• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFlo 4 in 1 only for Rom 5.2.2000

Status
Không mở trả lời sau này.

vettau

Aloooo....! Cái Setting của Touch không dùng được vậy ta?! Nó bảo:
:Cannot read existing settings - is HTC TouchFLO installed?"
Mà đương nhiên là mình đã cài rồi, đang dùng Touch. Chỉ là muốn Setting lại các "phím" chức năng của Touch thôi... Ví dụ như giờ không vào Music được...!
Bạn phải cài HTC home Plus.Cab vào thì Cube setting nó mới làm việc đầy đủ,cái Tap Launcher nó mới hiện ra cho bạn chỉnh sửa.Từ đấy bạn mới thay đổi gì thì đổi nhé!8-|

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Bạn phải cài HTC home Plus.Cab vào thì Cube setting nó mới làm việc đầy đủ,cái Tap Launcher nó mới hiện ra cho bạn chỉnh sửa.Từ đấy bạn mới thay đổi gì thì đổi nhé!8-|

Híc sao lại phải cài HTC home PLus, cái này chẳng liên quan gì cả. Nguyên nhân tab launcher không hiện đủ là do thiếu các file ảnh của APLauncher thôi. Các file ảnh mình đã đưa bổ sung rồi, các bạn copy theo hướng dẫn là ok

vettau

Híc sao lại phải cài HTC home PLus, cái này chẳng liên quan gì cả. Nguyên nhân tab launcher không hiện đủ là do thiếu các file ảnh của APLauncher thôi. Các file ảnh mình đã đưa bổ sung rồi, các bạn copy theo hướng dẫn là ok
Mình làm rồi.cop rồi rết rồi vẫn không làm việc, vào phần App Launch thì khồng có ảnh gì cả nó yêu cầu phải có Home plus,Chắc có tí liên quan đến cái Tap Weather của HTC Home và quả là như vậy sau khi đã có HomePlus và mình làm như vậy thì cube làm việc,Thanhk:))

Chỉnh sửa cuối:

conmuoibe

Em làm đến bước ấn vào cái MA kia rùi.Nó hiện ra cái bảng check thông tin nhưng chẳng có gì cả.Em ấn vào nút Upgrade đc 1 lúc thì nó báo là This Rom Upgrade Untility does not design For device.Please get proper Rom Ungrade Untility and try again

conmuoibe

Mình up lên bản 5 rùi mà.5.04.10.wwe Hay là mình làm thiếu bước gì trong 3 cái đòi hỏi lúc ấn vào

phuonglev

Mình làm rồi.cop rồi rết rồi vẫn không làm việc, vào phần App Launch thì khồng có ảnh gì cả nó yêu cầu phải có Home plus,Chắc có tí liên quan đến cái Tap Weather của HTC Home và quả là như vậy sau khi đã có HomePlus và mình làm như vậy thì cube làm việc,Thanhk:))

Nhìn ảnh thì mình đã hiểu, TFsettings còn có tab weather để chỉnh weather trong HTC Home, nếu bạn chưa cài HTC Home thì sẽ bị lỗi ở tab đó. Chỉ cần cài HTC Home là ok (HTC Home hoặc HTC Home plus).

conmuoibe

Phương cho mình hỏi là tại sao lúc cắm vào PC đã nhận máy rùi nhưng mà lúc chạy cái MA ấn vào Upgarde nó check 1 lúc rùi tự nhiên mất kết nối.Tắt đi 1 lúc thì lại nhận máy =.=!

hcqp

Bạn có link dẫn không... cho mình xin với! Khó tìm quá!!!
Cảm ơn bạn nhiều nhé!

hcqp

Phương cho mình hỏi là tại sao lúc cắm vào PC đã nhận máy rùi nhưng mà lúc chạy cái MA ấn vào Upgarde nó check 1 lúc rùi tự nhiên mất kết nối.Tắt đi 1 lúc thì lại nhận máy =.=!

Có phải bạn muốn chạy MaUpgradeUt_noID.exe không?!
Bạn muốn up Rom thì phải đưa về Bootloader chứ! Nhấn tổ hợp phím Power + Recorder + Reset giữ khoảng 3 giây thì máy đưa về trạng thái Bootloader. Sau đó cắm cáp vào để chạy MaUpgradeUt_noID.exe cho đến khi kết thúc!
Còn bạn đang mở máy rồi kết nối rồi chạy MaUpgradeUt_noID.exe thì đâu làm được gì?!

conmuoibe

Mình cũng cho vào Bootloader rồi.Nhưng cái ActiveSync 4.5 nó có nhận đc đc đâu.Có phải chế độ Bootloader nó hiện ra chữ USB khi mình cắm vào PC phải ko???

conmuoibe

Thanks Bro.Là do em còn cắm thêm 1 cái USB ở ngoài nữa nên nó mới xảy ra tình trạng ko nhận đc.
Đẹp quá hic hic.À giờ em muốn để cái giao diện chỉ có 1 dòng time.Còn các cái khác em muốn để như kiểu destop của PC.Điều khiển vị trí của các icons theo ý muốn thì làm thế nào

Hoangdat_vista

Thanks Bro.Là do em còn cắm thêm 1 cái USB ở ngoài nữa nên nó mới xảy ra tình trạng ko nhận đc.
Đẹp quá hic hic.À giờ em muốn để cái giao diện chỉ có 1 dòng time.Còn các cái khác em muốn để như kiểu destop của PC.Điều khiển vị trí của các icons theo ý muốn thì làm thế nào

Dùng chương trình WIsbar advance Destop nha, ở trong Box theme và Skin ấy, tự tìm hiểu nha

Hoangdat_vista

Lỗi màn hình lóe lên khi sau khi cài và chạy TOuch cube có lẽ khó khắc phục, các bạn có thể tránh bằng cách như sau:
+ Lỗi này xảy ra khi ta vuốt từ trên xuống để đóng TOuch cube. Do đó khi đóng bạn có thể dùng phím cứng "end call"
+ Nếu bạn nào không muốn dùng phím cứng thì chỉ cần chú ý trong cách khởi động Touch cube: Nếu khi vuốt từ dưới lên thì các lần khởi động TOuch cube kế tiếp các bạn vẫn vuốt từ dưới lên, sẽ không bị lóe màu. Hay nếu các bạn khởi động touch cube bằng cách vuốt ngang thì các lần khởi động sau các bạn vẫn vuốt ngang. Chỉ cần thay đổi cách vuốt khi khởi đông touch cube là màn hình sẽ bị lóe màu.
Vậy trong khi chờ các bác FIX lỗi trên thì chúng ta cứ tạm dùng như trên để thưởng thức TOUCH CUBE đã

conmuoibe

Cho em hỏi lúc copy cái file Cab vào trong PPC thì copy vào thư mục nào?Em chạy cái file tough trước rùi chạy cái setup.Reset lại rùi kéo như hướng dẫn ko thấy gì cả.Kéo thử mấy lần mà ko đc

Hoangdat_vista

Cho em hỏi lúc copy cái file Cab vào trong PPC thì copy vào thư mục nào?Em chạy cái file tough trước rùi chạy cái setup.Reset lại rùi kéo như hướng dẫn ko thấy gì cả.Kéo thử mấy lần mà ko đc
sau khi cài file cab TOuch cube 4 trong 1 xong( nhớ cài thẳng vào main, không cài lên ramdisk hay thẻ) khởi động lại máy. Vậy là bạn có TOUCH CUBE rồi, khi vuốt để khởi động TOUCH thì vuốt từ sát mép dưới màn hình lên 2/3 màn hình, vuốt ngang cũng vậy, bắt đầu từ gần sát mép màn hình

Status
Không mở trả lời sau này.