• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GIAO DIỆN DIALPAD CHO WM2003/SE

Status
Không mở trả lời sau này.

duycst

Mình làm được rồi, cảm ơn mọi người. Nhân tiện cho mình hỏi là phần mềm smartdialing này trên máy XDAIIi của mình là version 1.0. Search trên google thì thấy có version 1.1, không biết có sửa được lỗi đó hay không. Utxd tư vấn thêm đi, nếu được thì cho mình link bản 1.1 để cài và test luôn.

Theo mình thấy thì SmartDialing không hay!Nếu muốn hỗ trợ Phone thì qua box Phần mềm ứng dụng PPC cập nhật đó,có phần mềm hỗ trợ gọi nhanh theo tên hay hơn.

vutungcmg

sao em làm như hướng dẫn mà vẫn không được vâyy các bác

Bạn làm như hướng dẫn, nhưng không trích dẫn thì ai biết từ hướng dẫn nào? Đưa lên đi, mình giúp được sẽ giúp hết mình. Dầu gì cũng có chút kinh nghiệm rồi .kekeke

duycst

sao em làm như hướng dẫn mà vẫn không được vâyy các bác

Về trang trước, mình có sẵn file cab đó, có hướng dẫn cách xài lun rùi. Down về giải nén,chép lên thẻ hoặc ở đâu cũng được,chọt vào file đó cho nó tự Install. Nhớ SR sau khi làm theo hướng dẫn mới thấy nhé! :D

mihifa

Cái skin dialpad nầy là do mình tự tạo để ăn theo cái WA2 "Navigator theme"

Mình đã coppy các file ảnh trong folder Windows của ppc, vẽ lại và và save as với "tên, kích thước và định dạng" chính xác theo file gốc, Sau đó chép đè các file nầy vào trong folder Windows của ppc và đã dùng thử thấy rất tốt.
=>Nhờ các bạn hướng dẫn cách nén các file ảnh nầy thành 1 file cab để có thể cài đặt độc lập (không thích gở ra đỗi skin khác, không cần phải sử dụng thêm soft chi cho nặng nề).
Các bạn lập trình viên giúp mình với - Mình còn phải pos lên để các bạn thưởng thức nữa chớ!..hì.hì...;)

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Cái skin dialpad nầy là do mình tự tạo để ăn theo cái WA2 "Navigator theme"

Mình đã coppy các file ảnh trong folder Windows của ppc, vẽ lại và và save as với "tên, kích thước và định dạng" chính xác theo file gốc, Sau đó chép đè các file nầy vào trong folder Windows của ppc và đã dùng thử thấy rất tốt.
=>Nhờ các bạn hướng dẫn cách nén các file ảnh nầy thành 1 file cab để có thể cài đặt độc lập (không thích gở ra đỗi skin khác, không cần phải sử dụng thêm soft chi cho nặng nề).
Các bạn lập trình viên giúp mình với - Mình còn phải pos lên để các bạn thưởng thức nữa chớ!..hì.hì...;)
Bạn cứ post bộ skin riêng lên là được rồi,về các mem khác tự mò.Có cách đơn giản để tạo file cab theo ý bạn muốn là lấy file cab ở mấy trang trước về,dùng CabCE Man mở file cab đó ra,vào tab FILES,xóa hết các file.gif đi,sau đó add những file .gif bạn đã tạo vào,lưu lại thế là xong! Chúc vui! :D

dungde

Mình muốn hỏi là ai có bộ skin DialPad của WM2003SE mà có cài sẵn phần mềm SmartDialing không vậy? Có đứa bạn dùng O2s nó cứ hỏi mãi mà không tìm được !!! :((

hsoncd

Skins

Cái này mình làm lâu rồi, làm thủ công bằng cách lắp ghép trên Photoshop đấy. các bạn dùng thử nhé. Đi cùng bộ là SmartDialing và DialerSkin

tanlinhub

Super V.I.P
Cái này mình làm lâu rồi, làm thủ công bằng cách lắp ghép trên Photoshop đấy. các bạn dùng thử nhé. Đi cùng bộ là SmartDialing và DialerSkin

hsoncd sửa lại mấy cái chữ trong cái nền thành pdaviet.net và nếu cái chữ to hơn và chìm... thì tuyệt cú mèo đấy.

B

B11111111

Guest
Cho mình hỏi tí nếu dùng của 2005 đem qua bên đây chạy được không?
Mình qua 2005 thấy có nhiều cái đẹp quá
Với lại nếu dùng bản Window 2005 thì chạy các hình này được không?
Giờ không có máy OIIs để thử nữa
Xin các cao thủ chỉ giúp với

kiepngheo

Kính biếu ^^!

Năm mới b-) , iem kính tặng các pác cái dialpad do em làm :D , cái này dùng kèm với PSK install (bác MX31214 đã nói ở trang đầu) ;;)

BACHTHAI

chương trình này đâu có tạo skin theo ý muốn được dâu. còn nếu được thì phải lám sao vậy tanlinhub

duycst

chương trình này đâu có tạo skin theo ý muốn được dâu. còn nếu được thì phải lám sao vậy tanlinhub

Về trang 4 ngay trong chủ đề này có đấy. Lần sau nhớ xem qua những trang trước nhé bạn.Thân! b-)

bkit06

những skin này cool quá .. vậy là có thể thoat được cái bản mặt nhàm chán của WmM rùi .. thanks các bác nha

hsoncd

hsoncd sửa lại mấy cái chữ trong cái nền thành pdaviet.net và nếu cái chữ to hơn và chìm... thì tuyệt cú mèo đấy.

Xin lỗi vì bận quá! Như thế này được chưa bác...

kipkip

Năm mới b-) , iem kính tặng các pác cái dialpad do em làm :D , cái này dùng kèm với PSK install (bác MX31214 đã nói ở trang đầu) ;;)

Bác ơi,bác làm thế nào mà thanh bar của bác có dạng 3D vậy?.

kipkip

À bác ơi,em vùa cài cái skinchooservp của bác,Cái này chỉ cài đc trên main memory thoi à.Em cài trên main thì ok nhưng cài vào storage thì không thấy thư mục skin,cáo skin có sẵn nhayy hết ra ngoài storage mà không nằm trong skinchooservp nữa

Status
Không mở trả lời sau này.