• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPOD v3.40 VIỆT final by manhtu

Mr_Sulla

Nói có sách mách có chứng. Đây là skin của bản 3.3.1 mình chỉnh sửa đã lâu. Nếu anh em hỏi chỉnh sửa file skn hoặc xml để làm gì thì nhìn vào đây sẽ thấy câu trả lời. Chú ý nhìn kỹ những mục như bài tiếp theo... Hình số 1 và 3 là lúc chưa chỉnh sửa. Hình 2 và 4 là sau khi chỉnh sửa. Một hình là main chính, một hình là miniplayer.

Mr_Sulla

Dành cho những bạn nào chưa rành chỉnh sửa skin TTPod:
1 Skin TTPOD gồm 2 file đó là *.ttb và *.xml(3.40) or *.skn(3.3.1)
Với file *.ttb: Các bạn sử dụng phần mềm TTEdit Việt hóa của manhtu(Dow ở đây) để bung file *ttb của skin cần sửa. Ta sẽ được một loạt các hình đuôi *.png. Các bạn ấn nút qua lại để xem. Nếu cần thay hình nào các bạn chọn thay đổi (nếu muốn thay bằng hình khác, lưu ý là hình để thay phải bằng kích cỡ của hình cần thay, xem kích cỡ hình ở ngay trong pm TTEdit, hình để thay các bạn có thể tải trên mạng theo kích cỡ mình cần hoặc tự resize lấy) Nếu cần sửa hình nào(xóa chữ trung quốc chẳng hạn) các bạn chọn lưu hình đó lại. Chạy ẩn TTedit. Sau khi lưu hình đó các bạn dùng pm image design(Dow ở đây) mở hình vừa được lưu lên và chỉnh sửa, dùng các công cụ xóa, cắt, dán, kẻ, vẽ... gì tùy các bạn (để xóa chữ trung quốc đi), lưu ý là đừng để có sự không đồng màu nền. Sau đó thì viết chữ gì bạn muốn lên thui. Chú ý màu sắc chữ phải hợp với màu chữ trong giao diện TTpod khi dùng skin này. Chỉnh sửa xong chọn lưu lại dưới dạng png. Vào lại TTEdit và thay hình vừa lưu để sửa đó bằng hình đã sửa. Sau đó chọn đóng gói. Xong. Vào bật TTpod lên và thưởng thức thành quả
Với file *.XML và *.SKN: bác nào cần thì pm nick yahoo 0978795785 của em em nói thêm. Vì viết ra đây dài lắm. OK

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Với file *.ttb: Các bạn sử dụng phần mềm TTEdit Việt hóa của manhtu(Đã up trên diễn đàn) để bung file *ttb của skin cần sửa. Ta sẽ được một loạt các hình đuôi *.png. Các bạn ấn nút qua lại để xem. Nếu cần thay hình nào các bạn chọn thay đổi (nếu muốn thay bằng hình khác, lưu ý là hình để thay phải bằng kích cỡ của hình cần thay, xem kích cỡ hình ở ngay trong pm TTEdit, hình để thay các bạn có thể tải trên mạng theo kích cỡ mình cần hoặc tự resize lấy) Nếu cần sửa hình nào(xóa chữ trung quốc chẳng hạn) các bạn chọn lưu hình đó lại. Chạy ẩn TTedit. Sau khi lưu hình đó các bạn dùng pm image design(cũng đã có trong 4fum) mở hình vừa được lưu lên và chỉnh sửa, dùng các công cụ xóa, cắt, dán, kẻ, vẽ... gì tùy các bạn (để xóa chữ trung quốc đi), lưu ý là đừng để có sự không đồng màu nền. Sau đó thì viết chữ gì bạn muốn lên thui. Chú ý màu sắc chữ phải hợp với màu chữ trong giao diện TTpod khi dùng skin này. Chỉnh sửa xong chọn lưu lại dưới dạng png. Vào lại TTEdit và thay hình vừa lưu để sửa đó bằng hình đã sửa. Sau đó chọn đóng gói. Xong. Vào bật TTpod lên và thưởng thức thành quả
Với file *.XML và *.SKN: bác nào cần thì pm nick yahoo 0978795785 của em em nói thêm. Vì viết ra đây dài lắm. OK

Sau khi được File ảnh *.png rồi thì các bác cũng không nhất thiết phải dùng trình sửa ảnh của máy mà có thể copy ra PC dùng các trình sửa ảnh thông dụng trên PC làm nhanh hơn nhiều_ sống động hơn nhiều !
Sau đó lại copy vô mobile làm bình thường !

ngocthanhdhgtvt

Sau khi được File ảnh *.png rồi thì các bác cũng không nhất thiết phải dùng trình sửa ảnh của máy mà có thể copy ra PC dùng các trình sửa ảnh thông dụng trên PC làm nhanh hơn nhiều_ sống động hơn nhiều !
Sau đó lại copy vô mobile làm bình thường !

Hầu hết các bạn trong s60 v1,v2 này đâu phải ai cũng có PC đâu anh , với lại Mr_sulla hướng dẫn làm trên mobile như vậy là rất tốt rồi , đem lên Pc nữa chi cho khổ hả anh trai :O

Thangnd31082

Hầu hết các bạn trong s60 v1,v2 này đâu phải ai cũng có PC đâu anh , với lại Mr_sulla hướng dẫn làm trên mobile như vậy là rất tốt rồi , đem lên Pc nữa chi cho khổ hả anh trai :O

Một gợi ý của mình thôi mà ! Dùng cái PM trên Mobile để xóa mấy chữ tàu đó thay bằng tiếng Việt rối thêm hoa thêm trái vào chắc là lâu lắm đó( riêng khoản xóa đã ớn rồi), làm trên PC thì không quá 45s/1 giao diện .Do đó ai có PC thì dùng sẽ nhanh hơn

Mr_Sulla

Một gợi ý của mình thôi mà ! Dùng cái PM trên Mobile để xóa mấy chữ tàu đó thay bằng tiếng Việt rối thêm hoa thêm trái vào chắc là lâu lắm đó( riêng khoản xóa đã ớn rồi), làm trên PC thì không quá 45s/1 giao diện .Do đó ai có PC thì dùng sẽ nhanh hơn
Làm trên mobile làm gì đến nỗi lâu quá, chưa đầy một phút mình đã xóa xong chữ trung quốc và viết xong chữ vn. Làm quen rồi thì nhanh lắm.
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Làm trên mobile làm gì đến nỗi lâu quá, chưa đầy một phút mình đã xóa xong chữ trung quốc và viết xong chữ vn. Làm quen rồi thì nhanh lắm.
Posted via Mobile Device

Bác làm vài skin bắt mắt của ttpod bản v3.4 cho ae thơm lây với, thanks pác. Máy mình là 6600

langtu13493

Với file *.ttb: Các bạn sử dụng phần mềm TTEdit Việt hóa của manhtu(Dow ở đây) để bung file *ttb của skin cần sửa. Ta sẽ được một loạt các hình đuôi *.png. Các bạn ấn nút qua lại để xem. Nếu cần thay hình nào các bạn chọn thay đổi (nếu muốn thay bằng hình khác, lưu ý là hình để thay phải bằng kích cỡ của hình cần thay, xem kích cỡ hình ở ngay trong pm TTEdit, hình để thay các bạn có thể tải trên mạng theo kích cỡ mình cần hoặc tự resize lấy) Nếu cần sửa hình nào(xóa chữ trung quốc chẳng hạn) các bạn chọn lưu hình đó lại. Chạy ẩn TTedit. Sau khi lưu hình đó các bạn dùng pm image design(Dow ở đây) mở hình vừa được lưu lên và chỉnh sửa, dùng các công cụ xóa, cắt, dán, kẻ, vẽ... gì tùy các bạn (để xóa chữ trung quốc đi), lưu ý là đừng để có sự không đồng màu nền. Sau đó thì viết chữ gì bạn muốn lên thui. Chú ý màu sắc chữ phải hợp với màu chữ trong giao diện TTpod khi dùng skin này. Chỉnh sửa xong chọn lưu lại dưới dạng png. Vào lại TTEdit và thay hình vừa lưu để sửa đó bằng hình đã sửa. Sau đó chọn đóng gói. Xong. Vào bật TTpod lên và thưởng thức thành quả
không biết có cách nào làm trên pc hoàn toàn ko nhỉ chứ làm vậy minh nản quá bạn ơi.dù sao cung cảm ơn bạn đã chia sẽ:p

Mr_Sulla

Trên pc thì kết hợp photoshop và mbm tool thui. Dùng pm convert file *.ttb sang *.mbm sau đó dùng mbmtool bung file *.mbm đó ra để lấy hình cần chỉnh sửa. Dùng PS chỉnh sửa xong thì đóng gói lại thành file *.mbm và lại convert trả về *.ttb. Copy sang đt=>...
Posted via Mobile Device

n2ln2l

Lâu nay vẫn dùng bản Tiếng Anh, mấy bữa nay dùng bản Tiếng Việt cũng hay hay nhưng mà một số từ bác Tu dịch vẫn chưa hay lém. Ví dụ như : Mặc đinh danh sách, tùy chỉnh danh sách. Trong mục Chế độ phát : Danh sách lặp lại, Thứ tự phát,...E cũng định sửa mà vô mã hex thì không tìm thấy, vô sửa text thì lại không có. Bác 8 sửa hoặc chỉ cho e cách làm được không.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sulla

Lâu nay vẫn dùng bản Tiếng Anh, mấy bữa nay dùng bản Tiếng Việt cũng hay hay nhưng mà một số từ bác 8 dịch vẫn chưa hay lém. Ví dụ như : Mặc đinh danh sách, tùy chỉnh danh sách. Trong mục Chế độ phát : Danh sách lặp lại, Thứ tự phát,...E cũng định sửa mà vô mã hex thì không tìm thấy, vô sửa text thì lại không có. Bác 8 sửa hoặc chỉ cho e cách làm được không.
dùng siêu dịch 1.76 mở file Ttpod.rsc lên mà sửa bạn
Posted via Mobile Device

langtu13493

Nhấn vào đây Vừa search cho bác đó. Vào njck yahoo tui gửi cho cái skin xem thử, đang ở nhà nên ko up đc
Posted via Mobile Device
thaks bác nhiều lắm mình đã có đầy đủ dụng cụ rồi giờ thì phải làm sao nữa bác hướng dẫn với

Mr_Sulla

thaks bác nhiều lắm mình đã có đầy đủ dụng cụ rồi giờ thì phải làm sao nữa bác hướng dẫn với
Trời! Có đủ đồ nghề tưởng làm lun ai dè hướng dẫn típ. Tui viết đau tay lắm rùi, có gì thì vào chat yahoo nói chuyện
Posted via Mobile Device

langtu13493

thôi cho mình đặt hàng luôn đi dạo này bận quá .cậu làm giúp mình cài skin màu đen và màu xanh da trời đi kiểu máy nghe nhac hay õmp11 gì cũng được thaks 1000 lần

Mr_Sulla

Mình pác bận ấy, tui cũng đang fải học bù đầu đây này. Ko có nhìu thời gian đâu
Posted via Mobile Device