• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Minhanhtran"

Status
Không mở trả lời sau này.

tuana

cảm ơn Minhanh.Mình đang download 80%,sẽ up ngay bây giơ.không biết Wifi có bật được ngay không.thanks

tuana

Một ngày chủ nhật tuyệt vời,nhờ Minhanh đấy.Chúc bạn vui vẻ nhé.Rom rất tuyệt.

phuonglev

TouchFlo trong bản Rom này khá chậm hơn so với khi cài TouchFlo trên Rom 5.2.2000, nhưng tốc độ chạy các phần mềm khác lại khá nhanh và ổn định, lỗi wifi vẫn chưa được fix. Đang test tiếp, thanks minhanhtran!

quangduc_ta

Bác minhhanhtran oi gửi cho mình được không? bacbaphi21@yahoo.com .Mình không thể download được từ 4shared.com. Cảm ơn bác rất nhiều.

Răng hô thì không nhận được file ROM (trên 10MB) đâu bạn, gửi thế chắc đến tết Công Gô thì bạn nhận được file, còn đến tết Mô Dăm Bích thì Minh Anh được phép tắt PC vì lúc đó gửi mail thành công cho bạn =))=))=))=))=))=))=))

quangduc_ta

TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE​

cảm ơn Minh Anh nhé (mình dùng nút thanks rồi, nhưng vẫn phải viết)
rất xin lỗi vì vô tâm, chia buồn cùng bạn

Chắc vài tuần nữa mình mới upROM này, vì thực sự rất thích bản 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) ROM Version 5.70.11

mình thích nhất là từ bây giờ đã nhìn thấy chữ ký của người build ROM trên ExtROM version

Rất cảm ơn đóng góp của bạn cho mọi người :D

SirKojiro

Trước tiên cảm ơn minhanhtran về bản ROM mới này,

Sau khi chạy một lúc thấy hiện tượng sau:

1. Khi không kích hoạt TOUCHFLO thì chạy khá mượt và nhanh.
2. Khi kích hoạt thì tốc độ có chậm lại và cảm ứng nhiều khi bị lệch và không nhậy. Khi vào Align Screen căn lại cảm ứng thì không thể chỉnh được, khi xuất hiện màn hình Cross thì treo luôn.

Mong bạn fix lỗi và tạo 1 bản Rom sạch ko tích hợp Touch, và để Touch dạng addon ai cần thì cài thêm thế tiện hơn. Theo mình nếu tách Touch ra thì bạn nên đưa bộ Office 2007 trở lại Rom.

Một lần nữa Thank minhanhtran

baduy2004

Bác Minh Mẫn ơi, bây giờ muốn cài thêm word với exel thì phải làm sao đây ? bản này kô có word buồn quá.

Hoangdat_vista

Răng hô thì không nhận được file ROM (trên 10MB) đâu bạn, gửi thế chắc đến tết Công Gô thì bạn nhận được file, còn đến tết Mô Dăm Bích thì Minh Anh được phép tắt PC vì lúc đó gửi mail thành công cho bạn =))=))=))=))=))=))=))

Tôi nghĩ bạn không nên cười bạn, ai ban đầu chẳng thế! không phải ngày một ngày hai lại trở thành chuyên viên PDAViet. Không khéo lại thành SPAM.:|

xmenvu

Trước tiên cảm ơn minhanhtran về bản ROM mới này,
1. Khi không kích hoạt TOUCHFLO thì chạy khá mượt và nhanh.
2. Khi kích hoạt thì tốc độ có chậm lại và cảm ứng nhiều khi bị lệch và không nhậy. Khi vào Align Screen căn lại cảm ứng thì không thể chỉnh được, khi xuất hiện màn hình Cross thì treo luôn.
Mong bạn fix lỗi và tạo 1 bản Rom sạch ko tích hợp Touch, và để Touch dạng addon ai cần thì cài thêm thế tiện hơn. Theo mình nếu tách Touch ra thì bạn nên đưa bộ Office 2007 trở lại Rom.

Chính xác, đồng ý với Bác :D

toitoi

bản này kô có ramdisk em dùng RD quen rồi kô có thấy nhớ bác cho em một bản có RD nhé!mà cho em hỏi luôn:nếu so sánh với bản 5.2.2000(em đang dùng)thì bản nào nhanh hơn ah?

Hoangdat_vista

bản này kô có ramdisk em dùng RD quen rồi kô có thấy nhớ bác cho em một bản có RD nhé!mà cho em hỏi luôn:nếu so sánh với bản 5.2.2000(em đang dùng)thì bản nào nhanh hơn ah?

Nhanh hơn hay không là do mình cảm nhận thôi, bạn cứ Up thử cả hai bản đi, số lượng phần mềm cài đặt như nhau, thứ tự cài đặt giống nhau. Khi đó sẽ biết ngay bản nào bản nào chạy nhanh, phù hợp với nhu cầu hơn. Bây giờ BA có rất nhiều bản ROM tốt. Nhưng người dùng được voi lại đòi tiên, người thì bảo thêm vào cái này, người lại bảo bỏ đi cái kia. May mà các bác đầu bếp lấy việc cook ROM làm thú vui cho mình, ặc:-? chiều quá thành quen thân!!! vất vả các bác quá:(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng là các bác ý lấy việc này làm niềm vui chứ người nói thêm người bảo bớt đúng là chẳng biết đường nào mà lần.
Có lẽ box BA hiện này là sôi nổi nhất ý nhỉ, tuy không nhiều mem nhưng rất nhiều ROM mới và bàn luận rất rôm rả :))

conmuoibe

Rất máy mắn khi mua đc BA:D
Lúc đầu chỉ định mua O22 thường.Nhưng nghĩ thế nào nên mua O2s.
Quá may mắn khi mua đc BA ^^
Mấy bác nấu Rom cho BA vất vả quá.Suốt ngày cố cho ra 1 bản ngon cho anh em.

Status
Không mở trả lời sau này.