• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về game.

Status
Không mở trả lời sau này.

nva1991

Hack và chơi đc từ hồi Napoleon còn đóng bỉm =)) =)) =)) =)) =))
N81 firm 21.0.10 muốn chơi đc N-gage bắt buộc phải HACK và cài bản 1461 (chỉ bản này thôi nhé). Vào đây để down mọi thứ:
[Tổ Game PV]Game n-gage+path cho các đời máy

bác ơi,n81 down trong chỗ link bác đưa về đc 1 file sis rồi cài thẳng vào bộ nhớ máy là xong à.thế cái hướng dẫn kèm theo nó ghi C:\resouce\app để làm gì vậy.

TomRyan8891_2009

bác ơi,n81 down trong chỗ link bác đưa về đc 1 file sis rồi cài thẳng vào bộ nhớ máy là xong à.thế cái hướng dẫn kèm theo nó ghi C:\resouce\app để làm gì vậy.

dùng x-plore chép cái patch vào C:\resouce\app để mất chữ trial ...

salemthecat100

xin lỗi các anh cho e hỏi là e xài 5700, khi cài n gate 1.345 thì ko hiện icon lên, e phải làm sao đây, thanks các anh

vandunga3

cho em hỏi em cài game n-gage cho n81 2g..máy em đả hack cài vào game đả có icon chơi full.. nhưng khi nhấp vào chơi nó cứ báo lỗi"space impact kappa base xited with return value - có lúc báo là (100004) có luc 100007" làm sao khắc phục hả anh...em cài game trên diễn đàn pdaviệt.net ạ....có trò vào là bị đá ra ngoài luôn...giup em với....cam ơn

Vào RomPatcher disable caps nhá

kutehero246

cho hỏi với mấy pro

cho mình hỏi sao mấy cái game trên diễn đàn có cái đuôi 7z đằng sau....khi down về ko còn đuổi 7z nữa nhưng khi giải nén ra toàn mấy cái link tinh.....khoảng hàng chục cái.....cả ảnh game nữa....ko thấy file .sis
why??????

mod giải thích oy` xóa hộ em nhé....thank

troly

Well-Known Member
cho mình hỏi sao mấy cái game trên diễn đàn có cái đuôi 7z đằng sau....khi down về ko còn đuổi 7z nữa nhưng khi giải nén ra toàn mấy cái link tinh.....khoảng hàng chục cái.....cả ảnh game nữa....ko thấy file .sis
why??????

mod giải thích oy` xóa hộ em nhé....thank

Đó là file jar bạn à. Khi down về chỉ cần bỏ(xóa) đuôi 7z đi, chép vào thẻ nhớ và cài bình thường như file .sis thôi:D

kutehero246

ôi pro ơi....down về nó là file zar.....ko có đuổi 7z bác ah....
ah mà nhà em dùng vista có khác j ko :(

salemthecat100

sr các bros cho mình hỏi là mình cài ngate 1.345 thì cài okie nhưng ko có icon , mình cài 5700, xin giúp mình

huubinh1987

sr các bros cho mình hỏi là mình cài ngate 1.345 thì cài okie nhưng ko có icon , mình cài 5700, xin giúp mình

Bạn ơi mình cũng dùng 5700 hiện đang xài rất tốt mấy cái game ngage, bạn nên cài bản 1281 ý, bạn tìm trong diễn đàn xem. chúc vui

denmdrak

Làm thế nào để biết Sid của các game N-Gate?

tình hình là mình xài E 63, chơi game N-Gate minh dùng phần mềm magic key để chuyến phím N-gate cho E 63. tới phần nhập sid của game thì mình không biết sid lấy ở đâu cả? ai bk chie cho mình với. thanks
VD : sid của một số game N-Gate

Hooked on creatures of the deep______0x2000AFBC
Tetris___________________________ 0x2000AFDB
System Rush 2____________________ 0x2000AFB9
Dogz____________________________ 0x2000B4B1
Reset Generation__________________ 0x2000AFC4
Pro Series Golf____________________ 0x2000AFBA
Brain Chalange____________________ 0x2000B4B3
Dirk Dagger______________________ 0x2000AFC3
Sims 2 Pets_______________________ 0x2000AFDE
Snakes 2_________________________ 0x2000AFBD
Block Breaker_____________________ 0x2000AFE5
Space Impact______________________ 0x2000AFBB
World Series of Poker_______________ 0x2000AFD9
Mile High Pinball____________________ 0x2000AFBE
Midnight pool_______________________ 0x2000B4B2
Asphalt 3__________________________ 0x2000AFE3
FIFA 08__________________________ 0x2000AFDA
Bounce___________________________ 0x2000AFC0
Brothers in arms_____________________0x2000AF E4
Star Wars The Force Unleashed________0x2000B4B5
One______________________________ 0x2000AFBF
Worms world party__________________0x2000B4B4
Crash bandicoot nitro kart____________0x2001085D
Fifa 09____________________________0x2001A5AE
Metal gear solid_____________________0x20010925
Resident Evil________________________0x2001AD82

salemthecat100

Bạn ơi mình cũng dùng 5700 hiện đang xài rất tốt mấy cái game ngage, bạn nên cài bản 1281 ý, bạn tìm trong diễn đàn xem. chúc vui

mình lúc đầu cũng xài 1281 nhưng mà lỗi kinh hơn nữa mới ghê chứ , mà mấy cái ngate này cũng hên xui ah, mình thấy có máy được có máy ko, mà nếu ko phiền , huubinh có thể hỏi giúp mình tường tận về cái này ko, thanks:)

135798642

có game nào hay hay đấu được qua bluetooth không vậy, chỉ mình với (n78)

okyonotdie

moi nguopi oi,cho em hoi ti,em load game Sìm ve,giai nen roi k biet lam sao cai vao choi duoc,k co file .sí:(

mọi người ơi,em load game Sìm ve,giải nén rồi ma không biết làm sao cài đặt được...chỉ em với....hĩ...thks

Last edited by a moderator:

vuhongdoanh

các pro cho mình hỏi là trò chơi tổng hợp các bài nhạc trong máy và nghe một đoạn để đoán tên bài hát có trên máy s60v3 không nhỉ?mình thấy một số máy của nokia có sẵn trò này trên máy.Nếu có thì cho minh xin nha.Thanks

huubinh1987

mình lúc đầu cũng xài 1281 nhưng mà lỗi kinh hơn nữa mới ghê chứ , mà mấy cái ngate này cũng hên xui ah, mình thấy có máy được có máy ko, mà nếu ko phiền , huubinh có thể hỏi giúp mình tường tận về cái này ko, thanks:)

Bản 1281 này tuy có hơi lỗi 1 chút lúc vào game, là hay bị out ra ngoài nhưng khởi động lại máy là ok, chạy vẫn ổn tất cả các game hay nhu One , asphal3, worm pt , star was ,fifa 08, bounce , brothers, resident ,space,midnight pool, câu cá. mình ko rõ là mỗi máy khác nhau hay ntn nhưng máy 5700XM của mình chơi ổn mình cũng đã thử up lên các bản cao hơn nhưng đều thất bại, qua kinh nghiệm của bản thân mình, mình khuyên các bạn nếu dùng 5700XM thì nên vào trong diễn đàn vào chủ đề "chơi game Ngage ko cần cài đặt trên PC" ý (nhớ ko nhầm thì là cái đó), cài y nguyên theo hướng dẫn thế là ok, hạn chế là 1 số game Ngage mới ra thì cài đc nhưng ko chơi đc thôi, còn nếu như bạn muốn chơi những game Ngage mới ra thì mình khuyên bạn là đổi máy đi :) . chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

Hic sao mình dow mấy game trên diễn đàn về giải nén nó ra 1 file nén khác,giải nén tiếp nó ra 1 loat file linh tinh.Ai chỉ cách cài vào máy với...
nếu vậy là bạn giải nén file jar rùi, bạn đừng giải nén file jar , bỏ vố máy la cài thui

0987222456

Em đang dùng E90 đã hack bằng Modo ok. Em đã cài N-gage 2.0 Crack, nhưng game toàn lỗi không chơi được.
Thao tác không sai, vì em đã cài nhiều lần cho các máy E63, E71,E66...
Xin các anh chị chỉ giúp em cách cài, em nghiện game câu cá N-gage, không có nó em ...chết mất. hix!

tsbv1701

mấy pác ơi .ko bít n-gage có game road rash ko mấy pác .

tình hình là e mới nhờ thằng bạn nó hackphone dùm
và đã thành công trên kon N73 ME
nó bảo hackphone thì chơi n-gage thoải mái
nhưng hum bữa e dơn cái game n-gage kia vào dt nhưng lại ko chơi dcvậy là sao hở mấy pác:(
mà n-gage có road rash giống PC ko mấy pác
mà nếu có thì mấy pác cho e xin nha' thanks:((

THCN

Em đang dùng E90 đã hack bằng Modo ok. Em đã cài N-gage 2.0 Crack, nhưng game toàn lỗi không chơi được.
Thao tác không sai, vì em đã cài nhiều lần cho các máy E63, E71,E66...
Xin các anh chị chỉ giúp em cách cài, em nghiện game câu cá N-gage, không có nó em ...chết mất. hix!

Nó báo lỗi như thế nào vậy bạn? Tắt hết chức năng trong rompatch xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.