• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

bonblue

Có cách nào đưa dữ liệu ( bàn phím, slide, máy tính ) vào trong phần customize để có thể mình chọn lựa cách thay đổi dễ dàng hơn không.Chứ còn nếu thay đổi luôn mặc định thấy sao sao ấy.

quyduc84

Có cách nào đưa dữ liệu ( bàn phím, slide, máy tính ) vào trong phần customize để có thể mình chọn lựa cách thay đổi dễ dàng hơn không.Chứ còn nếu thay đổi luôn mặc định thấy sao sao ấy.

bạn copy các file vô thư mực /var/root/Library/Customize nhé (trong đó có nhiều thư mục bạn phải bỏ cho đúng nhé

tvtung

Dùng chương trình xử lý ảnh mạnh như Photoshop và vẽ những gì bạn muốn rồi lưu 2 file ảnh đó với tên Default_CARRIER_ATT.png FSO_CARRIER_ATT.png với size ảnh là 65x20 pixel

Bác ui, có cách nào làm cho carrier image tự động hiện đúng tên mạng mình đang sử dụng hông vậy? Bác chỉ giáo em với (ngoài cách thủ công/ tự tạo như bác đã chỉ). Cám ơn bác nhiều.

bonblue

Trước là Skin cho Calculator, Dialler nay là Keyboard quá PRO của bộ Awqoah này b-)

Pass : PDAVIET.NET

Làm sao có thể để cái này vào trong thư mục Customize vậy mấy Bác ? :-??:-??
( Em chỉ muốn chơi lựa chọn vậy thôi chứ thấy đổi mặc định rút :| )
Mà sao em đưa những dữ liệu ( các thứ của bác longgiang ) vào mãi mà không đc nhỉ.Các bác chỉ giúp em lần nữa và cụ thể hơn chút dùm em

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
@ quyduc84 : Đó là file fix để tắt chức năng Auto Correction, cách chép đè đó dùng cho 1.0.2, còn trên 1.1.1 các bạn mở Installer lên sẽ thấy mục KB2, cài nó lên là đã có thêm chức năng On/Off Auto Correction trong Settings của KeyBoard. Nhưng cũng có 1 điểm dở trên 1.1.1 là nếu bạn đã cài KB2 để tắt Auto Correction thì chức năng gõ 2 lần phím Space để ra đc dấu "." sẽ bị tắt theo :))

@ tvtung : Mặc định nó sẽ hiện đúng carrier mà mình đang sử dụng mà ?

@ bonblue : Bạn xem kĩ lại bải của quyduc84 nhé :)

beyeuai

cấp cứu dùm mình với! sau khi cài theme caculator xong, click vào thì hiện ra theme caculator mới nhưng tính toán ko được và bị treo máy luôn. Bắt buộc phải restart lại máy. Bây giờ, ko dám đụng vào , vì đụng vào sẽ treo máy. Cho mình xin bản gốc caculator để mình dùng ibricks làm lại.

minhchau7777

Bác LG81 ui, tự nhiên mấy cái theme e cài vào iPhone, hôm nay nó mất sạch phần wallpaper bác ạ, chỉ còn có icon thui, wallpaper là một màu đen xì ạ, bác có cách nào giúp e khắc phục với! Thx bác ạ!

longgiang81

Super V.I.P
Kiểm tra lại xem trong thư mục chứa Themes đã có file Wallpaper.png chưa nhé, hoặc nếu có rồi thì là do SummerBoard nó chưa load lên hết thôi, bạn truy cập vào 1 dứng dụng nào đó rồi thoát ra là nó lên liền :)

bonblue

Coi rồi anh longgiang81 ơi.Nhưng mà em làm như Bác QuyDuc84 mà vẫn bỏ không đc.
Khi em vào customize mà phần keypad thì thấy trong đó có phần mặc định của nó sẵn rồi.Mà chỉ là file ảnh thôi anh ơi.
Em cũng bỏ đc cái đó vào nhưng mà em chọn nó sao nó không thay đổi cái bàn phím mặc định đó là sao ? Reboot lại máy cũng chẳng thấy nó đổi gì hết chơn à

thanhtamcsmn

Gửi bác lg81 có vài điều thắc mắc

Mình đã cài phần thay đổi con trỏ slide theo như hướng dẫn, upload xong roi nhưng không biết mở lên chổ nào hết ?
Phần themes đã làm theo hướng dẫn của Bác tạo fonder tên gì đó, rồi tạo thư mục cho icons chép tất cả các file theo đúng như hứong dẫn, rồi vô summerboard restar lại mà chỉ hiện lên mỗi hình nền mà thôi, không thay đổi icons bạn ơi nhờ Bác chỉ giáo giúp nha,
Nếu sai Bác làm ơn chỉ rõ cách tạo và chỉ rõ đưởng dẫn cho đúng dùm nha !
:)):)):)):)):)):)):))

longgiang81

Super V.I.P
Con trỏ Slide bạn chép 3 file có tên là bottombarknobgray.png bottombarknobgreen.png và bottombarknobred.png vào theo đường dẫn System/Library/CoreService/SpringBoard.app/. 3 Silde này chỉ hiển thị khi máy bạn đang trong chế độ màn hình chờ, khi có người gọi tới và khi tắt nguồn.
Themes của SummerBoard thì tại thư mục chứa themes của bạn thì folder chứa các icon bắt buộc tên phải là Icons ( nhớ viết hoa chữ cái đầu câu ) , chọn Themes sau đó Restart SpringBoard là đc.

hieu1369

longgiang81 ơi mình đã down file springboard về và chép đè lên rồi nhưng mình muốn dùng logo mạng trong custumize thì làm thế nào? mình thấy mấy cái trong đó cũng good lắm nên không muốn tự tạo logo mạng? hay có cách nào lấy mấy cái logo đó ra ngoài rồi dùng ibrickr đưa vào không longgiang81? nếu có thì chỉ cách mình lấy ra ngoài nhé. thx. Mình cũng đã làm như bạn chỉ dẫn rồi nhưng không hiểu sao tắt máy khởi động lại nó vẫn hiện chữ mobiphone như cũ:D đã kiểm tra đường dẫn chính xác rồi:(

Chỉnh sửa cuối:

thanhtamcsmn

Bác longgiang81 oi chỉ mình cài cái sms balloon với
Mình cài thử 1 cái nhưng vô phần custummer mở phần chat balloon 1 hay 2 cũng không thấy đâu hết, Bạn chỉ lại chi tiết dùm cái nhe

thanhtamcsmn

Mình cài themes Ariel làm như mọi cái khác khi mở lên không hiện thỉ logo và Icons như mình down về vậy là sao ha bác longgiang81
Nhờ Bác chỉ dùm nha.

thanhtamcsmn

Mình cài themes Holiday làm như mọi cái khác khi mở lên không hiện thỉ logo và Icons như hình trong holiday mà hiện lên hình nền và icons của Yoritsuki là sao ha bác longgiang81
Sãn hỏi bác muốn xóa themes trong phần này thia xóa sao ha bác
Nhờ Bác chỉ dùm nha

Status
Không mở trả lời sau này.