• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

guliaka

Dùng iPhone là phải có Wifi nếu không hãy chơi PPC!:|
Haizz,mua xong iphone xong đúng dịp phải đi xa nhà vài tháng bác ạ . Hôm trước nghịch lung tung làm máy phải chạy lại chẳng còn open ssh trong ip nữa.Em dùng IPpc suite vào được bên trong nhưng chưa biết cách cài open ssh

guliaka

Haizz,mua xong iphone xong đúng dịp phải đi xa nhà vài tháng bác ạ . Hôm trước nghịch lung tung làm máy phải chạy lại chẳng còn open ssh trong ip nữa.Em dùng IPpc suite vào được bên trong nhưng chưa biết cách cài open ssh
chà,em mày mò ra được rồi . Hic...

bigk20

Đọc file tiếng việt trên iphone

Mình mới tham gia diễn đàn nên ko rành lắm, nhờ anh em hỗ trợ. Có cách nào đọc các file word, excel... sử dụng font tiếng việt ko? mình đang dùng IP 2G FW 2.2.1. Thanks!

infotvgs

Nếu muốn đọc được tiếng việt của file .doc hay .xls thì trước tiên file copy sang iphone phải được đánh unicode nếu đánh TCVN3 thì phải convert sang font unicode thì đọc ok. Đó là mình mặc định bạn đã biết 1 số phần mềm đọc word excell trên iphone rồi. Ví dụ: Mobilefile Pro

tomcat266

Hiện tượng lạ ...ko biết có ai bị như thế này ko ...

Cái Beejive của em bản 2.0.1 ....mỗi lần log in vào nick là nó chuyển sang màn hình màu đen với dòng chữ PC load letter ở ngay giữa màn hình ...cứ thế mãi ...nếu chạm vào màn hình thì nó tự chuyển sang cái youtube .......ko biết có pác nào xài cái này bị như e ko ......xóa đi cài lại rồi mà vẫn ko đc ........

Gozilla85

Cái Beejive của em bản 2.0.1 ....mỗi lần log in vào nick là nó chuyển sang màn hình màu đen với dòng chữ PC load letter ở ngay giữa màn hình ...cứ thế mãi ...nếu chạm vào màn hình thì nó tự chuyển sang cái youtube .......ko biết có pác nào xài cái này bị như e ko ......xóa đi cài lại rồi mà vẫn ko đc ........

Cái này do Beejive của bạn chưa đăng ký license với Beejive nên nó khoá đó mà :D

vantybl

Mình củng bi hiện tượng giống như vậy.
nhưng mà trước kia minh bằng ipa mà? các pro có ai biết giúp đở nhé.

tomcat266

bọn beejive bọn nó khóa mấy cái app crack rùi ......h chỉ có ngồi đợi mấy cao thủ ra tay thôi ......ko thì trả khoảng 15 usd để mua nó .......:D:D

ZZZGates

xin chào mọi người! ai có thể giúp mình hiện tượng này được không với!
Không biết là tại mạng, hay máy hay cái gì nữa nhưng mình chạy beejive 2.0.1.19, lúc đăng nhập vào thì nó lại hiện ra dòng chữ màu xanh "PC LOAD LETTER", sau đó mình chạm vào mạn hình thì nó lại nhảy vào youtube.
Ai biết chỉ cách giùm hộ nhé!

tvtung

Cho em hỏi iphone version world, vi không cần jailbreak nên không có được Cydia hay Installer, các anh chỉ dùm em làm sao install 2 em này. Cám ơn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi iphone version world, vi không cần jailbreak nên không có được Cydia hay Installer, các anh chỉ dùm em làm sao install 2 em này. Cám ơn nhiều.

Chạy jailbreak có ảnh hưởng gì đâu Bạn? Vừa nhanh, Cydia và Installer chạy lại ổn định!;;)

nc_online

Các bác ơi ! cho em hỏi chút : bây giờ em muốn copy lại những ảnh mà em đã chuyển từ máy tính vào iphone thì vào thư mục nào trong iphone bây giờ. Với cả em muốn cop nhạc từ Iphone(tên nguyên bản của bài hát chứ không phải tên mà Iphone đã chuyển đổi trong mấy thư mục đâu ạ!) ra PC nữa. Em dùng FW : 2.1 (lưu ý : những ảnh em cop từ PC chứ không phải ảnh chụp từ iphone, vì em lỡ tay format ổ cứng của PC nên mất hết dữ liệu trên PC.......:-??)
Bác nào biết chỉ em nhé! Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

nhạc đưa vào sẽ bi itunes mã hóa ko làm thế nào đc cả :D. còn cop lại PC thì cắm cáp vào nó hỏi có share ko thì phải, mình cũng ko rõ cái này cho lắm :(

nc_online

Hix, em đã quyết được vấn đề nhạc bằng ifunbox, còn vấn đề ảnh không hiểu sao dùng cái Tansee iphone photo nó cứ báo Waiting For Iphone hoài mà không vào đc à? cả cái Tansee iPhone Transfer cũng như vậy luôn!

nc_online

Hix, em đã quyết được vấn đề nhạc bằng ifunbox, còn vấn đề ảnh không hiểu sao dùng cái Tansee iphone photo nó cứ báo Waiting For Iphone hoài mà không vào đc à? cả cái Tansee iPhone Transfer cũng như vậy luôn!

Dùng thử mấy tool và ưng ý nhất là Touch Copy đã giải quyết được hết vấn đề mình hỏi từ hôm qua! hic đưa ra câu hỏi rồi tự đi trả lời :)):))

alexha

Các bác nào có link TOUCH COPY cho e xin với ! E kiếm hoài ko thấy ! Thanks các bác

miagistevn

làm sao để cài lại installer cho iphone 3G

chả hiểu mình cài thêm app hay cái gì mà bây giờ cứ vào installer là lại bị văng ra màn hình chính, ko dùng đc installer, có ai biết làm sao cài lại ko?
iphone 3G, modem FW 2.28, unlock

Cảm ơn trước nha.

ThAngNgO_

chả hiểu mình cài thêm app hay cái gì mà bây giờ cứ vào installer là lại bị văng ra màn hình chính, ko dùng đc installer, có ai biết làm sao cài lại ko?
iphone 3G, modem FW 2.28, unlock

Cảm ơn trước nha.

bác jai lại đi, nhớ đúng fw nhé