• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
...xin hỏi con này có dễ chết ko các bạn
Nói chung là khó chết, nhưng dế chết hay khó chết là do chính mình có cẩn thận hay không.
*Quan trọng nhất là đừng có nhầm G3 thành G4 hay ngược lại
*Radio, SPL/IPL cái gì cần thì hãy Up. Up mấy cái này mà chết là khó có thuốc.
* Rom của PV thì có thể Up thoải mái vì đã bỏ SPL/IPL..
* như T.Mod Shooter đã nói điều kiện Up ROM ( nguồn, đường dẫn, các phần mềm trên PC không cần thiết nên tắt khi up.. )cũng rất quan trọng

htdungcaonguyen

Well-Known Member
mình mới mua thêm con NEO ngứa ngáy muốn up Rom cho nó nhưng đọc sơ thấy quy trình hơi phức tạp(phải up 2 lần)xin hỏi con này có dễ chết ko các bạn
Dòng này khó chết lá­m, tất yếu phải làm đúng qui trình. Nếu up hai bản rom shadoW, sau khi đã UNLOCK CID, chỉ cần úp một 1 buoc. Chúc thành công!

djtrungkien

mình rất khoái vọc ROM và phần mềm nhưng trước khi vọc mình phải được củng cố tinh thần chút đỉnh cám ơn các bạn cho ý kiến

vettau

Tôi có bạn đưa cho con O2 neo bảo Up hộ nên W.6 nhưng đọc từ đầu trang đến giờ mà vẫn chưa dám Up vì còn liên quan đến Unlock CID rồi IPL SPL tự nhiên mình thấy sợ khi đọc mấy bài nhầm giữa G3 và G4 rồi nâng IPL nên 2.09.._2.15_2.20 mà độ xui xẻo lại cao.Máy của tôi là IPL 1.00 SPL 1.00.0000 nó là G3 nhưng có thể nên dc W.6 với IPL và SPL thấp như vậy các Bro chỉ cho tôi dc không.xin đa tạ

PTP

Tôi có bạn đưa cho con O2 neo bảo Up hộ nên W.6 nhưng đọc từ đầu trang đến giờ mà vẫn chưa dám Up vì còn liên quan đến Unlock CID rồi IPL SPL tự nhiên mình thấy sợ khi đọc mấy bài nhầm giữa G3 và G4 rồi nâng IPL nên 2.09.._2.15_2.20 mà độ xui xẻo lại cao.Máy của tôi là IPL 1.00 SPL 1.00.0000 nó là G3 nhưng có thể nên dc W.6 với IPL và SPL thấp như vậy các Bro chỉ cho tôi dc không.xin đa tạ

Máy của mình là Dopod 818 pro , IPL :1.00 , SPL : 1.00.0000 , tất cả các rom WM6 PROPHET trên diễn đàn mình đều đã up qua không gặp trở ngại nào và hiện giờ đã hardSPL sử dụng bản SHADOW 1.0 CE . Tuy nhiên có nhiều cao thủ nói với IPL , SPL thấp như vậy không thể up được WM6 , mình cũng không rõ lắm , có thể do hên xui :p . Mình không khuyến khích bạn up đâu nhé :p

vettau

Máy của mình là Dopod 818 pro , IPL :1.00 , SPL : 1.00.0000 , tất cả các rom WM6 PROPHET trên diễn đàn mình đều đã up qua không gặp trở ngại nào và hiện giờ đã hardSPL sử dụng bản SHADOW 1.0 CE . Tuy nhiên có nhiều cao thủ nói với IPL , SPL thấp như vậy không thể up được WM6 , mình cũng không rõ lắm , có thể do hên xui :p . Mình không khuyến khích bạn up đâu nhé :p
Vậy là bạn cũng đã HardIPL rồi mà không gặp khó khăn gì.Nhưng để Up đc bản Shadow này bắt buộc phải nâng IPL, xem ra trở ngại lớn nhất đây.tuy nhiên mình cũng đã úp Step1 và 2 bản Mysterious 1.0 thành công,khi chạy sang bước 2 màn hình PPC nổi dòng chữ Unknow Status không biết là có ảnh hưởng gì đến các việc khác sau này không.
đây là lần đầu tiên mình up rom cho Dopod vấn còn cảm giác thiếu tự tin.Xin chân thành cám ơn các bạn!

PTP

Vậy là bạn cũng đã HardIPL rồi mà không gặp khó khăn gì.Nhưng để Up đc bản Shadow này bắt buộc phải nâng IPL, xem ra trở ngại lớn nhất đây.tuy nhiên mình cũng đã úp Step1 và 2 bản Mysterious 1.0 thành công,khi chạy sang bước 2 màn hình PPC nổi dòng chữ Unknow Status không biết là có ảnh hưởng gì đến các việc khác sau này không.
đây là lần đầu tiên mình up rom cho Dopod vấn còn cảm giác thiếu tự tin.Xin chân thành cám ơn các bạn!

Không phải HardIPL mà là HardSPL . Từ trước tới giờ mình chưa hề nâng IPL , SPL . Để up bản Shadow này bạn cần phải HardSPL , cách làm đã có bài hướng dẫn rất chi tiết bạn nên đọc kỹ , cần nhất là chọn đúng tool G3 cho máy của bạn . Lần đầu up rom mình cũng ớn lắm nhưng sau vài lần là quen thôi , chịu khó đọc kỹ các hướng dẫn của các bạn đi trước là OK thôi . Chúc bạn thành công ;;)

bodies

ua như vậy là up lên cross 5b khác shadow a`?phải up IPL cái nào chạy ổn định và ít lỗi hơn vậy?

lehoang49cc

[help] WM6 Korand WWE 2_6

Cho mình hỏi lúc cài WM6 Korand WWE 2_6
Sao mình copy jumpspl sang máy rồi chạy cái .lnk mà nó báo lỗi nhỉ :-/
The file "JumpSpl"cannot be opened. Either it í not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found ( mình copy đủ 3 file vào trong root cạnh windows). U might need to reinstall or restore this file. :(

Lamson

Well-Known Member
Nếu bạn đã Hup HardSPL rồi thì bỏ bước đó đi chỉ cần cái file Nk.nbf thôi rồi Up bình thường như Shadow, nhớ chọn G3 hay G4 cho đúng với PPC

pocketmobi

cho em hoi con 02 neo lỗi Invalid or mising Sim card (no Sim) là lỗi của Rom kg a? ròm.15.13.27 chip G4. có cách nào khắc phục kg các bác.Thank

the_call

con o2 neo của em không up lên được wm2006

em up rom theo các bước như hướng dẫn, ko có vấn đề gì cả. nhưng khi HR lại thi máy chỉ dừng ở màn hình khởi dộng logo T-mobile.con o2 neo của e là G3,sau khi up len wm2006 không được thì e chạy lai Wm2005 thì Camera của máy em ko bật lên được. Thế là sao hả các bác, bác nào biết giúp em với.:((

biokiller

bật camera hok lên mà hok báo lỗi là do bản rom thui,bán mún up lên 2k6 thì nên HardSPL trc nghen

the_call

hic. em cũng làm như thế rồi. HardSPL ròi up cả IPL lên 2.20 . Nhưng up lên 2k6 xong. HR lai màn hình cũng vẫn dừng ở T-mobile .thế mới lạ chứ.

blackdoor

Manager
hic. em cũng làm như thế rồi. HardSPL ròi up cả IPL lên 2.20 . Nhưng up lên 2k6 xong. HR lai màn hình cũng vẫn dừng ở T-mobile .thế mới lạ chứ.

Bạn Hard reset rồi up lại bản PV_Temp (Step1) xem W2k5 của bạn có hoạt động tốt không rồi sau đó hãy up ROM 6.

the_call

e up ban PV_Temp chạy vẫn ngon lành. Nhưng không hiểu sao cái Camera từ khi up lên w6 không được thì cái camera cũng đi luôn không lên nữa.Em làm các bước như hướng dẫn mà sao không up lên được w6 nhỉ?

the_call

Pro nào biết trả lời giùm em cái. sau khi up thì con Neo của em không chạy được Camera. có biểu tượng nhưng khi chạy vào thì không thấy gì cả ? Cái này do lỗi phần cứng hay phầm mềm hả bác.

ntcuongmisa

Em mới mua O2 NEO nên chưa dám up ROM tuy đã đọc hướng dẫn một cách cẩn thận! Bác nào dùng con này cho em xin số điện thoại để em hỏi chút kinh nghiệm!
Em cảm ơn nhiều!

pocketmobi

cứu giùm em con 02 neo bị No Sim!

02 neo bị No Sim em đã up Rom và Radio rồi nhưng khi up lên các đời Radio thường chỉ được 2,3 ngày là bị No Sim!Các bác cho ý kiến giúp em!happy new year!

vantm

mysterious điên đầu cái bluetooth quá, các bác giúp với

con dopod 818pro của em dùng mysterious nhưng bluetooth dùng để gừi sang máy khác thì vô tư, nhưng từ máy khác gửi sang thì bó tay mặc dù máy khác cũng đã nhận ra thiết bị bluetooth của máy em nhưng ko thể connect được,
cái này bác nào bị chưa, không biết do phần mềm hay do phần cứng nữa.