• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

limdim1

cho em hỏi khi up lên 2.2 rồi...(iphone 2g) em mở camera lên. nó nói detect location gì đó...em ok. luc đó chưa nối mạng. nó nói service ko có. nên ko chụp hình được. giờ nối mạng và cũng vậy. cái camera đen thui

thanhdhl2003

Xin giúp đỡ mình
Mình đã làm tới bước thứ 2 nhưng khi Shift+Restore để chọn file thì kg thấy file (mình đã load về rồi).
Khi load về thì thấy có dạng Zip, mình cũng đã thử rename thành xxx.ipsw cũng không được. Do đó mình kg tài nào Shift+Restore được. Mong các bạn chỉ giúp mình.
Tks rất nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Xin giúp đỡ mình
Mình đã làm tới bước thứ 2 nhưng khi Shift+Restore để chọn file thì kg thấy file (mình đã load về rồi).
Khi load về thì thấy có dạng Zip, mình cũng đã thử rename thành xxx.ipsw cũng không được. Do đó mình kg tài nào Shift+Restore được. Mong các bạn chỉ giúp mình.
Tks rất nhiều

Muốn đổi đuôi File thì trên Windows Explorer Bạn chọn Tools => Folder Options => View => Bỏ chọn dòng: Hide extensions for known file types => Apply => OK. Sau đó mới đổi đuôi File được (Chỉ đổi .ZIP thành .IPSW là OK) Khi đó iTunes mới thấy File Firmware được!:D

cocolili

các anh cứu em với , em up thành công rồi , tự nhiên lại cài thay đổi font chữ , giờ bị ăn táo , có ai biết la font đó nằm ở đâu ko ?

vandunga3

con iphone 1st của e lúc unlock nó đứng yên ở cái chỗ chuẩn bị cho vào recovery mode ấy! mặc dù iphone đã ở recovery rồi mà nó vẫn đứng yên như thế. Mong các bác giúp e

HoaCK

con iphone 1st của e lúc unlock nó đứng yên ở cái chỗ chuẩn bị cho vào recovery mode ấy! mặc dù iphone đã ở recovery rồi mà nó vẫn đứng yên như thế. Mong các bác giúp e

Như vậy là bạn chưa cho nó về DFU mode đúng rồi. Làm lại đi bạn nhé, nếu vẫn không được thì cắm iPhone sang cổng USB khác.

XuanTruong

Super V.I.P
các anh cứu em với , em up thành công rồi , tự nhiên lại cài thay đổi font chữ , giờ bị ăn táo , có ai biết la font đó nằm ở đâu ko ?

Thì ban up lai di,an táo mât tiêu rôi!
Posted via Mobile Device

Nếu không lầm thì Bạn đã cài Font => FontSwap bằng Cydia nên bị ăn TÁO! Mình dính chưởng một lần roài! He he!:))

langtuvotinh151

Có bác nào bị lỗi giống em không. Bây h nếu muốn add một contact khi đến phần input số number thì con trỏ màn hình cứ bị nhảy loạn cả lên khong tuần tự từ trái sang phải .
Ví du em nhập số : 01683563545
thì cử nhập đến số 5 thì con trỏ nhảy về số 6 không thể nhập hoàn chỉnh cả.
Mong hồi âm

vtp9x

test lại cảm ứng nhé ! xem có bị liệt ở hàng nào không

HoaCK

Có bác nào bị lỗi giống em không. Bây h nếu muốn add một contact khi đến phần input số number thì con trỏ màn hình cứ bị nhảy loạn cả lên khong tuần tự từ trái sang phải .
Ví du em nhập số : 01683563545
thì cử nhập đến số 5 thì con trỏ nhảy về số 6 không thể nhập hoàn chỉnh cả.
Mong hồi âm

Chắc chắn là do bạn cài app nào đó ảnh hưởng đến phần contacts rồi, cách nhanh nhất là restore lại sẽ hết bệnh khỏi mất công mò lỗi.

hoanghiep339

Bac oi sao em cai ko dc T_T. Luc minh cái QuickQwn sao chi co Cydia, Installer, Qua dua' mà ko co unclok phone vay...? va tiep tuc an next thì nó cai day nua chung rui bao lỗi...Hic hic bao nào biết thì giúp em với

XuanTruong

Super V.I.P
Bac oi sao em cai ko dc T_T. Luc minh cái QuickQwn sao chi co Cydia, Installer, Qua dua' mà ko co unclok phone vay...? va tiep tuc an next thì nó cai day nua chung rui bao lỗi...Hic hic bao nào biết thì giúp em với

Bạn gõ tiếng việt có dấu nhé, kẻo bị Del bài viết! Nó báo lỗi thế nào? Nếu máy là 3G thì không có mục Unlock đâu!

dragon5801

Sau khi up lên Sync nó hiện lên bảng sync nhưng chương trình thì ko thấy
và cũng ko có thông báo lỗi..
các bác giúp em với nhé
dùng bản CUstom thì cài vô tư

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi up lên Sync nó hiện lên bảng sync nhưng chương trình thì ko thấy
và cũng ko có thông báo lỗi..
các bác giúp em với nhé
dùng bản CUstom thì cài vô tư

Cài một Soft hoặc Game từ AppStore trên iPhone là được đấy!

nycruise

cho mình hỏi nếu up từ FW 1.1.4 len FW 2.2 mà không muốn bị mất hết dữ liệu trong máy (contacts,sms,nhạc,fim...) thì mình cần phải làm như thế nào?
nếu cắm máy vào itunes thi no se sync làm mất hết dữ liệu thì sao?
Mình dùng IP 2G
Thanks

Mình cũng có thắc mắc giống bạn này. Để ko bị mất mát gì hết thì chọn Shift + Update đúng ko các bác? Các bác thông cảm vì lúc xưa unlock, up len 114 bị ăn táo và mất hết data hoài nên em hơi nhát tay. Cám ơn các bác đã create topic này.

HoaCK

Mình cũng có thắc mắc giống bạn này. Để ko bị mất mát gì hết thì chọn Shift + Update đúng ko các bác? Các bác thông cảm vì lúc xưa unlock, up len 114 bị ăn táo và mất hết data hoài nên em hơi nhát tay. Cám ơn các bác đã create topic này.

Vì từ 1.x lên 2.x iPhone phải thay đổi rất nhiều về hệ thống, nếu bạn dùng shift+update sẽ có thể phát sinh lỗi sau này. Cách an toàn nhất là bạn backup lại toàn bộ dữ liệu rồi làm theo hướng dẫn của bài này nhé.

khanhhung1

sao mình restore 2.2 ,à sao đến đoạn quickpwn browse minh chon fw xong nó chạy tí nữa là không thấy mũi tên net tiếp hiện lên là sao vậy~ai chỉ dum hic

XuanTruong

Super V.I.P
sao mình restore 2.2 ,à sao đến đoạn quickpwn browse minh chon fw xong nó chạy tí nữa là không thấy mũi tên net tiếp hiện lên là sao vậy~ai chỉ dum hic

Phải chọn đúng phiên bản Quickpwn và Firmware thì mới được!