• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

tinh_la_gi

Administrator
Thử off hết wifi và gprs đi xem chức năng định vị của con 2G còn hem nhé!!:D

Nếu chú em 2G mà có GPS thì mấy chú bán thiết bị GPS gán ngoài có mà thất nghiệp và Iphone 3G chắc hết bán được quá !!!

XuanTruong

Super V.I.P
Cập nhật phiên bản xGPS 1.2.5 mới đê!:D

tinh_la_gi

Administrator
Không biết thêm được gì từ phiên bản update này ... giờ update chiều về test 1 phát báo cáo kết quả ngay...

pphuc96

các bạn ơi xem lại link 2 xem sao ấy hình như bị chết rồi kg down đc

XuanTruong

Super V.I.P
Update phiên bản mới nữa 1.2.6 đi chú TÌNH ơi!:)) Có máy 3G dùng sướng nhá!:D

pepsi98n

xGPS v1.2.5 có một số nâng cấp như sau:

Changelog for xGPS App v1.2.5:
* Make the voice louder
* [Bug] Landscape locked
* Put GPS Signal indicator in the status bar
* Home options
* [Bug] Text “Clear Results” in French
* Add Google Maps link in GPS mailing coordinates
* Address book not closing
* Pause iPod
* Recalculation
* Japanese Driving Directions
* Wrong Way
* Voice instructions left and right not correct.
* Dot Relocation
* Miles for voice instructions
* Adjust abbreviations
* Multilingual instructions
Changelog for xGPS Manager v1.2.5:
* Add check case for the zoom downloading
* Map Manager and Network Resources
* Search box
* Cancel Button

pepsi98n

Update phiên bản mới nữa 1.2.6 đi chú TÌNH ơi!:)) Có máy 3G dùng sướng nhá!:D

Đã có file deb để cài qua PC đây:
- Download file deb theo link http://xgps.xwaves.net/download/xGPS-1.2.6.deb.

- Sau khi download về máy đổi tên thành xGPS.deb.
- Dùng WinSCP copy vào iPhone theo đường dẫn private/var/mobile/
- Mở Terminal và nhập dòng lệnh: dpkg -i xGPS.deb
- Sau khi nó báo Setting up 1 lúc thì tắt đi. Reboot lại iPhone. Xong;)

tinh_la_gi

Administrator
Vào định thông báo test xong 1.2.5 thì lại update 1.2.6 ( chắc chỉ thêm vài thứ linh tinh - để ra v2.x rồi up luôn - không thì khi nào rảnh lại up )

Nói chung bản 1.2.5 chưa gì nổi bật
Đập vào mắt là cái icon sóng GPS nó cho lên gần cục pin !

Tốc độ bắt song và xác định vị trí cùng hướng đi không đổi vẩn cần 5-6s để hoàn tất quá trình trên (bạn phải di chuyển thì mới xác định hướng đi nhé chứ đứng yên thì chỉ xác định vị trí thôi)

Các thông tin pepsi98n đưa thì trên support có .. nhưng 3G chưa có thì nhiều cái chưa dùng được ...

natta

không biết các bạn sao chứ em 3g của em bắt GPS hơi tệ (3g world dùng FW gốc)

Đi đường Phú Mỹ Hưng mà lúc có tín hiệu lúc không, vận tôc hiển thị loạn xa, hix, lúc thì đúng, lúc thì nhảy gần 100

tinh_la_gi

Administrator
Tín hiệu + vi trí + hướng đi + tốc độ cập nhật vi trí = chuẩn không cần chỉnh
Còn hiển thị tốc độ trong bài đánh giá đầu mình có nói đến rồi..có lúc nó nhảy lên chóng mặt !!

ancola66

Super V.I.P
Tín hiệu + vi trí + hướng đi + tốc độ cập nhật vi trí = chuẩn không cần chỉnh
Còn hiển thị tốc độ trong bài đánh giá đầu mình có nói đến rồi..có lúc nó nhảy lên chóng mặt !!
Đúng roài vì mới chỉ là những phiên bản đầu tiên thì không tránh được lỗi:p. Đến tỉ mỉ chi tiết DATA như VietMapR12 dùng cho PPC còn có lỗi nữa là:))
@ eminem18 : Dùng toàn thế giới luôn miễn là bạn có DATA (Dữ liệu bản đồ vùng bạn muốn dùng)

bupbes

Em hơi gà nên mong đc các anh chỉ dạy .......... em cũng muốn cài cho IP 2G của em , dù là bản đồ cũng đc ... nhưng có cách nào cho nó nhẹ hơn ko ? 3xxmb mà chỉ là bản đồ thì OMG T.T

ancola66

Super V.I.P
Em hơi gà nên mong đc các anh chỉ dạy .......... em cũng muốn cài cho IP 2G của em , dù là bản đồ cũng đc ... nhưng có cách nào cho nó nhẹ hơn ko ? 3xxmb mà chỉ là bản đồ thì OMG T.T
Máy 2G thì bạn sang ĐÂY tham khảo dùng bản đồ offline nhé. Nhưng cũng nói trước là nếu bản đồ mà nhẹ thì đồng nghĩa với dữ liệu sơ sài không chi tiết:))

pepsi98n

cai nay co' dung dc o USA dc ko ban?

Đề phòng sóng 3G bị trục trặc (ở Mỹ chắc hiếm có dzụ này:p), bạn cũng có thể dùng xGPS manager để download thêm bản đồ nước Mỹ (và cả các khu vực khác) để sử dụng. Cách là như sau:

Bạn vào website http://xgps.xwaves.net/ rồi download và cài xGPS manager vào. Chương trình tự động tạo trong My Documents thư mục xGPS manager. Bạn chép file xgps_map.db download (nếu muốn giữ bản đồ Việt nam để sử dụng sau này) vào thư mục xGPS manager đè lên file xgps_map.db gốc và rồi tiếp tục download các bản đồ mà bạn muốn bổ sung thêm. Chúc vui.

bupbes

Đã Cài như đường dẫn ... mà vẫn ko thấy đâu ~~! bác này chỉ em với

tinh_la_gi

Administrator
Đã Cài như đường dẫn ... mà vẫn ko thấy đâu ~~! bác này chỉ em với
Nói rỏ hơn đi bạn không thấy gì ...
Tải bản đồ vần dùng tốt..thích hợp cho bạn nào muốn giảm dung lượng data và ít di xa thì tải khu vực phụ cận của mình thôi..

Chọn nhiều chế độ phóng to thì data sẽ lớn hơn = data chi tiết hơn

nxphuong

Theo kinh nghiệm của mình dùng cái nè lâu rùi thì nếu dùng offline data bản đồ ko phóng to và chi tiết đc,nên mình toàn dùng online xem đến đâu load đến đó xem rõ ràng và chi tiết hơn.
ps:mình dùng GPRS thuê bao hàng tháng 200k!