên mạng liền, rất may mắn anh đã trả lời cho em, em xin cám ơn anh rất nhiều. Không biết nói gì hơn, một lần nữa xin đa tạ anh
1) Với mod video exit bây giò chậy rraast ngon rồi anh ơi , chọt vào nút ẽit thoát ra rất là ngon lành , và tab múic cũng vậy , phải nói không còn gì để nói gì nữa, QUA HOÀN HẢO, QUA TUYỆT VỜI
2) Về mod exit của Google map, em đã rename file GoogleMaps_2000CEA3.rsc thành GoogleMaps_2000CEA3.r01 rồi copy vào D/resource/ App thật không ngờ nó đã hiện lên đầy đủ các nút exit và search, em xin cám ơn anh rất nhiều
3) Còn một điều nữa nếu anh có thể làm cho em file của Power Offer ở chế độ flip close nữa thì rất là thuận tiện, vì em hay reboot máy ở chế độ flip on và cũng là rất thuận tiện khi mình tắt máy đó anh . Em xin chân thành cám ơn anh rất nhiều=))

tuanhung1433

Nếu là các mod exit cho chương trình gốc của máy thì chép vào C.\Resource\Apps. Các chương trình ngoài thì bạn chép vào ổ đĩa cái chương trình đó

bkboy

Nếu là các mod exit cho chương trình gốc của máy thì chép vào C.\Resource\Apps. Các chương trình ngoài thì bạn chép vào ổ đĩa cái chương trình đó

chương trình ngoài mà cài ổ C thì cũng phải chép vô C:\reourse\apps thôi bạn ạ.

Hiện tại còn thiều vài cái cho p1i:
*** Media player
*** Contracts
*** Chế độ viết tin nhắn mới "new message"
*** File manager

Có mấy cái này thì của mình là hoàn hảo ^^

spiderMoM

Mình có thắc mắc là sau khi Mod exit cho phần Photo Galery cho máy P990i của mình thì bây giờ không xem đc hình đã chụp lưu trong thẻ nhớ nữa. Xin hỏi có ai bị như vậy không và cách giải quyết như thế nào. Mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn!!!

dqt

Những cái nút exit này có dùng được trên M600i không nhỉ???

lucky000

lâu rồi không thấy có mod exit nào mới cả nhỉ? Nếu tất cả các thứ đều exit được thì tuyệt vời!

thienly12333

tự làm đi bạn ạ chứ mỗi người xài mỗi soft khác nhau mà,có bài hướng dẫn ở mấy bài trước đó!!!

levuphong

mình mới thử thấy hầu hết các bản mod đều dùng dc cho p1i.
chỉ có walkman và cenlendar là ko dung dc thôi.sứong wá
cám ơn bác dongxanh và vnyelsea rất nhiều:D
ah wêncám ơn bác tomynguyen nữa .bác ấy nói voi mình là các bản mod này dùng dc cho p1i