• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Minhanhtran"

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
Hôm nay đã sang ngày mới rùi, thanks tất cả các bạn. Để tránh loãng chủ đề các bạn cùng nhau bàn luận về ROM để mình giúp kinh nghiệm nhé! Tránh Spam!:p=))
Thông báo Xplode đã có ROM mới Fix được lỗi tắt mở phone nhưng Wifi lại không Fix được như phiên bản cũ!! Các bạn tìm và nghiên cứu nhé!

Once again, Say thanks to all mem of BA Box!!:):)

huandesign

máy mình mỗi lúc mở WMP rồi tắt đi thì bị treo cảm ứng khá lâu(khoảng 5-7 giây) mới dùng tiếp được trong khi đó mở máy thì cũng chỉ treo có 1-2 giây thôi. không hiểu là lỗi gì.

Tuan1412

máy mình mỗi lúc mở WMP rồi tắt đi thì bị treo cảm ứng khá lâu(khoảng 5-7 giây) mới dùng tiếp được trong khi đó mở máy thì cũng chỉ treo có 1-2 giây thôi. không hiểu là lỗi gì.

Đâu phải là lỗi bạn,bạn thao tác sai đó mà.Trước khi tắt bạn nên stop trước nhé,đừng tắt đột ngột WMP hay bị vậy lắm
Goodluck

toitoi

các bác ơi cho em hỏi cái,có lúc nào cắm xạc mà pin tụt khồn hả các bác.kô phải spam đâu hỏi thật đấy!đừng xóa bài em nhé mod ơi!

Tuan1412

các bác ơi cho em hỏi cái,có lúc nào cắm xạc mà pin tụt khồn hả các bác.kô phải spam đâu hỏi thật đấy!đừng xóa bài em nhé mod ơi!

Có chứ bạn,đơn giản là bạn đang dùng sạc lô usb,cắm vào chỉ có giảm đi thôi 0 lên đc pin đâu,mua loại ạc tốt hơn đi có 90k thôi bạn
Chúc vui

Hoangdat_vista

Có chứ bạn,đơn giản là bạn đang dùng sạc lô usb,cắm vào chỉ có giảm đi thôi 0 lên đc pin đâu,mua loại ạc tốt hơn đi có 90k thôi bạn
Chúc vui

Mua ở đâu vậy Tuan1412? có phải sạc zin không? có dùng để UP ROM được không?

toitoi

kô fai đâu lúc trước em dùng win3 kô bao giờ bi như thế cả.úp lên win5 thì chỉ giảm nhẹ rùi tăng lên nhưng sang win6 thì hôm trước còn 33% cắm xạc sáng hôm sau thấy kô còn báo sóng nữa.tắt ngòm.cắm xạc vào thì cư lên rùi tắt lên rùi tắt.sau fai cam usb vào mới lên đó.

Tuan1412

kô fai đâu lúc trước em dùng win3 kô bao giờ bi như thế cả.úp lên win5 thì chỉ giảm nhẹ rùi tăng lên nhưng sang win6 thì hôm trước còn 33% cắm xạc sáng hôm sau thấy kô còn báo sóng nữa.tắt ngòm.cắm xạc vào thì cư lên rùi tắt lên rùi tắt.sau fai cam usb vào mới lên đó.

Win 06 tất nhiên là tốn pin hơn nên nó 0 lên đc là đúng rồi,mình đã dùng rất nhiều loại nên biết.:D,bạn cứ dùng loại sạc như mình nói đảm bảo ok

Hoangdat_vista
Mua ở đâu vậy Tuan1412? có phải sạc zin không? có dùng để UP ROM được không?

Sạc này trên thị trường bán nhiều,0 phải sạc gin nhưng gần đc như sạc gin theo má,cắm đc vào cốc đóy,sạc gin theo máy giờ giá là 20USD và rất hiếm.Sạc này 0 phải là sạc loại usb đâu bạn nên 0 up rom đc đâu,nếu bạn tìm chỗ bạn 0 có mình có thể mua hộ bạn:D

Hoangdat_vista

Cảm ơn Tuan1412 nhiều lắm, tại sạc cốc của mình hỏng rồi, bây giờ đang dùng tạm sạc cốc của thằng em. Mình ở Lạng Sơn thì hàng Trung Quốc nhiều lắm, dùng tạm vậy

toitoi

Cảm ơn Tuan1412,chắc là thế rùi hôm trước bị một lần như thế nên mới hoảng chứ giờ dùng cũng bình thường.33%bình thương em dung fair dược một ngày...thế mà.chắc cũng phải tìm mua cục xạc gin cho nó an tâm bác nhỉ.

huandesign

Đâu phải là lỗi bạn,bạn thao tác sai đó mà.Trước khi tắt bạn nên stop trước nhé,đừng tắt đột ngột WMP hay bị vậy lắm
Goodluck
đã stop rồi mới tắt WMP mà vẫn bị như vậy thế mới nói chứ.

phuonglev

@huandesign: Khi tắt WMP hay bất cứ 1 soft đang chạy nào đó thì CPU của máy sẽ phải xử lý hơn mức bình thường nên sẽ gây ra tình trạng trễ 1 vài giây của máy. WMP khá nặng đó bạn

NBLam

TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE​

Lời cảm ơn:
Bản ROM được hoàn thành với sự hỗ trợ nhiệt tình của Man PhamQuang, TMod Sonblack

Thông tin về ROM
:

Bản ROM được build trên nền OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0) nên tốc độ xử lý nhanh và ổn định hơn. Đây là bản cleanROM và bao gồm TouchFlo

- Rom 5.80.TF (Build on 29 Nov 2007)
- CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
- ROM date: 11/29/2007
- Program: 109.15MB
- Storage: 60.30MB
- PagePool: 16.00MB

Hình minh hoạ:

Các chức năng chính:

Ứng dụng loại bỏ khỏi ROM:
1.Office Mobile
2.htc default.tsk
3.pBar 1.5

Ứng dụng thêm vào:
1. WM6 CE OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.HAT)
2. Windows Media 10.3 Build 18538
3. Tích hợp font tiếng Việt unicode vào hệ thống.
4. HTC SIM Manager v6.33 (new)
5. Dial Pad màu xanh như bản Build 20000 (cái này khá đẹp nên mình quyết tâm giữ)
6. Bàn phím giao diện Mysterious
7. Hide SIM Contacts
8. Comm Manager 6 button Mysterious
9. Welcome Mysterious + Theme Mysterious
10. Đặt chế độ ClearType mặc định
11. Đặt giờ mặc định +7 Bankok, Hanoi
12. Fix chế độ nghe nhạc của Media phần âm thanh (FullScreen chưa Fix)
13. Touch Flo chế độ xoay 4D + Skin mới rất Pro!
14. Thay thế STK_Service mới

Hướng dẫn sử dụng:
- Sau khi UPROM thành công, các bạn HR máy để xóa bỏ phiên bản cũ.
- TouchFLO lúc này chưa kích hoạt trong lần chạy đầu tiên (tránh hiện tượng treo-không cân chỉnh được màn hình sau khi HR).
- Bạn vào Start/Programs/System và chạy FTouchFLO Config, ở Tab General các bạn tích chọn "Enable FTouchFLO".
- Sau vài giây các bạn đã có thể tận hưởng cảm giác Pro của TouchCube 4D.

Xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các memPV đã ủng hộ minhanhtran hoàn thiện bản ROM này. Bản ROM để ngày 29/11 do hôm đó là sinh nhật minhanhtran;;);;), các mem nhớ donate quà sinh nhật cho mình nhé!! Chúc mọi người vui vẻ và gìn giữ "em" BlueAngle mãi mãi xanh tươi :D=D>;)

Link tải ROM:
http://www.4shared.com/file/30270315/4baa831a/TouchFLO_ROM_BlueAngle.html

Pass: PDAVIET

Cảm ơn bác Minhanhtran.

Có ai upload sang chỗ khác ko, tôi down bên 4shared chỉ đc có 30Mb thôi.

quangduc_ta

đã stop rồi mới tắt WMP mà vẫn bị như vậy thế mới nói chứ.

@huandesign: Khi tắt WMP hay bất cứ 1 soft đang chạy nào đó thì CPU của máy sẽ phải xử lý hơn mức bình thường nên sẽ gây ra tình trạng trễ 1 vài giây của máy. WMP khá nặng đó bạn

không hẳn thế, mình dùng bản ROM Minh Anh build đầu tiên với 16MB Ram disk không bị thế. Tình trạng treo máy bắt đầu có khi có bản 0.7.0 gì đó nhân dịp sinh nhật pdaViet không nhớ lắm (mọi người kêu om ỹ là do welcome screen nặng nhưng chỉ là lý do lung tung thôi). Sau đó dùng bản đầu tiên của MobiFuns có cài touch thì tình trạng càng tồi tệ. Đến khi dùng bản 2000 của Minh Anh thì không bị nữa (vẫn đang cài touch). Mình đang dùng bản đó chung thủy.
CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0.PV.HAT) Cảm ơn bác minhanh

Cheers
:D

huandesign

không hẳn thế, mình dùng bản ROM Minh Anh build đầu tiên với 16MB Ram disk không bị thế. Tình trạng treo máy bắt đầu có khi có bản 0.7.0 gì đó nhân dịp sinh nhật pdaViet không nhớ lắm (mọi người kêu om ỹ là do welcome screen nặng nhưng chỉ là lý do lung tung thôi). Sau đó dùng bản đầu tiên của MobiFuns có cài touch thì tình trạng càng tồi tệ. Đến khi dùng bản 2000 của Minh Anh thì không bị nữa (vẫn đang cài touch). Mình đang dùng bản đó chung thủy.
CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0.PV.HAT) Cảm ơn bác minhanh

Cheers
:D
mình nghĩ llỗi này là do rom hoặc cũng có thể là WMP bị một lỗi nào đó chứ không phải nó nặng bởi mình dùng các bản Rom trước thì không bị tình trạng như vậy, mà trên thực tế thì WMP không nặng bằng các phần mềm khác ví như Coreplayer chẳng hạn không bị treo máy như vậy.

quangduc_ta

mình nghĩ llỗi này là do rom hoặc cũng có thể là WMP bị một lỗi nào đó chứ không phải nó nặng bởi mình dùng các bản Rom trước thì không bị tình trạng như vậy, mà trên thực tế thì WMP không nặng bằng các phần mềm khác ví như Coreplayer chẳng hạn không bị treo máy như vậy.

WMP khá nặng đó bạn, bạn nghe nhạc bằng HTC Audio Manager rồi nghe bằng WMP sẽ thấy điều đó. mình cùng bộ giao diện HTC Touch có dùng thêm HTC Task Manager thì thấy vậy, nhiều khi đang bật WMP, chuyển về màn hình today, vẫn nghe nhạc bằng music launch của HTC Home, bật task manager lên, thấy ram có khi bị chiếm tới gần 100%, thế là nặng rồi, còn nếu muốn rõ hơn thì nên down mấy phần quản lý tài nguyên trên DS về ngâm cứu. Mình bận quá nên chẳng lúc nào test được.
cheers

quangtran2s

Nhanh hơn hay không là do mình cảm nhận thôi, bạn cứ Up thử cả hai bản đi, số lượng phần mềm cài đặt như nhau, thứ tự cài đặt giống nhau. Khi đó sẽ biết ngay bản nào bản nào chạy nhanh, phù hợp với nhu cầu hơn. Bây giờ BA có rất nhiều bản ROM tốt. Nhưng người dùng được voi lại đòi tiên, người thì bảo thêm vào cái này, người lại bảo bỏ đi cái kia. May mà các bác đầu bếp lấy việc cook ROM làm thú vui cho mình, ặc:-? chiều quá thành quen thân!!! vất vả các bác quá:(

các bác ơi!có bac nào có office cho TF ko?em down mãi mà ko dc hết j ráo!júp em nhé!:-/:-/:-/:-/:-/

coldncruel

Em không biết trong 8 pages bài này có ai hỏi chưa ( vì em làm biếng đọc hết quá ). Vậy nên, mấy anh cho em hỏi:
1/TouchFlo co phải là 1 dạnh tương tự như ilancher hay pocket plus phải không. Chỉ khác nhau về cách thể hiện thôi phải không ( công nhận TouchFlo trông pro hơn)
2/Room WM2k6 TouchFlo này có tự tắt program không ( hay mizimize vào bộ nhớ), hay phải cài thêm 1 soft nào đó hỗ trợ như ilancher chẳng hạn. ( em xin lỗi vì hỏi câu này , em chưa up len WM2k6 bao giờ, đến giờ vẫn còn xài WM05 :D )
3/Khi up room này lên em cai thêm WA và WA desktop được không ( nếu được thì phiên bản nào ), để em có thể đổi themes cũng như wallpaper.
4/ 1 số ứng dụng cũ em thích vì nó tiện lợi và nhẹ thì có xài trên room này được không :pTravelAlarm, mortplayer,Spb Full Screen Keyboard,vietflex keyboard, keyboard blackskin...(xài tốt trên room WM05 hiện em đang xài 5.04.10 extROm của Logout)
Cuối cùng, ở page No.1 có vài version của room này, em phải down cái nào để up room, vì đọc sơ qua em thấy up room TouchFlo đa số đều phải cài add on gì đó, em không biết là cái nào, down về từ đâu.
Mong sớm được chỉ dẫn ( :( đừng cười em, vì không có thời gian tham khảo, tìm hiểu nên em gà với ppc lắm ).

Status
Không mở trả lời sau này.