• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo 4 in 1 only for Rom 5.2.2000

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

TouchFlo 4 in 1 only for Rom 5.2.2000 + 5.60.05 + 5.60.06

Mình đã test thử trên mọi bản ROm và chỉ thấy những Rom này đáp ứng khá tốt TouchFlo. Đây là file cab tổng hợp bao gồm:
- TouchFlo
- FTouchFlo
- TFloCubeCtr
- TF setting
Kích hoạt TouchFlo Cube bằng cách: vuốt từ phải sang trái, từ trái sang phải, từ dưới lên trên. Minimize TouchFlo Cube: vuốt từ trên xuống dưới.

Tình trạng màn hình bị nhòe khi vuốt ngang là do TFlocubeCtr chưa hoàn thiện gây ra. Các bạn dùng thử và cho ý kiến để Mod giúp anh em BA ra 1 bản Rom kèm TOuchFlo hoàn chỉnh nhé

File .cab

File này bắt buộc phải cài lên device thì mới chạy được nhé
Nguồn Xda-developers.com

Bổ sung:
Trong file cab này lại thiếu mất mấy file ảnh tạo hiệu ứng press trong APLaucher. Các bạn tải file này về và copy các file ảnh vào thư mục window của máy nhé

Fix lỗi không hiện tab Quickdial của HTCHome khi cài TouchFlo: Dùng các chương trình hack registry vào khóa:
HKLM\Software\OEM\MASD
Xóa QuickDial trong đó đi là ok

UPDATE
Đã có TFloCubeCtr phiên bản mới 1.1, lỗi nhòe hình đã đỡ hơn nhưng vẫn còn, tốc độ load có vẻ nhanh hơn. Copy file đính kèm vào thư mục Program Files\TFloCube đè lên file cũ và vuốt :D

HTC_Cube_1.0

Vẫn đem lại đầy đủ hiệu ứng TouchFlo như cũ nhưng có cập nhật thêm:
- Thêm các file ảnh .png cho APLaucher
- Thêm FTouchFlo config
- Cập nhật TFlocubeCtr 1.1.0
Tất cả vẫn gói gọn trong 1 file .cab

Update Quick Dial 2.0xxx, tốc độ load face QuickDial cực nhanh + link với QuickDial của HTCHome.
Cài file HTCcube by Xplode trước, sau đó copy đè file New QuickDial vào thư mục \Windows. Hãy vuốt và cảm giác speed

New HTCCube by Xplode
New Quick Dial
File cab cập nhật Quick Dial 2.5.xxx, fix lỗi thiếu file ảnh. Với file .cab này bạn chỉ việc cài đặt và vuốt và cảm nhận Cube thật sự.

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Mình đã test thử trên mọi bản ROm và chỉ thấy Rom này đáp ứng khá tốt TouchFlo. Đây là file cab tổng hợp bao gồm:
- TouchFlo
- FTouchFlo
- TFloCubeCtr
- TF setting
Tình trạng màn hình bị nhòe theo mình nghĩ là do TFlocubeCtr gây ra. Các bạn dùng thử và cho ý kiến để Mod giúp anh em BA ra 1 bản Rom kèm TOuchFlo hoàn chỉnh nhé

File .cab
Mã:
http://www.divshare.com/download/2802522-180

cảm ơn bạn, nếu màn hình có 7 nút thanks thì mình sẽ cảm ơn bạn 7 lần he

babieanh

thanks bạn nhé,khuya hôm qua mới chuyển xuống Roms 5.2.2000 vì xài 5.6.0.4 bị treo màn hình khi align vào WM6 trong lần khởi động đầu tiên(mac dù đã clean storage đàng hoàng ).
Để thử trên roms nay TF có chạy ngon ko !

buitruc

Mình cài lên bản rom của bác Minhtrananh có Ramdisk 16M nhưng khi khởi động máy nó toàn báo lỗi không chạy được. Bản này bắt buộc phải cài lên divece hả bạn

phuonglev

Mình cài lên bản rom của bác Minhtrananh có Ramdisk 16M nhưng khi khởi động máy nó toàn báo lỗi không chạy được. Bản này bắt buộc phải cài lên divece hả bạn

Mình quên không nhắc các bạn là TouchFlo bắt buộc phải cài vào device thì mới dùng được

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tất nhiên là lỗi như vậy thì bạn phải cài lên device rồi. Mình cũng đang dùng bản 16Mb Ramdisk 5.2.2000 đây vẫn chạy tốt tuy nhiên có chậm hơn chút, nếu bỏ đi thì phone chạy rất nhanh.

Oxilo

Cái này chạy thấy tốt đó, nhưng thỉnh thoảng lại bị treo nút "start" (bấm mấy cái khác thì được) phải reset mới được, mình không biết sao nữa. Chưa thấy bị nhòe.

xlive

Member
thanks bạn nhé,khuya hôm qua mới chuyển xuống Roms 5.2.2000 vì xài 5.6.0.4 bị treo màn hình khi align vào WM6 trong lần khởi động đầu tiên(mac dù đã clean storage đàng hoàng ).
Để thử trên roms nay TF có chạy ngon ko !

mình đã thử các bản touch rồi bản nào cài vào máy mình rồi cũng bị đơ khi align hết nên mình thấy bản touch 5.6. của bác Mobifuns muốn thử nhưng vẫn chưa giám up nên dành dùng tạm kiểu cài đặt này thôi

phuonglev

Tình trạng nhòe chỉ xuất hiện khi vuốt ngang, cái này chắc là do TFloCubeCtr chưa được hoàn thiện, tuy nhiên sử dụng trên các dòng máy khác thì lại không bị :-?
@Oxilo: Mình chưa bị tình trạng như bạn, chắc là do xung đột phần mềm rồi.
@xlive: Thực ra bản Rom 5.60.04 của Mod Mobifuns là tích hợp sẵn những file này vào Rom, chứ về bản chất là không khác nhau lắm. Điều quan trọng là Mod đang nghiên cứu để chế ra bản Rom phù hợp nhất với Touch cho BA thôi

Chỉnh sửa cuối:

quangduc_ta

Cái này chạy thấy tốt đó, nhưng thỉnh thoảng lại bị treo nút "start" (bấm mấy cái khác thì được) phải reset mới được, mình không biết sao nữa. Chưa thấy bị nhòe.

cái này chắc bạn dùng ROM của bác MobiFuns rồi, mình cũng bị thế khi dùng ROM của bác MobiFuns

Oxilo

cái này chắc bạn dùng ROM của bác MobiFuns rồi, mình cũng bị thế khi dùng ROM của bác MobiFuns

Mình dùng ROM OS 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) Ramdisk16Mb thì mới chạy mượt như vậy chứ rom của mobifun thì cứ giật giật như là chạy không nổi. Mình cũng chẳng hiểu máy của mình sao nữa trong khi mọi người lại nói rom của mobifun chạy mượt hơn. ‎

S

salen

Guest
Máy M bị nhòe khi vuốt nhanh còn vuốt tư từ thì bình thường khá nhanh, nhưng khi RS thi máy M cũng bị nhiễu nháy chớp đen một cái ở màn hình 4vạch nên cũng ko chắc là do máy hay do touch

quangduc_ta

Mình dùng ROM OS 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) Ramdisk16Mb thì mới chạy mượt như vậy chứ rom của mobifun thì cứ giật giật như là chạy không nổi. Mình cũng chẳng hiểu máy của mình sao nữa trong khi mọi người lại nói rom của mobifun chạy mượt hơn. ‎

mỗi người 1 cảm nhận thôi, cá nhân mình thì thích bản của minhanh vì nó phù hợp những tính năng mình cần.
bản của mod mobifuns có ưu điểm nếu kô dùng touch thì khởi động nhanh, chạy khởi động ứng dụng có cảm giác cũng nhanh hơn và khá nuột.
cảm nhận đến thế thôi bạn ạ!=))=))=))=))=))

hcqp

Aloooo....! Cái Setting của Touch không dùng được vậy ta?! Nó bảo:
:Cannot read existing settings - is HTC TouchFLO installed?"
Mà đương nhiên là mình đã cài rồi, đang dùng Touch. Chỉ là muốn Setting lại các "phím" chức năng của Touch thôi... Ví dụ như giờ không vào Music được...!

quangduc_ta

Aloooo....! Cái Setting của Touch không dùng được vậy ta?! Nó bảo:
:Cannot read existing settings - is HTC TouchFLO installed?"
Mà đương nhiên là mình đã cài rồi, đang dùng Touch. Chỉ là muốn Setting lại các "phím" chức năng của Touch thôi... Ví dụ như giờ không vào Music được...!

hè, không biết, mình không biết vì không bị thông báo như bạn, nhưng chắc chắn là không hoạt động :O:O:-??:-??=))=))=)). Thử rồi nên biết thế :D

phuonglev

Sao lại ko dùng được TFSettings nhỉ, mình vẫn dùng bình thường, chỉnh thoải mái. Nhớ là sau khi chỉnh phải Reset thì mới có tác dụng.
@hcqp: trong file cab đó đã kèm cả TFsettings rồi, nếu bạn cài thêm vào thì sẽ bị lỗi.

hcqp

Sao lại ko dùng được TFSettings nhỉ, mình vẫn dùng bình thường, chỉnh thoải mái. Nhớ là sau khi chỉnh phải Reset thì mới có tác dụng.
@hcqp: trong file cab đó đã kèm cả TFsettings rồi, nếu bạn cài thêm vào thì sẽ bị lỗi.

Ở màn hình 3 biểu tượng (Music, Photo và Video) thì đã chỉnh được. Nhưng còn màn hình 6 biểu tượng thì không chỉnh được!

phuonglev

Ở màn hình 3 biểu tượng (Music, Photo và Video) thì đã chỉnh được. Nhưng còn màn hình 6 biểu tượng thì không chỉnh được!

Vẫn chỉnh được mà, bạn chọn tab launcher, chọt vào từng vị trí trên hình chữ nhật bên tay phải là ok, mà chỉnh thế thì còn gọi gì là Touch nữa, phải giữ chút gì nguyên bản cho nó chứ (xin lỗi bạn vì lúc này mình chưa test thử):D

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Không có phần mềm chỉnh cho ApLauncher đâu, mà chỉnh thế thì còn gọi gì là Touch nữa, phải giữ chút gì nguyên bản cho nó chứ :D

Bản Touch cũ TouchComander hay gì đó, quên rồi... nó cho phép chỉnh sửa từng biểu tượng.
Thiết nghĩ, nó cũng chỉ là Shortcut thôi mà, phải có cách gì để chỉnh sửa chứ!? Vậy mới tiện dụng. Chứ bắt phải dùng mấy cái có sẵn thế này ... he he... hổng khoái!
Ví dụ: thay vì dùng Opera, thì phải dùng IE có sẵn của PPC để lướt Net thì bất tiện vô cùng...

phuonglev

Bổ sung:
Trong file cab này lại thiếu mất mấy file ảnh tạo hiệu ứng press trong APLaucher. Các bạn tải file này về và copy các file ảnh vào thư mục window của máy nhé
Mã:
http://www.divshare.com/download/2834844-4ad

Status
Không mở trả lời sau này.