• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Minhanhtran"

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Trước tiên cảm ơn minhanhtran về bản ROM mới này,

Sau khi chạy một lúc thấy hiện tượng sau:

1. Khi không kích hoạt TOUCHFLO thì chạy khá mượt và nhanh.
2. Khi kích hoạt thì tốc độ có chậm lại và cảm ứng nhiều khi bị lệch và không nhậy. Khi vào Align Screen căn lại cảm ứng thì không thể chỉnh được, khi xuất hiện màn hình Cross thì treo luôn.

Mong bạn fix lỗi và tạo 1 bản Rom sạch ko tích hợp Touch, và để Touch dạng addon ai cần thì cài thêm thế tiện hơn. Theo mình nếu tách Touch ra thì bạn nên đưa bộ Office 2007 trở lại Rom.

Một lần nữa Thank minhanhtran

Đầu tiên, rất cám ơn bạn về lần donate trước đây cho mình và minhanhtran.
Mình trả lời ý 2 của bạn (ý 1 không có gì bàn cãi):
Điều bạn nêu là chính xác vì đây là lỗi gây ra bởi TF. Phần này mình giúp minhanhtran làm nên mình thay mặt trả lời bạn luôn. Ở đây có một điều cần lưu ý khi TF kích hoạt thì không thể Align Screen. Chính vì vậy mình đã thay đổi cách là kích hoạt sau khi uprom, nếu không thì đến màn hình Align Screen là bạn đã bị treo máy rồi chứ đâu vào được trong ROM, bên HIMA đã gặp phải điều này. Vì vậy khi bị lệch cảm ứng, chỉ có cách là tắt FTouchFlo đi rồi Align Screen. Còn nếu để thì treo máy ngay. Đây là điều bạn gặp phải.
Theo mình đề xuất của bạn là hợp lý nhất và minhanhtran cũng vậy thôi. Chắc chắn sẽ có gì mới cho các bạn.
Mình tiếc là không có con O2s, chứ không thì... mình cũng quậy quọ lung tung.

Hoacoi

Bac minhanhtran oi
toi khong thay TOUCHFLO chay gi ca ?
da check vao Enable FTouchFLO roi
Tui khong biet van hanh the nao nua cho no chay Bac oi
ma phan chuong trinh lam canh dong ho cung k thay dau nua ?
Hoac Bac nao biet thi huong dan ho voi

Thanks a lot

SirKojiro

Bac minhanhtran oi
toi khong thay TOUCHFLO chay gi ca ?
da check vao Enable FTouchFLO roi
Tui khong biet van hanh the nao nua cho no chay Bac oi
ma phan chuong trinh lam canh dong ho cung k thay dau nua ?
Hoac Bac nao biet thi huong dan ho voi

Thanks a lot

Bạn thử vuốt từ phía dưới màn hình lên phía trên coi cái gi hiện ra :D. Còn Cái chương trình cạnh đồng hồ tên là Pbar đã được gõ bỏ, bạn có thể download và cài đặt mà, nó free. Bản mới nhất là Pbar 1.5 của bạn nncuong, có thể download trong Mục Phần mềm Việt cho PPC đó (http://pdaviet.net/showthread.php?t=15476).

Lần sau nhớ gõ tiếng Việt nhé.

Thân.

huandesign

Vừa mới úp xong, TuochFlo chạy mượt thật. Thanks. Đang tes tiếp. mà hình như TF này chỉ chạy được 4D thôi thì phải.

toitoi

cho em xin ý kiến so sánh với bản 5.2.2000 với.em rất thích rom mới nhưng lười up rom lắm!

S

salen

Guest
nếu em để lệnh up- down là closeApp thì kéo từ trên xuống dưới ở programs bị lội thế này

huandesign

Sau khi tes một ngày, mình thấy bản này chạy cũng khá nhanh không kém gì nhiều so với các bản không có TuochFlo trước của minhanh. Có điều máy thường bị treo cảm ứng khá lâu khi bật máy và khi đóng một ứng dụng nào đó, đặc biệt là WMP.

Hoangdat_vista

nếu em để lệnh up- down là closeApp thì kéo từ trên xuống dưới ở programs bị lội thế này

Cái lệnh đó tự đồng chí gõ vào thì làm sao chương trình hiểu được:)):)) nhận được.
Đồng chí check vào "ENable Touch Flo" thì đã chấp nhận bật T rồi, TOuch sẽ chạy nền.
Nếu muốn thay đổi đồng chí có thể lấy lệnh từ Box này paste vào bOX kia rồi save lại thôi. Tui đã thử và cũng thấy rất hay. Tránh được nhiều lỗi.
Ví du: Để khởi động Touch có thể vuốt từ dưới lên hoặc vuốt từ trên xuống. Nhưng nếu thay đổi cách khởi động ( lúc vuốt ngang, lúc vuốt từ dưới lên) thì màn hình hay bị lóe màu. Để tránh lỗi này bạn chỉ cho phép khởi động theo một cách vuốt ngang( hoặc vuốt từ dưới lên), còn vuốt lên hay vuốt xuống đều là đóng Touch, bạn làm như sau:
Chạy ConfigTouch chọn nhãn GETURES. trong Box gesture chọn dòng Down Up. Trong BOx command line parameters bạn copy(CRLT+ C) hoặc ghi ra giấy.
Trong Box gesture , chọn lại UP -Down. Trong BOx command line parameters bạn thay dòng lệnh "open" bằng lệnh" Close MinimizeApp" sau đó nhấn Done để ghi lại.
Bây giờ bạn thử vuốt xem:
Vuốt ngang để khởi động touch cube, vuốt lên hay vuốt xuống để đóng TOuch.
Tôi đã thử cách này thấy màn hình không còn bị lỗi nhòe màu nữa. Không biết có giúp gì cho các bạn không nếu có ích thì....:D thanks cái....X-(

huandesign

KHI MỚI ÚP ROM XONG CHẠY THỬ TUOCHFLO THÌ MÌNH CŨNG THẤY MÀN HÌNH BỊ LỖI NHÒE MÀU, MÌNH HR LẠI MÁY THÊM MỘT LẦN NỮA VÀ CÀI ĐẶT HẾT CÁC ỨNG DỤNG THÌ KHÔNG CÒN HIỆN TƯỢNG TRÊN. TUOCHFLO CHẠY RẤT MƯỢT CHỈ CẦN VUỐT NHẸ LÀ LÊN LIỀN. MỌI NGƯỜI THỬ HR LẠI MỘT LẦN NỮA XEM CÒN CÓ HIỆN TƯỢNG TRÊN KHÔNG.

S

salen

Guest
Cái lệnh đó tự đồng chí gõ vào thì làm sao chương trình hiểu được:)):)) nhận được.
Không biết có giúp gì cho các bạn không nếu có ích thì....:D thanks cái....X-

nhận tốt bác ạ em toàn dùng vuốt xuống để closeApp cho đỡ tốn ram còn minimize thì lại phải close X phát nữa, bác cứ thử lệnh của em xem sao chỉ lỗi duy nhất với program mở bằng star/program thôi bác ạ :D lệnh closeApp có ích thanks em cái nhé

Last edited by a moderator:

Hoangdat_vista

KHI MỚI ÚP ROM XONG CHẠY THỬ TUOCHFLO THÌ MÌNH CŨNG THẤY MÀN HÌNH BỊ LỖI NHÒE MÀU, MÌNH HR LẠI MÁY THÊM MỘT LẦN NỮA VÀ CÀI ĐẶT HẾT CÁC ỨNG DỤNG THÌ KHÔNG CÒN HIỆN TƯỢNG TRÊN. TUOCHFLO CHẠY RẤT MƯỢT CHỈ CẦN VUỐT NHẸ LÀ LÊN LIỀN. MỌI NGƯỜI THỬ HR LẠI MỘT LẦN NỮA XEM CÒN CÓ HIỆN TƯỢNG TRÊN KHÔNG.

Bạn thử khởi động theo cách vuốt ngang. sau đó đóng lại. Tiếp đến lại khởi động theo cách vuốt lên xem có bị nhòe màu không( thay đổi cách khởi động 2-3 lần)

S

salen

Guest
Đồng chí check vào "ENable Touch Flo" thì đã chấp nhận bật T rồi, TOuch sẽ chạy nền.
Nếu muốn thay đổi đồng chí có thể lấy lệnh từ Box này paste vào bOX kia rồi save lại thôi. Tui đã thử và cũng thấy rất hay. Tránh được nhiều lỗi.
Ví du: Để khởi động Touch có thể vuốt từ dưới lên hoặc vuốt từ trên xuống. Nhưng nếu thay đổi cách khởi động ( lúc vuốt ngang, lúc vuốt từ dưới lên) thì màn hình hay bị lóe màu. Để tránh lỗi này bạn chỉ cho phép khởi động theo một cách vuốt ngang( hoặc vuốt từ dưới lên), còn vuốt lên hay vuốt xuống đều là đóng Touch, bạn làm như sau:
Chạy ConfigTouch chọn nhãn GETURES. trong Box gesture chọn dòng Down Up. Trong BOx command line parameters bạn copy(CRLT+ C) hoặc ghi ra giấy.
Trong Box gesture , chọn lại UP -Down. Trong BOx command line parameters bạn thay dòng lệnh "open" bằng lệnh" Close MinimizeApp" sau đó nhấn Done để ghi lại.
Bây giờ bạn thử vuốt xem:
Vuốt ngang để khởi động touch cube, vuốt lên hay vuốt xuống để đóng TOuch.
Tôi đã thử cách này thấy màn hình không còn bị lỗi nhòe màu nữa. Không biết có giúp gì cho các bạn không nếu có ích thì....:D thanks cái....X-(

lệnh vuốt từ trên xuống mặc định là close rồi mà bác, nhắc đến nhiễu màu thì cũng xuất hiện nếu bác dùng vuốt dưới lên rồi lại dùng vuốt ngang, tốt nhất theo M thì để theo hình, close bằng vuốt xuống, minimize bằng vuốt trái hoặc phải ứng dụng nào cũng được trừ menu star/programs trông touch rất pro mà tránh bị nhiễu màu
em ko định spam đâu vì bài sửa ko add hình đượcb-)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình xin chúc mừng sinh nhật bạn minhanhtran, chúc bạn luôn vui vẻ hạnh phúc và thành đạt.
Chúc 1 tối 29-11-2007 tràn đầy niềm vui

minhanhtran

Well-Known Member
Happy birthday to Minhanhtran

Hạnh phúc quá, may có mấy bác nhớ đến sinh nhật mình, cảm ơn phuonglev nhiều nhiều!:)
Mình xin chúc mừng sinh nhật bạn minhanhtran, chúc bạn luôn vui vẻ hạnh phúc và thành đạt.
Chúc 1 tối 29-11-2007 tràn đầy niềm vui

Thanks to dvha79 nhé, mình sẽ luôn cố gắng để hoàn thiện BA và chia sẻ với các bạn những thông tin hữu ích. Mọi người đều là anh em dưới mái nhà PV mà!:)

hcqp

Oh! Mình bận quá nên quên! Chúc mừng sinh nhật muộn của Minhanhtran nhé! Chúc bạn luôn thành đạt trong cuộc sống!

Hoangdat_vista

Oh! Mình bận quá nên quên! Chúc mừng sinh nhật muộn của Minhanhtran nhé! Chúc bạn luôn thành đạt trong cuộc sống!

Em cũng chúc mừng sinh nhật muộn! chúc bác sự nghiệp thành công gia đình hành phúc, dành thật nhiều thời gian cho PV:D, có thật nhiều zoo.....m

=D>=D>=D>=D>
;;);;);;);;);;);;)
:D:D:D:D:D:D:D
=))=))=))=))=))

minhanhtran

Well-Known Member

Em cũng chúc mừng sinh nhật muộn! chúc bác sự nghiệp thành công gia đình hành phúc, dành thật nhiều thời gian cho PV:D, có thật nhiều zoo.....m

=D>=D>=D>=D>
;;);;);;);;);;);;)
:D:D:D:D:D:D:D
=))=))=))=))=))

Thanks các bạn, minhanhtran sẽ cố gắng thật tốt để không phụ lòng trông mong của mọi người! Biết đâu Noel lại có ROM mới!!:D:D:)):))=))

Status
Không mở trả lời sau này.