• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo 4 in 1 only for Rom 5.2.2000

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Đã thử và cảm nhận trên Black ROM 05 Mobifuns, nhận thấy:
- Độ lóe màn hình đã giảm nhiều, không còn" sấm chớp" nhiều như trước nữa.
- Chức năng cuộn ở những mục có xuất hiện scroll có vẻ nhanh và mượt hơn, ko bị giật cục.
Vẫn đang tiếp tục test, các bạn test trên các bản ROM khác và cho ý kiến nha. Cảm ơn phuonglev=D>=D>=D>

phuonglev

Đã thử và cảm nhận trên Black ROM 05 Mobifuns, nhận thấy:
- Độ lóe màn hình đã giảm nhiều, không còn" sấm chớp" nhiều như trước nữa.
- Chức năng cuộn ở những mục có xuất hiện scroll có vẻ nhanh và mượt hơn, ko bị giật cục.
Vẫn đang tiếp tục test, các bạn test trên các bản ROM khác và cho ý kiến nha. Cảm ơn phuonglev=D>=D>=D>

Cuộn thì không có gì thay đổi đâu vì đó là FTouchFlo độc lập với TFlocubectr. Cái này chỉ ảnh hưởng đến việc load, điều khiển touchflo cube thôi

Hoangdat_vista

Hehe, cảm ơn. Tui còn thiếu hiểu biết mà. Với lại thay đổi ROM nhiều quá. Vậy là BA vẫn chưa thể khắc phục đc lỗi khi sử dụng TOUCH. Mà có thể chẳng bao giờ!!!:(:)(:)((

NBLam

Các bác đang dùng 5.2.2000 thử dùng cái HTouch102 này xem sao? Cái này chỉ là 2in1 thôi, bao gồm FTouchFlo và Touch Commander. Tuy nhiên cái trang thứ 2 (contact) có thể add folder, contact hoặc application, nghĩa là có thể tạo thêm nhiều trang hơn bên trong, chứ ko bị giới hạn cho contact như tôi thấy ở bản 4in1 này. Cái này cũng có thể cài thêm cái FTouch Config nữa đấy. Các bác cho ý kiến nhé. Thanks.

À, cái này thì hoàn toàn ko loé hay sấm chớp gì đâu.

Hoangdat_vista

Các bác đang dùng 5.2.2000 thử dùng cái HTouch102 này xem sao? Cái này chỉ là 2in1 thôi, bao gồm FTouchFlo và Touch Commander. Tuy nhiên cái trang thứ 2 (contact) có thể add folder, contact hoặc application, nghĩa là có thể tạo thêm nhiều trang hơn bên trong, chứ ko bị giới hạn cho contact như tôi thấy ở bản 4in1 này. Cái này cũng có thể cài thêm cái FTouch Config nữa đấy. Các bác cho ý kiến nhé. Thanks.

À, cái này thì hoàn toàn ko loé hay sấm chớp gì đâu.

Cái này mọi người cũng đã thử rồi, nó không có hiệu ứng đồ họa đẹp, icon xấu,MobilFUNs đã tích hợp nó vào cả trong ROM Của bác ấy rồi.
HEHHEHE :D:D:D:D Đồ rởm thì không thể sánh với đồ thật được(ý của tui là TOUCH cube thật so với TOUCH command:))

ngocami

cho minh hoi giao dien touch co chay duoc tren O2 mini ko ban ? neu chay duoc va ko bi loi ji het lam on cho minh link dowload duoc ko ?

phuonglev

HTC_Cube_1.0

Vẫn đem lại đầy đủ hiệu ứng TouchFlo như cũ nhưng có cập nhật thêm:
- Thêm FTouchFlo config
- Cập nhật TFlocubeCtr 1.1.0
Tất cả vẫn gói gọn trong 1 file .cab

NBLam

Cái này mọi người cũng đã thử rồi, nó không có hiệu ứng đồ họa đẹp, icon xấu,MobilFUNs đã tích hợp nó vào cả trong ROM Của bác ấy rồi.
HEHHEHE :D:D:D:D Đồ rởm thì không thể sánh với đồ thật được(ý của tui là TOUCH cube thật so với TOUCH command:))

Đúng là icon ko đẹp bằng, nhưng ko bị sấm chớp, touch nhạy hơn nhiều, và có thể thêm bớt nhiều hơn chứ ko chỉ thêm đc contact. Do đó dù sao tôi vẫn khoái hơn.

Mà bác ơi, cả 2 thằng đều dùng FTouch, Touch Commander và FTouch Settings cả đấy chứ, hehe, thế mà bác cũng cãi tôi... :-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
:)) Đúng là cả 2 thằng đều dùng FTouchFlo như nhau cả nhưng mỗi người lại thích một kiểu khác nhau, giao diện khác nhau thôi:)
Về hiệu quả thì mình đánh giá Touch Commander nhỉnh hơn nhưng thua ở giao diện vì TouchFlo Cube có thể thay đổi theo sở thích

quangduc_ta

:)) Đúng là cả 2 thằng đều dùng FTouchFlo như nhau cả nhưng mỗi người lại thích một kiểu khác nhau, giao diện khác nhau thôi:)
Về hiệu quả thì mình đánh giá Touch Commander nhỉnh hơn nhưng thua ở giao diện vì TouchFlo Cube có thể thay đổi theo sở thích

Touch Commander xấu nhưng tùy biến dễ
TouchFlo đẹp nhưng nặng và tốn pin quá, không những thế còn không thêm được nhiều ứng dụng

cuối cùng, BA dùng Touch chỉ để thỏa mãn được touch thôi, chứ màn cảm ứng không phải là màn touch nên khó khăn lắm. Dùng thử HTC touch và iPhone mới biết touch thực sự nó khác thế nào.=))=))=))=))
Cheers,

Hoangdat_vista

HTC_Cube_1.0

Vẫn đem lại đầy đủ hiệu ứng TouchFlo như cũ nhưng có cập nhật thêm:
- Thêm FTouchFlo config
- Cập nhật TFlocubeCtr 1.1.0
Tất cả vẫn gói gọn trong 1 file .cab

Đồng chí xem lại giúp với.
Cài bản này vào ROM 07 black cua MBF thì hai nút TOUCH là email và SMS/MMS không sử dụng được( nhấn không có tác dụng). Nếu có thể đồng chí sửa giúp với. Cái cube touch cũng không dùng được tab applaucher. THanks

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Đồng chí xem lại giúp với.
Cài bản này vào ROM 07 black cua MBF thì hai nút TOUCH là email và SMS/MMS không sử dụng được( nhấn không có tác dụng). Nếu có thể đồng chí sửa giúp với. Cái cube touch cũng không dùng được tab applaucher. THanks

Hiện tại mình chưa up bản 07 nên chưa biết cube chạy trên bản này như thế nào. Mình vẫn đang dùng nó với bản 06 thấy ok không vấn đề gì cả. Các nút không sử dụng được có thể là do đường dẫn, bạn thử dùng TFsetting chỉnh lại xem.

Hoangdat_vista

Hiện tại mình chưa up bản 07 nên chưa biết cube chạy trên bản này như thế nào. Mình vẫn đang dùng nó với bản 06 thấy ok không vấn đề gì cả. Các nút không sử dụng được có thể là do đường dẫn, bạn thử dùng TFsetting chỉnh lại xem.

Đã khắc phục được.( chỉ bị lỗi ở hai nút mail và SMS/MMS trong file cab HTC touch 1.1 của phuongle UP lên)
Lỗi do reg. Bạn nào dinh lỗi thì vào registry sửa như sau:
HKLM/software/HTC/BioTouch/APlaucher/APP1_1 sửa dòng
Param: -service Activesync -> -service "Activesync"
HKLM/software/HTC/BioTouch/APlaucher/APP2_1 sửa dòng
Param: -service SMS -> -service "SMS"
Reset lại.
Cả hai trường hợp trên đều do string thiếu mất cặp dấu " nên mới gây nên hiện tượng trên. Cái Cube setting không sài được sau khi cài đặt

S

salen

Guest
bác phương có thể cho em xin 1 bản touch flo mà ko có cube được ko, em chỉ cần cái touchflo để kéo trượt trong spbinsight, có touchsetting giống bản room touch của bác mìnhanhtran để touch close úng dụng thôi

Last edited by a moderator:

Hoangdat_vista

Muốn dùng được Cube setting thì bạn phải cài HTC Home hoặc HTC plus nhé

Bác có HTC plus không? có dùng được không? cho mình một bản đi!!! Mình có mấy bản nhưng cái vào chẳng thấy Today plug in đâu

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác phương có thể cho em xin 1 bản touch flo mà ko có cube được ko, em chỉ cần cái touchflo để kéo trượt trong spbinsight, có touchsetting giống bản room touch của bác mìnhanhtran để touch close úng dụng thôi

Đây bạn có thể down về dùng

S

salen

Guest
đúng là thứ em cần thanks bác, em muốn hỏi một chút trong room touch em thường set thế này để close anh minimizeApp ko biết bản touch này làm được ko hoặc có phần mềm nào khi vuốt từ trên xuống thì closeapp, vuốt trái sang phải thì minimizeapp

Status
Không mở trả lời sau này.