• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 2.x

IPHONE12

Xin hỏi về Hiện thời tiết trên startu

Có ai biết làm thế nào để hiện thời tiết trên thanh Startu hêm.xin chỉ giáo

T

tuanpon

Guest
bạn vào cydia cài weatherIcon rồi cài thêm katra-based Weather Icon, vào winterboard check chọn cái này. tiếp đó vào setting thấy cái weather icon chọn on cho no show lên status bar.bạn vào đó ngâm cứu thêm hen ;)

IPHONE12

bạn vào cydia cài weatherIcon rồi cài thêm katra-based Weather Icon, vào winterboard check chọn cái này. tiếp đó vào setting thấy cái weather icon chọn on cho no show lên status bar.bạn vào đó ngâm cứu thêm hen ;)

Để thử.tối thank hen

BlueSky288

Nhưng mà cho hỏi cái là cái weather đó nó lấy nguồn ở đâu ra để check, nếu máy ko có wifi hay GPRS luôn thì nó cập nhật thời tiết bằng cách nào ?

IPHONE12

Nhưng mà cho hỏi cái là cái weather đó nó lấy nguồn ở đâu ra để check, nếu máy ko có wifi hay GPRS luôn thì nó cập nhật thời tiết bằng cách nào ?

vậy thì bạn không dùng đựoac rồi.dùng gprs đi vào cydia cái cái như bạn kia nói nhé=))

pphuc96

bó tay kg có wifi và GPRS thì khỏi xài đi bạn ơi chứ thấy ngứa mắt lắm mà nó check đâu có nhiêu tiền đâu mà tiếc nhỉ

ti-toe

logo wifi

bác nào biết cách đổi logo wifi như trong hình ko chỉ em với em mới dùng iphone nên gà lắm em dùng 3g các bác giúp em nhé

tonytrung235

cài tap to unlock bị lỗi

e vừa kiếm đựoc mấy cái chương trình tap to unlock trẻn cydia nhưng em ko hiểu sao khi e cài vào thì nó vẫn hiện lên chữ slide to unlock kế bên nhìn rất xấu .. e đã thử rát nhìu cái tap to unlock trên cydia nhưng đều bị hiện tưong75 giống như trên ,,,,anh nào biét khắc phục đưoc làm ơn chỉ e vói7 .. thankss

tmt1

cho minh hỏi làm sao gở bỏ hình ở ngoài chổ chữ slide to unlock ,mình đã gở ở
WinterBoard nhưng hình them đó vẫn như cũ ,mình cũng đã đổi hình bằng cách chọn cài làm hình nền như hình cũ vẫn không mất.

bupbes

Xin Icon Charge Pin

em là lính mới đang tập tành làm đẹp cái Iphone 2g :">
- Nay em cần 2 File này
1/ File để thay đổi cục Pin khi Charge ( giống cái trong phần này nè http://5giay.vn/showthread.php?t=819342 )
2/ File thay đổi Mũi tên Unlock ở màng hình ngoài đóa :">
- Anh or chị nào cóa 2 cái ở trên share em nhỏ với nhe :p ....... ( kèm theo dường dẫn chèn vô luôn nha :"> giúp thì giúp choa chot ^^!)

Thanks anh chị đã xem bài ( sorry Mod vì em hay linh tinh vớ vẫn ~~! )

redknight3

Các bác cho em hỏi cách set 2 wallpapers khác nhau 1 ở screenlock 1 ở màn hình chính với!! Em đang dùng winterboard mới down ở cydia hôm nay, firmware máy em là 2.2.1, Thanks các bác nhiều:D

ThAngNgO_

anh cho em hỏi,sao em cài wallpaper cho máy nhưng chỉ hiển thị bên ngoài màn hình chờ,còn màn hình chính với mấy cái icon thì đen xì lì,???

có 1 số themes bạn muốn đổi bên trong thì vào themes đó thay 1 cái pic và đổi tên y hệt như thế , khởi động lại là ok :D

tal0v3t

cài theme vào iphone 3g 2.1 kiểu gì thế..em xin cái link đc ko ạ..tìm hoài mà box bao la quá :(