• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo 4 in 1 only for Rom 5.2.2000

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Fix lỗi không hiện tab Quickdial của HTCHome khi cài TouchFlo: Dùng các chương trình hack registry vào khóa:
HKLM\Software\OEM\MASD
Xóa QuickDial trong đó đi là ok

conmuoibe

Của em Uprom xong sao nó báo là hỏng phoneservice.exe và pBar.exe+sms gì gì đó.Mà em ko add đc danh bạ trong Sim vào trong máy.Nếu ấn New contacts thì nó lại báo lỗi An unexpected erros has occurred in this program.
Giờ ko bít phải làm sao nữa

phuonglev

Của em Uprom xong sao nó báo là hỏng phoneservice.exe và pBar.exe+sms gì gì đó.Mà em ko add đc danh bạ trong Sim vào trong máy.Nếu ấn New contacts thì nó lại báo lỗi An unexpected erros has occurred in this program.
Giờ ko bít phải làm sao nữa

Bạn post bài nhầm chỗ rồi, bạn nên rút kinh nghiệm nếu ko lần sau sẽ ko có ai trả lời giúp bạn đâu.
Lỗi bạn gặp phải là do chưa Hard reset sau khi uprom, cách HR thì bạn tự tìm trong phần uprom nhé, đã có hướng dẫn rất chi tiết rồi. Lỗi không add contact được là do bạn dùng spb backup để backup contact trước đó, bạn dùng phần mềm backup khác là ok thôi

conmuoibe

Thanks bác.Do em máu quá nên hơi lơ đãng.Mất 2 ngày rùi vẫn chưa làm xong máy.Có gì bỏ qua cho em

conmuoibe

Em đã thử Hardreset nhưng ko đc.Cài cái Backup nhưng nó chỉ hiện ra mấy cái dòng chữ chạy liên tục rùi đứng im.Ở dưới hiện ra 1 bên là Favorites và Menu.Hiện h ko cài đc 1 phần mềm gì.

quangduc_ta

Thanks bác.Do em máu quá nên hơi lơ đãng.Mất 2 ngày rùi vẫn chưa làm xong máy.Có gì bỏ qua cho em

Em đã thử Hardreset nhưng ko đc.Cài cái Backup nhưng nó chỉ hiện ra mấy cái dòng chữ chạy liên tục rùi đứng im.Ở dưới hiện ra 1 bên là Favorites và Menu.Hiện h ko cài đc 1 phần mềm gì.

nhầm chuồng rồi, để nghị MOD move hộ bạn này sang chuồng khác đi.
Bác Phương hơi bị chiều Con Muỗi bé rồi đấy.
Bạn Muỗi cứ an tâm post đúng chuồng đi, mọi người sẽ ra tay giúp ngay

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thêm 2 Skin Cube cho bạn nào đam mê TouchFlo.
Nhớ giải nén và cóp đè vào thư mục windows của phone nhé

Thêm 3 Skin Inside nữa tiếc là vẫn còn dính 1 chút tiếng Nga

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

em cài vào thì kô touch được.vuốt lên xuống gì cũng kô được,chỉ có vôuts từ trái qua thì nó nhảy vào messaging.giúp em với ngiền cái touch này lắm.nhân thể cho em hỏi luôn có cách nào cho HTC home vào plus inl cua spb pocket plus được kô?

phuonglev

Bên xda-developers đã khắc phục được lỗi nhòe hình của TFlocubectr, và lỗi không chạy touchflo ở chế độ landscape. Anh em sắp có touch chính hiệu rồi.

toitoi

giúp thằng em với.chưa cài được touch!đam mê khao khát nhưng chưa được đành khát khao vậy!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em cài vào thì kô touch được.vuốt lên xuống gì cũng kô được,chỉ có vôuts từ trái qua thì nó nhảy vào messaging.giúp em với ngiền cái touch này lắm.nhân thể cho em hỏi luôn có cách nào cho HTC home vào plus inl cua spb pocket plus được kô?

Bạn cài nhầm rùi, theo mình đoán thì có lẽ bạn cài nhầm cái FTouchFo (cái này file config chưa chỉnh nên vuốt nó mới ra tin nhắn) chứ không phải TouchFlo Cube. Bạn hãy bỏ FTouchFlo đi đã rồi cài TouchFlo Cube vào là OK thôi.
TouchFlo chỉ là để điều khiển trượt thôi.
Còn Cube mới là giao diện cái mà bạn cần:))

Hoangdat_vista

Bên xda-developers đã khắc phục được lỗi nhòe hình của TFlocubectr, và lỗi không chạy touchflo ở chế độ landscape. Anh em sắp có touch chính hiệu rồi.

HEHe tốt rồi, ở đâu vậy bác, cho link được không bác=D>

toitoi

chăng biết có đụng nhau kô mà lúc chiều em HS lại cài vào từ đầu thì được rồi.dù sao cũng thank bác.còn cái phần cho HTC home vào plus ins của pocket spb plus nữa nếu được thì dẹp quá.

toitoi

chăng biết có đụng nhau kô mà lúc chiều em HS lại cài vào từ đầu thì được rồi.dù sao cũng thank bác.còn cái phần cho HTC home vào plus ins của pocket spb plus nữa nếu được thì dẹp quá.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
HEHe tốt rồi, ở đâu vậy bác, cho link được không bác=D>

Khi nào có là được dùng ngay mà yên tâm nhé :)

Bạn thử dùng HTC Customize v10b5 để bỏ chức năng lock trên màn hình today đi rồi cài SPB Pocket Plus thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

UPDATE
Đã có TFloCubeCtr phiên bản mới 1.1, lỗi nhòe hình đã đỡ hơn nhưng vẫn còn, tốc độ load có vẻ nhanh hơn. Copy file đính kèm (đã attach ở trang 1) vào thư mục Program Files\TFloCube đè lên file cũ và vuốt :D

Hoangdat_vista

UPDATE
Đã có TFloCubeCtr phiên bản mới 1.1, lỗi nhòe hình đã đỡ hơn nhưng vẫn còn, tốc độ load có vẻ nhanh hơn. Copy file đính kèm (đã attach ở trang 1) vào thư mục Program Files\TFloCube đè lên file cũ và vuốt :D

Link đâu bác ơi? Up lên cho anh em BA dung đi nào=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.