• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.

romano81

Sao mình thấy cái fw mới này chạy không mượt lắm nhỉ? Mọi người có thấy vậy không? trước mình sử dụng N81 mà thấy chạy còn nhanh hơn. Nhất là về khoản cài đặt và remove ứng dụng. N81 chạy nhanh hơn hẳn. Cái Powermovie mình sài cũng vậy. N81 sử dụng ngon lành kể cả play file hơn 100M. Tua đi tua lại cũng mượt hơn. Còn N82 thi thoảng lại bị giật. Chẳng hiểu nổi

nguyenvansang

Well-Known Member
CÁc bạn xem giúp mình với. Sao mình định Up lên mà ko có V30 nhỉ?? :((
Đang cần gáp. Các bạn có thể hướng dẫn cách ko?

nguyenvansang

Well-Known Member
ko biết có ai biết Code nào của Châu âu mà hiển thì được tiếng Việt ko nhỉ ( Code phải up lên được v30 ấy ạ) Ai test rồi thì giúp mình nha :D

khoabonmat

Active Member
ko biết có ai biết Code nào của Châu âu mà hiển thì được tiếng Việt ko nhỉ ( Code phải up lên được v30 ấy ạ) Ai test rồi thì giúp mình nha :D

Product Code: 0551541 (Vietnam)
Product Code: 0549174 (Euro)

Sử dụng Code Euro, bảo đảm 100% hiện thị tiếng Việt,up dc FW v30,nhưng không bao gồm ngôn ngữ Việt.

Lưu ý,up xong đừng hối hận,nên quyết định kỹ trước khi up.

nguyenvansang

Well-Known Member
Nên sử dụng code euro2 thì đọc tiếng việt chuẩn hơn, ít bị lỗi hơn:) Kinh nghiệm dùng nhiều code euro2 mình thấy vậy:)

Sao anh ko ghi luôn code Euro2 luôn cho em có phải là đỡ mắc công tìm ko? :p
PM: Anh khoa nói nên cân nhắc là sao hả anh?:-??

Zenki

Super V.I.P
Em chơi luôn 3 bản Backup rùi => Liệu có chết ko anh? :mad:)
Mà nó đã Fix lỗi 2 dong cho mục Seach: Internet and My content ngoài Standby chưa anh?

Nếu đã Back up rồi thì còn sợ gì nữa. Up đi :D

Còn cái 2 dòng cho mục Search ngoài Standby không FIX được đâu bạn. Chỉ có nước là bỏ nó đi nhìn cho gọn thôi. Cách bỏ nó đi thì ở đây

http://pdaviet.net/showpost.php?p=454555&postcount=503

Kieu_Phong

Mình chả hiểu Back Up để làm gì ? vì N82 Up lên đâu có mất dữ liệu, Còn nguyên. Nhưng POMPacher và Secman thì không có tác dụng gì nữa.

Zenki

Super V.I.P
Mình chả hiểu Back Up để làm gì ? vì N82 Up lên đâu có mất dữ liệu, Còn nguyên. Nhưng POMPacher và Secman thì không có tác dụng gì nữa.

Back up ở đây là back up cái hack của phone chứ back up dữ liệu làm gì ? Vì cái v30 ở đây không hack được nên mới phải back up lại cái hack. Up lên mà không back up như bạn rồi Rompatcher lẫn Secman không chạy thì còn làm ăn gì được nữa :-??

miu170687

Back up ở đây là back up cái hack của phone chứ back up dữ liệu làm gì ? Vì cái v30 ở đây không hack được nên mới phải back up lại cái hack. Up lên mà không back up như bạn rồi Rompatcher lẫn Secman không chạy thì còn làm ăn gì được nữa :-??

N82 up lên thì hack vẫn còn kô cần phải backup bác ah :D

Zenki

Super V.I.P
N82 up lên thì hack vẫn còn kô cần phải backup bác ah :D

Nếu theo như bạn nói thì trước đây ở FW v20 đã hack và để vậy up thằng lên FW v30 hack vẫn còn tức là vẫn cài PM unsign và truy cập C:\sys\bin bình thường. Vậy tại sao bây giờ ai cũng than là N82 khi up lên FW v30 không hack được :-??

Kieu_Phong

Cài pm unsign thì được vì installserver.exe vẫn còn, nhưng không thể sửa được trong sys và resource nữa. Nếu Backup được cái Hack mà vẫn sửa được trong sys thì chẳng còn ai than vãn nữa

spiderman_anhvu

Nếu theo như bạn nói thì trước đây ở FW v20 đã hack và để vậy up thằng lên FW v30 hack vẫn còn tức là vẫn cài PM unsign và truy cập C:\sys\bin bình thường. Vậy tại sao bây giờ ai cũng than là N82 khi up lên FW v30 không hack được :-??

Đó là vì mọi người format máy rồi up lên fw v30. Sau khi format thì tất cả hack sẽ bị xóa hết. Bây giờ lên v30 không hack được chứ sao :D
Vì thế, nếu ai muốn up lên v30 thì sau khi format ở v20 thì phải hack trước đã rồi mới up. Như thế thì lên v30 không có vấn đề gì khi cài phần mềm :D

như máy mình bây giờ nè! v30, xài thoải mái :D

miu170687

Hack từ FW v20 sau đó up lên v30 vẫn còn hack bác ah ,bởi vậy mới nói N82 up kô mất dữ liệu .:D

minhngoc_stu

Cho em hỏi, khi mình hard reset máy thì phải hack phone lại, nếu up fw 30.xxx vẫn cài pm đc---> khỏi hack nữa, nhưng mình hard reset thì ko thực hiện hack phone như fw 20.xxx đc phải ko?
Máy em lúc mua tới giờ ko biết bị gì mà chỉ vào wifi đc 1 lần duy nhất lúc ở tiệm đt, định up fw coi có khác ko mà sợ quá. nhờ các bro chỉ giáo!

Status
Không mở trả lời sau này.