• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Minhanhtran"

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE​

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, TMod Sonblack

Thông tin về ROM
:

Bản ROM được build trên nền OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0) nên tốc độ xử lý nhanh và ổn định hơn. Đây là bản cleanROM và bao gồm TouchFlo

- Rom 5.80.TF (Build on 29 Nov 2007)
- CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 11/29/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Hình minh hoạ:

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1.Office Mobile
2.htc default.tsk
3.pBar 1.5

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu xanh như bản Build 20000 (cái này khá đẹp nên mình quyết tâm giữ)
6. Bàn phím giao diện Mysterious
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button Mysterious
9. Welcome Mysterious + Theme Mysterious
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh (FullScreen chưa Fix)
13. Touch Flo chế độ xoay 4D + Skin mới rất Pro!
14. Thay thế STK_Service mới

Hướng dẫn sử dụng:
- Sau khi UPROM thành công, các bạn HR máy để xóa bỏ phiên bản cũ.
- TouchFLO lúc này chưa kích hoạt trong lần chạy đầu tiên (tránh hiện tượng treo-không cân chỉnh được màn hình sau khi HR).
- Bạn vào Start/Programs/System và chạy FTouchFLO Config, ở Tab General các bạn tích chọn "Enable FTouchFLO".
- Sau vài giây các bạn đã có thể tận hưởng cảm giác Pro của TouchCube 4D.

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ minhanhtran hoàn thiện bản ROM này. Bản ROM để ngày 29/11 do hôm đó là sinh nhật minhanhtran;;);;), các mem nhớ donate quà sinh nhật cho mình nhé!! Chúc mọi người vui vẻ và gìn giữ "em" BlueAngle mãi mãi xanh tươi :D=D>;)

Link tải ROM:
http://www.4shared.com/file/30270315/4baa831a/TouchFLO_ROM_BlueAngle.html

Pass: PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Lên phòng ROM BA, thấy chủ đề mới...tưởng có ROM mới... ai dè: "Linh tải Rom sẽ được cập nhật sớm nhất"....
Quê cậu quá con! he he he...!
Cảm ơn Minh Anh nhé! Đang chờ Rom mới đây!

phuonglev

Mấy hôm nay bác minhanhtran bận việc nhà vắng mặt, nhớ bác quá :D. Ngồi phục trên PDAViet chờ link của bác. Thanks bác nhiều nhiều

Hoangdat_vista

Vậy là chuẩn bị có liên tiếp hai bản ROM của minhanhtran và MOBIFUNs, sướng thật, đã quá

minhanhtran

Well-Known Member
Vậy là chuẩn bị có liên tiếp hai bản ROM của minhanhtran và MOBIFUNs, sướng thật, đã quá

Chắc Mod Mobifuns "lão làng, trưởng bản" sẽ release bản mới nhất trong nay mai, mình vẫn đang cố xem cách để fix Wifi, chọt cái ăn ngay như 2003SE, có lẽ bắt các bạn đợi chút vậy! Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hình như mấy mày vừa rồi bạn bận việc nhà à? Chả thấy bạn đâu cả bùn ghê. Vậy là lại có bản ROM mới rồi nghe ấn tượng quá.
Sau bản ROM này bạn tạo thêm 1 bản ROM 16Mb Ramdisk và cài TouchFLO 4D ngoài bạn nhé.
Mong rằng bạn sẽ luôn ở bên và mang lại niềm vui cho anh em dùng BA
Thank bạn nhiều và chúc bạn vui vẻ:)

nidu29

Cả nhà cùng mong đợi bản rom mới nhất của minhanhtran và mobifuns. Cảm ơn 2 cooker nhiều

conmuoibe

^^ đón chào 2 bản Rom mới nào.Hi vọng con trâu già vẫn chịu đc những lần chọt chọt sắp tới:D

baduy2004

Các bác cho em hỏi, Touch Flo có tác dụng làm gì vậy ? sao em cứ nghe nói đến Touch Flo mà chẳng hiểu nó có tác dụng làm gì hết

Anhtoitb

Vui và hồi hộp quá!
Hi vọng sẽ sớm thấy được niềm mong đợi này trên diễn đàn.
minhanhtran up ROM lên sớm để anh em cùng thưởng thức nha!

toitoi

Các bác cho em hỏi, Touch Flo có tác dụng làm gì vậy ? sao em cứ nghe nói đến Touch Flo mà chẳng hiểu nó có tác dụng làm gì hết

touch flo la phần mềm để vuốt cho sướng tay cua HTC thui mà!có gì to tát đâu!nhưng với BA đã từng là một mơ ước đó.còn với em thì vẫn là một mơ ước vì đã chạy được đâu?

Sonblack

Super V.I.P
Cha, minhanhtran càng ngày càng mướt ra đấy. Rất tuyệt. Hy vọng bản rom sẽ được mọi người đón chào. Mong em đóng góp thật nhiều cho PV nhé, anh vẫn luôn ở bên để hỗ trợ khi cần thiết.

tuanpbpdav

không biết ngày nào bác minhanh cho ae thưởng thức bản touch mới này nhỉ, đang mong chờ để test xem sao. E up bản touch 5.0 của bác mobifuns nhưng thấy vuốt rất khó, không biết bản này thế nào.

baduy2004

touch flo la phần mềm để vuốt cho sướng tay cua HTC thui mà!có gì to tát đâu!nhưng với BA đã từng là một mơ ước đó.còn với em thì vẫn là một mơ ước vì đã chạy được đâu?

Vuốt cái gì vậy bác ? có thể nói rõ hơn được kô ? vuốt như thế nào đây ?

tuana

Chào Minhanh,mình đã dùng PDA được hơn 1 năm,Đã cài thử tất cả các bản Rom của bạn,Mình có nhận xét chung là tốc độ tương đối nhanh,tuy nhiên chưa được ổn định lắm.khi chạy các chương trình nặng thì hay bị dừng vài s.Mình đã test bản Rom 5.60.05 của Bác Mobifun tối qua.Có lẽ mình là người test đầu tiên.Mình rất muốn Sớm được Test bản Rom 5.2.1938 TuochFlo cua bạn.Mong MINHANH sớm cho mọi người thưởng thức.Chúc PV nói chung va BA nói riêng luôn phát triển.

Sonblack

Super V.I.P
Vuốt cái gì vậy bác ? có thể nói rõ hơn được kô ? vuốt như thế nào đây ?

Ở màn hình Today, bạn vuốt nhẹ nhàng từ dưới lên (ngay giữa thanh taskbar ấy mà) để khởi động, vuốt ngang qua, ngang lại để lật màn hình để có được các trang màn hình với button thật lớn có thể dùng tay mà "chọt" khỏi cần bút í mà.
Touch là vậy đó bạn à!
Chúc vui và chờ thử rum nhé!

phuonglev

Em mong Rom của bác quá híc híc. Bác ở đâu rồi minhanhtran ơi. Ở bản Rom mới này, bác đã fix được lỗi wifi chưa hả bác (hôm trước em thấy bác bảo đang thử fix, nếu được thì quả là tuyệt vời)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
không biết ngày nào bác minhanh cho ae thưởng thức bản touch mới này nhỉ, đang mong chờ để test xem sao. E up bản touch 5.0 của bác mobifuns nhưng thấy vuốt rất khó, không biết bản này thế nào.

Nếu vuốt thấy khó ban chỉ việc tìm file FTouchFloConfig.txt trên phone mở rồi sửa 2 thông số này thử xem có dễ vuốt hơn không
Delay:100 (có lẽ đây là time để nhận biết đâu là trượt và đâu là trọt, cá nhân mình để 80)
GestureWaitingDelay:500 (còn đây có lẽ là tốc độ trượt, giống như mình cuộn trang văn bản nhanh hay chậm ý, cá nhận mình để 400)
nếu muốn cóp đè lại win thì bạn phải vô hiệu hóa chức năng khởi động TouchFlo trong startup rồi khởi động lại mới được nhé.
Mỗi lần sửa cóp đè lại phải khởi động lại 1 lần khá bất tiện đấy:))

Tiện đây mình nói nốt các dòng còn lại trong file FTouchFloConfig.txt

DisableScroll:0 (tắt chức năng cuộn văn bản, 1 là tắt 0 là ko tắt)

UpDownApp: (kích hoạt TouchCommander nếu vuột từ trên xuống)
UpDownAppCmdLine: (tham số phụ trợ)

DownUpApp:/Program Files/TouchCommander/TouchCommander.exe (kích hoạt TouchCommander nếu vuột từ dưới lên)DownUpAppCmdLine: (tham số phụ trợ)

LeftRightApp: (kích hoạt TouchCommander nếu vuột từ trái qua phải)
LeftRightAppCmdLine: (tham số phụ trợ)

RightLeftApp: (kích hoạt TouchCommander nếu vuột từ phải qua trái)
RightLeftAppCmdLine: (tham số phụ trợ)

------------------------------

Đã có công cụ điều chỉnh Touch rồi, công cụ này đã tích hợp vào trong bản ROM mới này của bạn minhanhtran

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Mình đã UP link download ở trang 1, các bạn quay lại và tận hưởng nửa ngày chủ nhật với Touch nhé!! Mong các bạn ủng hộ!!:p:p:D

Status
Không mở trả lời sau này.