• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.1 không cần HardSPL, không cần làm 2 step

thanks nhiều bạn nhé nhưng ko dược bạn ạ pc báo như vầy;ero:[264] connection và dề nghị kết nối ppc với pc
Mình mà ở đó thì mình làm hộ cho luôn..:) Bạn thử chụp cái lỗi đó lên cho mình xem thế nào đã... Máy bạn đang chạy bản rom nào thế ? Có gì mai mình bàn luận tiếp nhé... Mình phải đi có việc... Mình sẽ hướng dẫn cho bạn đến cùng, có gì thắc mắc cứ hỏi nhé... Thông cảm cho mình !

toichingage

trước nhất cũng sắp tới noel xin được gửi lời chúc tất cả các mod và bạn một mùa giáng sinh ấm áp*an lành tràn đầy sức sống!
sau nữa xin được cảm ơn tới toàn thể các anh đã cống hiến hết mình vì sự phát triển của PDAVIET .riêng bạn vạn lời cảm ơn chắc cũng ko thể nói hết lòng nhiệt tình của bạn giành cho mình.mình rất biết ơn vì điều đó!
xin trở lại vấn đề của mình .như vầy bạn nhé!sau khi màn hình ppc trắng mình cắm cap vào và có nghe âm thanh báo kết nối .sau đó mình chạy tool bạn đưa(g4) pc báo : erro:(264)conection .ở giữa có 2 dòng yêu cầu kết nối pda với pc và cuối cùng là :click "exit"to quit.

vì ko thể up rom nên mình vẫn đang xài pv_temp bạn ạ.mình cũng ko thể up lên wm6.0 được vì khi chạy rom updat_g4.bat màn hình DOS chỉ nháy lên rồi mất hút

Last edited by a moderator:
trước nhất cũng sắp tới noel xin được gửi lời chúc tất cả các mod và bạn một mùa giáng sinh ấm áp*an lành tràn đầy sức sống!
sau nữa xin được cảm ơn tới toàn thể các anh đã cống hiến hết mình vì sự phát triển của PDAVIET .riêng bạn vạn lời cảm ơn chắc cũng ko thể nói hết lòng nhiệt tình của bạn giành cho mình.mình rất biết ơn vì điều đó!
xin trở lại vấn đề của mình .như vầy bạn nhé!sau khi màn hình ppc trắng mình cắm cap vào và có nghe âm thanh báo kết nối .sau đó mình chạy tool bạn đưa(g4) pc báo : erro:(264)conection .ở giữa có 2 dòng yêu cầu kết nối pda với pc và cuối cùng là :click "exit"to quit.
Cảm ơn bạn ! Merry Chrismas 2009 !
Trở lại vấn đề nhé: Có thể do cáp kết nối giữa PPC với PC của bạn, bạn thử thay cáp khác xem thế nào nhé... Máy đang chạy bình thường thì không có lý gì là không úp được cả... Khi máy đang hoạt động bạn vẫn kết nối ActiveSync bình thường chứ ?

toichingage

đúng vậy bạn à ! máy mình vẫn sync bình thừờng mà. hơn thế nữa khi chạy jumspl màn hình trắng mình cắm cap vào vẫn nghe am thanh báo kết nối mà. nhưng mình sẽ thử đổi cap xem sao .có gì mình sẽ pos lên sau .hứa giúp mình nhé dinhtuananh

mà bạn ơi ! up rom theo kiểu 2step đó có áp dụng cho việc up lên 6.1 và 6.5 không bạn ? sory câu hỏi này khờ quá phải không ! thông cảm cho mình nhé .chờ hồi âm của bạn .thanks

đúng vậy bạn à ! máy mình vẫn sync bình thừờng mà. hơn thế nữa khi chạy jumspl màn hình trắng mình cắm cap vào vẫn nghe am thanh báo kết nối mà. nhưng mình sẽ thử đổi cap xem sao .có gì mình sẽ pos lên sau .hứa giúp mình nhé dinhtuananh
mà bạn ơi ! up rom theo kiểu 2step đó có áp dụng cho việc up lên 6.1 và 6.5 không bạn ? sory câu hỏi này khờ quá phải không ! thông cảm cho mình nhé .chờ hồi âm của bạn .thanks
Mình hứa mình sẽ giúp bạn đến cùng mà, yên tâm đi...:)

Bạn cứ thử đổi cáp và thực hiện lại xem thế nào đã nhé...:-?

Còn về vấn đề úp qua 2 steps là ngày xưa chưa có HardSPL nên phải thực hiện upgrade qua 2 steps, mình nói qua nhé: úp 2 steps thực chất là bạn úp bản WM5 PV_Temp làm bước đệm, sau khi úp xong bản WM5 PV_Temp này đến bước Algin Screen (căn chỉnh màn hình) thì bạn không căn chỉnh mà để nguyên như thế, cắm cáp kết nối với PC theo chế độ Guest, sau đó bạn chạy file .bat là xong. Nói chung bây giờ không ai dùng kiểu úp này nữa vì rất mất thời gian và độ rủi ro cũng cao hơn bạn ạ...:D

P/S: Có gì không hiểu hoặc chưa biết thì bạn cứ hỏi, có gì đâu... Ngày xưa mình mới chuyển từ Symbian sang dùng Windows Mobile cũng hỏi như bạn mà thôi...:p

toichingage

chào các bác và chào bạn nhé dinhtuananh .như bạn nói mình đã thử cái cap khác rồi .nhưng ko được vẫn là erro (264):connection .bạn ạ ,mình buồn ghê up hoài không được đã thử cả pc khác cũng vẫn vậy .túm lại là vầy: khi jumspl thì pc có kết nối với ppc nhưng có vẻ nó không tìm thấy "ám hiệu" của ppc nên không thể up rom .có cách nào khác không tuananh ? chờ hồi âm

xin nói thêm thế này cho bạn dễ hình dung :khi chưa jum thì máy kết nối bình thường qua sync up rom cái là chạy luôn nhưng chết ở bootloader .khi jum vẫn có âm thanh kết nối khi cắm cap .xong khi tiến hành chạy Romupdat .nhấn nex 2lần chờ một chút và erro:connection _click exit to quit. pó tay.com luôn .cứu mình với mình không muốn hát bài " trọn đời bên em " đâu ! hu hu hu
--------------------
Đề nghị bạn Toichingage : Lần sau trong một vài phút nếu tiếp tục có ý kiến thì nên dùng chức năng sửa bài. Tôi đã phải gộp rất nhiều bài của bạn - Lamson

toichingage

xin lỗi nha bác Lamson .là em không cố ý.một phần do em không biết , phần khác do em quá nóng ruột mong bác bỏ quá cho !em hứa sẽ không có tình trạng này nữa! xin cảm ơn bác!
và dinhtuananh ơi mình đã không phụ lòng nhiệt tình của bạn ! mình đã thành công với bản rom 6.5 rồi . Mình rất vui và bíết ơn bạn nhiều lắm . Xin cám ơn thêm thật nhiều lần nữa

mutsutachi

ủa mà mình có thể hỏi bạn về dòng này được không?
dong neo sao mà thấy nó chạy hợi bị ì ạch nhỉ? mình chảy thử bảng 6.5, 6.1 thấy nó chậm chậm sao ấy, mặc dù chưa cài PM nào. bác có thể chỉ em cách tối ưu hóa cái neo để nó chạy mượt hơn không.
Xin lỗi mod em post ở đây không biết có sai không mong mod thông cảm giúp em.! chân thành cám ơn!

Bovovua

ủa mà mình có thể hỏi bạn về dòng này được không?
dong neo sao mà thấy nó chạy hợi bị ì ạch nhỉ? mình chảy thử bảng 6.5, 6.1 thấy nó chậm chậm sao ấy, mặc dù chưa cài PM nào. bác có thể chỉ em cách tối ưu hóa cái neo để nó chạy mượt hơn không.
Xin lỗi mod em post ở đây không biết có sai không mong mod thông cảm giúp em.! chân thành cám ơn!

Mình đang dùng bản WM6.5.3 thấy tương đối hài lòng, chưa có nhu cầu cài bản khác ;;)
Thường những bản rom mà có TouchFlo thì tốc độ sẽ bị ảnh hưởng nhiều lắm, còn phải kể đến tay nghề sào nấu của các tác giả nữa.
Chúc bạn tìm đc bản rom vừa ý, happy new year!!!

mutsutachi

bản 6.5.3 của ai nấu vậy bạn. chác mình cũng thử xem sao chứ neo của mình chạy ko mượt. thank bạn nha. nam mới vui vẻ

huynq153

****************Hard SPL for Prophet**************
** Make sure that your device is G3 before **
** running this patch!! **
************************************************** *

Press any key to continue . . .

Start Time: 20:51:40.29

Connected.
Syncing from <Utils\\Soft\\G3\\JumpSPL.exe> to <dev:\>
"JumpSPL.exe" Copying (New) ... 23/23 k ok
Connected.
Syncing from <Utils\\Soft\\G3\\SPL.nb> to <dev:\>
"SPL.nb" Copying (New) ... 384/384 k ok
cerun: failed to execute program (0)

***************** Done ! **********************

End Time: 20:51:59.54

Sao em không ra được màn hình sáng trắng nhỉ. Nó toàn thông báo như trên rồi khi ấn 1 key bất kỳ sẽ bị out ra và k có động tĩnh gì thêm cả. Em thấy đã có người hỏi trên kia rồi, nhưng chẳng có ai trả lời thích đáng cả. Mong ai đã bị và khắc phục được chỉ giáo cho em. Em cảm ơn nhiều!!!

453binh

****************Hard SPL for Prophet**************
** Make sure that your device is G3 before **
** running this patch!! **
************************************************** *

Start Time: 20:51:40.29

Connected.
Syncing from <Utils\\Soft\\G3\\JumpSPL.exe> to <dev:\>
"JumpSPL.exe" Copying (New) ... 23/23 k ok
Connected.
Syncing from <Utils\\Soft\\G3\\SPL.nb> to <dev:\>
"SPL.nb" Copying (New) ... 384/384 k ok
cerun: failed to execute program (0)

***************** Done ! **********************

End Time: 20:51:59.54

!
theo màn hình này thì có vẻ bác lại chạy Tool G3 trong khi NEO của bác là G4 như đã nóii http://www.pdaviet.net/showthread.php?17894-HTC-PROPHET-HardSPL&p=1091274#post1091274 ...? chắc chết

huynq153

À. Sorry. Đây là mình cop của bác ở trước, thấy cũng hiện lỗi y hệt này. của mình đuôi là IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001. Mình đã làm theo hướng dẫn, đã chọn đúng G4. Nhưng nó vẫn cứ báo cái lỗi cerun: failed to execute program (0). Rồi ấn 1 key bất kỳ để tiếp tục, thì chương trình out ra. Máy PPC thì vẫn ở cái Align. Không trắng xóa để uprom như các bác chỉ dạy. Em dùng cả chương trình hardSPl các bác kia đăng cũng k được. Con máy em bị làm sao vậy???

BlackStones

Máy mình đang dùng wm 65 nhưng thấy hơi ì nên tính đổi xuống 6.1
Mình vào jumpSPL xong rồi Bắt đầu chạy rom thì cứ next với yes 1 lúc đến đoạn hiện % chạy thì máy báo tự động disconnect.
Mình đã thử rất nhiều Rom nhưng đều bị lỗi trên :-s
Dây cắm mình cóp với sync ok.
AI giúp đc ko :(

Bovovua

Trường hợp của bạn là do kết nối ko ổn định, có thể do chân hoặc cáp của bạn.
Bạn vệ sinh chân USB và thay cáp mới tốt hơn xem sao.
Mà mình thấy wm6.5 ổn mà :p