• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Skin MediaPlayer cho P990i - FO - lamquangtu

sonnguyen_uiq3

Bóc tem anh một phát coi.click thanks anh sau nha.Anh Tú,em thấy thằng walkman nó có cái skin WMP đẹp wá anh Tú(of trungbang post thì phải)Anh làm một phát cho mediaplayer đi anh Tú.em ko xài thằng walkman

Caohieu88

7 Skin WindowMedia Player cho P990i.

Chỉnh sửa cuối:

tranminhtam

123

link bị die rồi bạn ơi
bạn cho mình link khác dược không nhìn thấy đẹp quá mà ko down được cám ơn bạn nhiều lắm!!

Last edited by a moderator:

Caohieu88

Đã fix link cho bạn ở bài trên luôn rồi. Bạn chọn Skin mình thích rồi copy theo đường dẫn vào ổ C nhé!!!

hieudaoco

sao em làm như hướng dẫn mà ko được nhỉ?bác Tú chỉ dẫn em lại với?em cũng copy các file như hướng dẫn vào ổ C nhưng khi khởi động lại thi phần media player vẫn y như ban đầu

sonnguyen_uiq3

Bạn có giải nén rồi mới copy vào đường dẫn ko,mà cái này copy xong cũng ko cần phải khởi động lại máy đâu.cái này bạn chỉ thấy thay đổi khi bạn vào trình chơi nhạc media player thôi,chứ khi bạn vào phần file manager rồi mới mở file nhạc thì nó ko thay đổi gì cả.một điểm nữa là nó chỉ thay đổi được ở chế độ FO thôi,bạn xem kỉ lại nhé.chúc may mắn

tommynguyen1961

sao em làm như hướng dẫn mà ko được nhỉ?bác Tú chỉ dẫn em lại với?em cũng copy các file như hướng dẫn vào ổ C nhưng khi khởi động lại thi phần media player vẫn y như ban đầu

Bạn có giải nén rồi mới copy vào đường dẫn ko,mà cái này copy xong cũng ko cần phải khởi động lại máy đâu.cái này bạn chỉ thấy thay đổi khi bạn vào trình chơi nhạc media player thôi,chứ khi bạn vào phần file manager rồi mới mở file nhạc thì nó ko thay đổi gì cả.một điểm nữa là nó chỉ thay đổi được ở chế độ FO thôi,bạn xem kỉ lại nhé.chúc may mắn

Ngoài lý do trên bạn cũng nên để ý 1 vài điểm như sau:
1. Copy cho đúng thứ tự các file trong floder vô đúng folder đó.
2. Bạn tránh trướng hợp copy nguyên folder vô máy vì có trường hợp folder đó kiểu viết không có giống kiểu viết trong máy bạn là cũng không thay đổi được.
Ví dụ: Folder trong tập tin download về có tên là RESOURCE mà trong máy của bạn folder đó lại tên là Resource nên nếu bạn copy nguyên folder đưa vào là không được. Bạn nên vào trong ruột folder đó copy hết rồi đưa vào folder Resource của dt bạn mới chính xác hơn. Tương tự ở các folder khác cũng vậy.Bạn thử lại xem thế nào nhé.
Chúc bạn thành công.=D>=D>=D>

lamquangtu

Trước tiên bạn cho mình hỏi bạn đang dùng tiếng Anh hay tiếng Việt? Trong topic này mình chỉ post nhưng bộ cho tiếng Anh thôi nhé.

Để thay đổi Skin này phải sửa cả đường dẫn trong 2 file MediaPlayer.RSC và MediaPlayer_loc.RSC và copy vào C\Resource\apps.

Trong topic này có nhiều bộ mình chỉ post file skin để copy vào C\Private\... mà không post kèm file MediaPlayer.RSC và MediaPlayer_loc.RSC, có thể bạn đã down bộ không có file MediaPlayer.RSC và MediaPlayer_loc.RSC mà lại chưa bao giờ copy 2 file này vào C\Resource\apps.

Bạn down thử 2 bộ ở #1 của mình rồi copy theo đúng đường dẫn trong file gửi kèm xem có được không nhé.

Thân!

lamquangtu

2 file MediaPlayer.RSC và MediaPlayer_loc.RSC các bạn lấy ở bài này nhé ( trong file đính kèm Resource ) http://pdaviet.net/showpost.php?p=560554&postcount=63

Cảm ơn Hiếu, thực ra 2 file này mình đã post kèm trong 2 bộ ở #1 rồi nên các bộ sau không gửi kèm nữa. Đây là sai sót của mình vì có thể các bạn thích những bộ khác trong topic mà lại không thích bộ ở #1 nên tải các bộ sau về sẽ bị thiếu 2 file khá quan trọng này. Thành thật xin lỗi cả nhà!

Caohieu88

Cảm ơn Hiếu, thực ra 2 file này mình đã post kèm trong 2 bộ ở #1 rồi nên các bộ sau không gửi kèm nữa. Đây là sai sót của mình vì có thể các bạn thích những bộ khác trong topic mà lại không thích bộ ở #1 nên tải các bộ sau về sẽ bị thiếu 2 file khá quan trọng này. Thành thật xin lỗi cả nhà!

Có gì đâu mà xin lỗi anh, hầu hết các bộ trên forum nước ngoài cũng đâu có 2 file đó, anh đã cẩn thận cho luôn từ bài đầu rùi mà!!!! =D>;)

sonsbv

Tặng anh em bộ skin Windows Media Player 11 vừa làm xong cho Media Player của P990i (theo gợi ý và yêu cầu của Sonnguyen_uiq3). Skin như trong hình.

Có 2 Ver, Ver1 là skin như hình bên phải

Lưu ý, Mình chỉ làm cho giao diện ở chế độ Flip Open thôi (vì không có Flip để test ở FC nên không làm được)

Updated:
Windows MP 11 new skin #10
Skin gỗ #13
Default skin #16 (cho các bạn muốn trở về skin mặc định)
Skin Iphone #21
New Style 3D #22
Bộ skin rất đẹp cho cả FO và FC của CaoHieu88 (gồm XBOX, Horizon, Orbit & Redring) #28
Xlive Skin #40
Fire Skin #50
XBox Skin #55
Simple Skin #61

Cái này có dùng được cho P1 không ban?

Caohieu88

Cái này có dùng được cho P1 không ban?

Không dùng được cho P1 vì kích thước chương trình là khác nhau!

cái này dơn về rồi làm sao cài vô máy vậy mấy pro

Bạn sử dụng PM quản lý hệ thống như X-Plore hay Swiss chép theo đường dẫn C\Private\102030CD ( đường dẫn như file đính kèm bài 1 )