• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề liên quan đến UP ROM cho Prophet

Lamson

Well-Known Member
-Nó thông báo
IPL 2.06
SPL 2.G3.4PDA
tức là đã UnlockCID ( HardSPL ) thành công chứ còn gì nữa
- Sau đó kiếm bản 6.1 nào đó mà UP thôi , chỉ còn 1 bước duy nhất.
-----
Có vậy mà bạn cũng hỏi , chứng tỏ bạn chưa đọc kỹ hương dẫn gì cả, cứ làm đại đi có ngày... chào tạm biệt cái PPC mất

Chỉnh sửa cuối:

nemersaade

Splash o2 help help!!

Xin các bác jups đỡ bây giờ em mún up lên WM6 nhưng vẫn giữ được splash hình o2 có được hok,Em đang dùng o2 neo em hok bit máy em là G3 hay G4 máy em up WM6 của bác SonBlack đúng hok a. mong các bác tư vấn,Em cảm ơn rất nhìu(có j cùi bắp was các bác bỏ wa nha)

anhhehe

Một giải pháp mới trong việc Up ROM!

Mới post bên soft4vn! Giờ wa đây phổ biến cho AE luôn!

Trước hết là xin nói mình là nạn nhân của việc Hard SPL bi chết thay DOC 600k và sau khi thay DOC thì mình Up Rom 6.0 theo 2 bước cũng ko được vì bị treo ở màn hình Align Screen!Đã post bài cho AE trên đây nhưng cũng ko có giải pháp ngoài Hard SPL!Sợ lắm!

Và trong quá trình vọc thì mình đã tìm ra cách up Rom (cụ thể là rom Shadow 1.0 TE của bác Cloudyfa) Chân thành cảm ơn bác Cloudyfa!

Trước hết máy mình đang chạy rom PV_Temp và mình sử dụng tool SPL:

http://www.4shared.com/file/54845023/68674fa5/ProphetSPLTool.html

!!Các bạn nhớ chọn đúng G3 hay G4 nha!!

Sau đó bạn chọn cắm PPC với PC ở chế độ Guest!Chọn JumpSPL (Nếu trên PPC có hỏi cho chay JumpSPL thì bạn chọn Yes!(JumpSPL chẳng có chuyện gì với máy bạn đâu)!Lúc này máy sẽ có màn hình màu trắng)

Bạn tiến hành up rom. mình mới test rom Shadow 1.0 TE (tìm trên diễn đàn nha). Chọn đúng tool G3 hay G4 và .........finish!

Mình đã test trên rom 6.1 (Shadow 2.0 TE của Cloudyfa) và thành công!Ko còn gì vui mừng cho con Neo của mình, nó đã hồi sinh rồi!AE nào chưa HardSPL thì thử làm theo cách của mình rồi cho mình biết ý kiến với!Happy ALL!

Tuan1412

Mới post bên soft4vn! Giờ wa đây phổ biến cho AE luôn!

Trước hết là xin nói mình là nạn nhân của việc Hard SPL bi chết thay DOC 600k và sau khi thay DOC thì mình Up Rom 6.0 theo 2 bước cũng ko được vì bị treo ở màn hình Align Screen!Đã post bài cho AE trên đây nhưng cũng ko có giải pháp ngoài Hard SPL!Sợ lắm!

Và trong quá trình vọc thì mình đã tìm ra cách up Rom (cụ thể là rom Shadow 1.0 TE của bác Cloudyfa) Chân thành cảm ơn bác Cloudyfa!

Trước hết máy mình đang chạy rom PV_Temp và mình sử dụng tool SPL:

http://www.4shared.com/file/54845023/68674fa5/ProphetSPLTool.html

!!Các bạn nhớ chọn đúng G3 hay G4 nha!!

Sau đó bạn chọn cắm PPC với PC ở chế độ Guest!Chọn JumpSPL (Nếu trên PPC có hỏi cho chay JumpSPL thì bạn chọn Yes!(JumpSPL chẳng có chuyện gì với máy bạn đâu)!Lúc này máy sẽ có màn hình màu trắng)

Bạn tiến hành up rom. mình mới test rom Shadow 1.0 TE (tìm trên diễn đàn nha). Chọn đúng tool G3 hay G4 và .........finish!

Mình đã test trên rom 6.1 (Shadow 2.0 TE của Cloudyfa) và thành công!Ko còn gì vui mừng cho con Neo của mình, nó đã hồi sinh rồi!AE nào chưa HardSPL thì thử làm theo cách của mình rồi cho mình biết ý kiến với!Happy ALL!

Mình chưa thấy có cái gì khác trong phương pháp của bạn cả,cũng giống với những gì mọi người vẫn thường làm thôi mà,bạn có thể nói cụ thể hơn đc 0?

skyoflove

Dopod 818 pro lại nhầm rom, help me!

Tình hình là ông anh lớ nga lớ ngớ thế nào up nhầm béng con 818 pro chip G3 lại táng rom G4. Hiện tại khi bật máy nó báo: IPL 1.00/ SPL 2.G4.4PDA.
Em thử chạy Prophet_G3_G4_RadioRom_v2.07.20 thì chạy ngon (success 100%) nhưng khi restart thì vẫn y nguyên chả có thay đổi gì hết :((.
Đã thử up rom RUU-Prophet-G3-AKU2.2-2.20-2.47.21-Jester-r1 nhưng nó báo lỗi 264 (no conection) và thỉnh thoảng lại báo lỗi 300 (Invalid update tools)
Với con này bây giờ phải làm như nào hả các bác? Cái rom RUU-Prophet-G3-AKU2.2-2.20-2.47.21-Jester-r1 có phải đã là rom xịn của nó chưa? Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo từng bước cụ thể chút nhé. Thk các bác nhiều

dhtcorp

Còn vào Up được Rom là còn có khả năng sống.
Rom đấy cũng tương đối xịn, có bản Rom gốc này xịn hơn này:
RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID
Bác search đi, Rom này ổn định đấy

skyoflove

vừa chạy xong rom đó, đến 80% thì dừng lại và báo lỗi 326: Invalid command
This NBF file cannot be used for your PDA. Please check your NBF file.
làm thế nào bây giờ hả các bác?
Em thắc mắc là ko hiểu sao IPL và SPL báo hoàn toàn ngược nhau (IPL: 1.00 còn SPL lại là 2.G4.4PDA)

Tuan1412

vừa chạy xong rom đó, đến 80% thì dừng lại và báo lỗi 326: Invalid command
This NBF file cannot be used for your PDA. Please check your NBF file.
làm thế nào bây giờ hả các bác?
Em thắc mắc là ko hiểu sao IPL và SPL báo hoàn toàn ngược nhau (IPL: 1.00 còn SPL lại là 2.G4.4PDA)

IPL:g3
SPL:G4
Bệnh này y học vẫn đang bó tay bạn nhé,chỉ có cách thay Doc thui,chia buồn với bạn nha

skyoflove

IPL:g3
SPL:G4
Bệnh này y học vẫn đang bó tay bạn nhé,chỉ có cách thay Doc thui,chia buồn với bạn nha
Hix, nghe bảo giá DOC là 600k hả bác? ở HN có nơi nào thay đc ko nhỉ? và thời gian là bao lâu bác nào biết pm em cái nhé

phanthaihuy

Không hiểu vìi sao up cai rom cua WM7 style vào máy em giờ nó 3 sọc đỏ xanh lá và xanh dương hiện lên 2 dòng : IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001. bác nào chỉ giùm em với. thanks nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Không hiểu vìi sao up cai rom cua WM7 style vào máy em giờ nó 3 sọc đỏ xanh lá và xanh dương hiện lên 2 dòng : IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001. bác nào chỉ giùm em với. thanks nhiều nhiều.

Bạn chưa HardSPL mà up là tiêu em nó rồi rồi.:p:p. Xem đọc kĩ tài liệu rồi up lại nhé.

Lamson

Well-Known Member
Không sao đâu, vì bạn chưa Hardspl cho nó. WM6.1 cần phải làm bước này trước

hien88dn

up rom ko được ????

em đã soft SPL và up rom mấy lần rồi , tự nhiên lần này em up lại thì ko đc, em jumtSPL nó ra màn hình trắng rồi tự nhiên ngắt kết nối activesync ,em thử nhiều lần mà lần nào cung vậy , nguyên nhân gì vậy các bác , cứu em với , em đang xài bản rom chán ngắt , muốn đổi mà như ri thì chít >>>:mad:

CongNam

em đã soft SPL và up rom mấy lần rồi , tự nhiên lần này em up lại thì ko đc, em jumtSPL nó ra màn hình trắng rồi tự nhiên ngắt kết nối activesync ,em thử nhiều lần mà lần nào cung vậy , nguyên nhân gì vậy các bác , cứu em với , em đang xài bản rom chán ngắt , muốn đổi mà như ri thì chít >>>:mad:

Bác thử tìm rom gốc của nó up lại thử.

hien88dn

sặc , úp ko đc mà tìm bản gốc gì anh, chưa softSPL mà nó đã ngắt kết nối rồi thì làm sao mà up dc nữa ,huhu, đúng là up rom dễ làm người ta đau tim ghê.....

Lamson

Well-Known Member
Bạn đưa về Bootloader ( Bấm giữ Camera + Chọt Reset) rồi kết nối với PC sẽ có chữ USB góc trái dưới màn hình PPC. Rồi Up lại bản RomShip

asakara

:( Mình hiện đang xài con O2 Neo (Dopod 818) chip G4. Đã tiến hành up ROM WM6 trong chế độ Bootloader (Màn hình 3 sọc màu, kết nối USB). Màn hình hiện IPL/SPL 2.15.0001. Quá trình Up Rom thành công. Nhưng khốn nỗi máy không khởi động vào Win mà cứ hiện ở các màn hình Bootloader 3 sọc trên dù đã Hard Reset và chạy tool exit bootloader. Bro nào có kinh nghiệm xử lý thì giúp mình nhé. Cám ơn nhiều. (Hình như máy mình chưa unlock Rom). Mong các bro hướng dẫn tận tình. :((

Em bị giống bác haiviet,máy em hiện đang dừng lại ở màn hình Bootloader và vẫn kết nối được usb.Vấn đề giờ em cần up lại bước step 1 mà khi em tải bản room WM5 (RUU_Prophet_220729_2207109_024721_QTEK_PTG_Ship) tại đỉa chỉ
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID.exe
thì toàn báo lỗi Read file.Các bác ai có link down bản room gốc WM5 thì cho em xin và ai có cách giải quyết hiệu quả hơn xin chỉ giáo cho em với em xin cảm ơn các bác nhiều :)

TMK123

xin giúp đỡ gấp về Neo

Mình vưa down bản rom mới nhất của bạn SONBLACK và thực hiện uprom
các thao tác bình thường ( vì mình cũng up nghịch nhiều bản rom rồi)
nhưng sau khi up được hơn 50% thì báo lỗi. mình thực hiện dúng như thao tác recovery khi gặp update lỗi nhưng kô được.
bây h nó vãn hiện lên màn hình 3 màu và nó cứ nhấp nháy cái màn hình 3 màu đó hix xin giúp với
Trên màn hình ghi là
IPL 2.15.0001
SPL 2.G4. 4PDA
Phía phải trên cùng có chữ RUU
Mong các bạn hướng dẫn cách khắc phục
Mình đã thử up lại bản rom cũ nhưng nó báo lỗi ngay ERRO 274 : conection
nhưng phía bên dưới trái của màn hình vẫn hiện lên chữ USB

mONG mọi người cho mình giải pháp khắc phục

TMK123

giúp mình với mình đã làm thư Down bản gốc prophet về nhưng vẫn báo lỗi connection
liệu có phải chắc chắn hỏng DOC kô
có cách gì đề test xem có bị hỏng không
hix lo quá