• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi trên Realplayer không cần phần mềm [14/01/2012]

minhhoboi

Ai sài i8910 HD thì vào cài đặc chọn cái kết nối, phần này nó không có auto được, mình phải tự chọn có wifi thì càng tốt. 3G cũng được nhưng hơi hao và giựt tung đít

luvkrazy

em xin hướng dẫn cho các bác chưa biết cài đặt 1 chút. Để có thể xem được các bác cần có 1 điểm kết nối < 3G or Wifi >.
- đối với S60v3,v5 các bác vô phần cài đặt ( setting ) > ứng dụng ( application ) > real player > liên kết luồng ( stream ) > điểm truy cập mặc định ( default access point ) > chọn kết nối mà các bác đang dùng.
- đối với S^3 , Anna > cài đặt ( Setting ) > cài đặt ứng dụng ( application setting ) > Video > Điểm truy cập đang dùng ( access point in use ) > chọn điểm truy cập đang dùng.

ANHTUAN9791

bac nao up giup em link duoc k?e dung androi k xem duoc file .ram.
e gui lai cac bac 18 kenh sctv va 7 kenh vtv ne
rtSp://112.197.2.11:1935/live/vtv2.stream
cac bac thay vtv2 bang sctv tu 1 den 18 va vtv tu 1 den 9
post bang mobile nen hoi bat tien cac bac thong cam.

nokia5230_95

mình dùng N97 xem cực tốt, k rung k giật j hết, nét đọc dc cả sub viet mà. 150kbps cơ đấy ;;) mình xem bằng wifi :):D

luvkrazy

mình dùng Nokia 500 chạy vèo vèo. mỗi tội 18 kênh SCTV và 7 kênh VTV kia xem bằng Real thì không có tiếng mà xem bằng Core thì lại chả thấy hình. thế nên mỗi lần xem toàn phải bật cả Core lẫn Real , lúc đổi kênh muốn đập cái phone ra luôn. Bất tiện kinh khủng

huybin

mình dùng N97 xem cực tốt, k rung k giật j hết, nét đọc dc cả sub viet mà. 150kbps cơ đấy ;;) mình xem bằng wifi :):D

Mình cũng dùng N97 cũng xài wifi sao cứ bấm vào là nó lại thông báo lỗi system error thế nhỉ, chỉ mình với.

nguyenhoaihai

kênh vtv3 mình k xem được ấn vào nó cứ báo là lỗi hệ thống mà các kênh khác xem bt là sao ta~X(