• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Minhanhtran"

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Em không biết trong 8 pages bài này có ai hỏi chưa ( vì em làm biếng đọc hết quá ). Vậy nên, mấy anh cho em hỏi:
1/TouchFlo co phải là 1 dạnh tương tự như ilancher hay pocket plus phải không. Chỉ khác nhau về cách thể hiện thôi phải không ( công nhận TouchFlo trông pro hơn)
2/Room WM2k6 TouchFlo này có tự tắt program không ( hay mizimize vào bộ nhớ), hay phải cài thêm 1 soft nào đó hỗ trợ như ilancher chẳng hạn. ( em xin lỗi vì hỏi câu này , em chưa up len WM2k6 bao giờ, đến giờ vẫn còn xài WM05 :D )
3/Khi up room này lên em cai thêm WA và WA desktop được không ( nếu được thì phiên bản nào ), để em có thể đổi themes cũng như wallpaper.
4/ 1 số ứng dụng cũ em thích vì nó tiện lợi và nhẹ thì có xài trên room này được không :pTravelAlarm, mortplayer,Spb Full Screen Keyboard,vietflex keyboard, keyboard blackskin...(xài tốt trên room WM05 hiện em đang xài 5.04.10 extROm của Logout)
Cuối cùng, ở page No.1 có vài version của room này, em phải down cái nào để up room, vì đọc sơ qua em thấy up room TouchFlo đa số đều phải cài add on gì đó, em không biết là cái nào, down về từ đâu.
Mong sớm được chỉ dẫn ( :( đừng cười em, vì không có thời gian tham khảo, tìm hiểu nên em gà với ppc lắm ).

1/Touch FLO Cube là một chương trình cho phép:
+ TRuy xuất đến một số ứng dụng một cách nhanh chóng
+ Thiết lập quay số nhanh bằng hình ảnh
+ Tiện ích, giúp đẩy thành cuốn một cách dễ dàng bằng tay
...
Nó không giống với ilancher hay pocket plus ở chỗ nó là chương trình ẩn không lù lù trước mặ. Để khởi động nó chỉ cần vuốt ngón tay( vuốt ngang hay vuốt dọc tại mọi nơi)
2/ ROM touch là ROM tích hợp sẵn chương trình TOUCH flo cube. Khi bạn chuyển từ WM 2003 hay WM 2005 sang WM 6 thì lượng RAM dư thừa tăng lên rất nhiều >100Mb. cho nên việc đóng hẳn các chương trình cũng không quan trọng mấy. Đóng hẳn thì bạn cần cài một chương trình như Wtask1.73 rất tiện lợi Còn nếu không bạn minimize. thì lần sau truy xuất ứng dụng nhanh hơn, chạy ứng dụng đa luồng tốt hơn
3/ Khi up lên WM 6 thi WA và WA desktop vẫn dùng được, hiện đa có phiên bản dành cho Wm6
4/ Các chương trình sài được trên WM5 thì đa phần đều chạy tốt trên WM6. Mà cho đến giờ WM6 đã ra được khá lâu. Các hãng sản xuất phần mềm đều đã có các phiên bản tương tự cho WM 6
Bạn không nhất thiết phải down ROM touch flo, mà cứ down các bản ROM khác về rồi sau đó cái thêm touch cho tiện lợi, chán thì có thể gỡ bỏ.
Và cuối cùng,... khi tham gia PV thì cần năng động lên, không ai bày sẵn ra đâu. Tự mình tìm hiểu đi, đừng có trở thành cư dân lười nhất của vương quốc PV:)):)):)):)) WM 6 rất đáng đồng tiền bát gạo, không nâng cấp để thưởng thức thì phí

coldncruel

1 câu hỏi nữa thoai ... em chỉ dùng WA cho việc đổi wallpaper ...có cách nào khác đổi wallpaper trong WM06 không :D.
Nhân tiện, nếu cài WA desktop, nó có đè lên chức năng Touch không ( vì nó là 1 cái page đè lên desktop WM mặc đinh mà ).

chandoi000

cho em hỏi mấy điều nhé:
1.em down bản rom này về rồi up bình thường có cần thực hiện bước NO-YES-YES tại vì máy em bi hư nút tin nhắn rồi.
2.em chỉ up rom mà ko up radio có dc ko?
mong các pác chỉ giúp,em mơi tập up rom ah.

TaQuangDuc

1 câu hỏi nữa thoai ... em chỉ dùng WA cho việc đổi wallpaper ...có cách nào khác đổi wallpaper trong WM06 không :D.
Nhân tiện, nếu cài WA desktop, nó có đè lên chức năng Touch không ( vì nó là 1 cái page đè lên desktop WM mặc đinh mà ).
câu hỏi khó nhỉ, rất kiến thức cơ bản dùng Windows Mobile đấy.
dùng Pictures & Videos, click vào ảnh muốn làm nền --> menu --> set as today background--> chọn Transparency là OK rồi!
cho em hỏi mấy điều nhé:
1.em down bản rom này về rồi up bình thường có cần thực hiện bước NO-YES-YES tại vì máy em bi hư nút tin nhắn rồi.
2.em chỉ up rom mà ko up radio có dc ko?
mong các pác chỉ giúp,em mơi tập up rom ah.

1. phải có no - yes -yes, không thì sẽ có lỗi (phím mes hỏng có thể là do ROM, up lại 2003 thử xem có còn bị không rồi up lại về WM6)
2. không cần up radio vì có radio trong ROM này đâu mà up=))=))=)).

Cheers

chandoi000

em bi hư cả bốn nút luôn á.chắc hok phải do rom,tại vì em dag dùng WM2k3 mà.hix,lên thế giới di dộng sửa nó bảo là phải dữ máy 3-4 ngày,thấy lâu wa nên em hok chịu.bi giời phải làm sao nhỉ:(:)((

TaQuangDuc

em bi hư cả bốn nút luôn á.chắc hok phải do rom,tại vì em dag dùng WM2k3 mà.hix,lên thế giới di dộng sửa nó bảo là phải dữ máy 3-4 ngày,thấy lâu wa nên em hok chịu.bi giời phải làm sao nhỉ:(:)((

bó_tay.org, hay thế này, bạn mang ra làm cái đập cua đi, còn đi mua cái đt mới về dùng (HTC touch chẳng hạn, nhanh mà có sẵn WM6)
nói thế thôi, thử ra 114 Mai Hắc Đế, bệnh viện PDA, mình cũng phải ra đó thay màn cảm ứng, nếu mai ra là gặp mình ở đó đấy.
Regards,

chandoi000

cám ơn pác.nhưng em ở Sài Gòn.chắc lại phải mang ra TGDD sửa thui.đành phải xa nó mấy ngày.huhu

Status
Không mở trả lời sau này.