• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.
Lên V30 4mat cái là toi, nghỉ cài phần mềm unsign trừ khi bạn có cer hoặc là có giữ lại file back up.

Bạn xem FW hiện tại của bạn là bao nhiêu, nếu thấp hơn V20 thì up lên V20 ( ko bit được không nữa:-?? ) Có FW mới cứ up tội gì, được V20 thì tốt, cứ dùng cái đó đừng up lên V30 vội. Không có V20 thì hack>backup lại > up lên V30.

lekhachuy3aa

Cần giúp đở gấp

Có ai khắc phục được lỗi này không? Mình vô phần music player sau đó refresh mà sao nó không cập nhật thêm các bài nhạc mà còn giảm dần số lượng bài hát vậy. Lúc đầu có 50 bài reresh đi còn 49 bài mấy bữa sau refresh tiếp còn 48 bài giờ còn 47 bài trong khi trong thẻ mình có hơn 100 bài hát. Có bạn nào Pro chỉ cách mình khắc phục với. Mình rất cảm ơn. (Mình dùng N82)

tuxedo0802

Có ai khắc phục được lỗi này không? Mình vô phần music player sau đó refresh mà sao nó không cập nhật thêm các bài nhạc mà còn giảm dần số lượng bài hát vậy. Lúc đầu có 50 bài reresh đi còn 49 bài mấy bữa sau refresh tiếp còn 48 bài giờ còn 47 bài trong khi trong thẻ mình có hơn 100 bài hát. Có bạn nào Pro chỉ cách mình khắc phục với. Mình rất cảm ơn. (Mình dùng N82)

Đó là một lỗi nhỏ có thể xảy ra khi bro tháo thẻ ra-vào nhiều lần(mà không tắt máy),Mình cũng bị 1 trường hợp tương tự giống như Bro rồi.Cách duy nhất là:
1>Sao lưu danh bạ điện thoại vào thẻ nhớ
2>Copy những gì cần thiết của thẻ nhớ vào máy tính.
3>Format máy điện thoại bằng "4 ngón" hoặc *#7370#
4>Format thẻ nhớ(Định dạng thẻ) bằng con N82 của Bro
5>Finish------Lúc này máy của bro sẽ chạy ngon.(Chú ý:ở FW 30.0.019 của N82 khi Refresh các bài hát hiện lên lúc đó sẽ không chính xác,VD:Mình có 400 bài hát rồi,copy thêm 8 bài nữa vào thẻ,Refresh lúc này nó chỉ hiện lên có 1 hoặc 2 bài hát lúc nó cập nhật,sau khi cập nhật xong trong danh sách hiện có vẫn là 408 bài hát)8-|

nguyenvansang

Well-Known Member
Các xóa hiện 2 dòng Seach ngoài Standby là : Trước khi up lên hãy copy Folder Fonts trong ổ Z(ROM máy) ra ngoài thẻ nhớ rồi lưu đâu cũng được. Hack phone thành công. Chép thư mục Fonts vừa copy được ấy vào C:\RESOURCE
=> Backup. Change code rồi up lên Ver 30 => Vào quản lý thẻ nhớ để bung bung Backup ra => Vì là Font cũ nên hiển thị chữ nhỏ hơn chút => Sẽ ko còn hiện tượng 2 dòng nữa :D

luuquocthai

Cho mình hỏi máy mình đã up lên V30 rồi, lúc trước vô wifi good lắm, không hiểu sao hôm rồi 4mat xong bây giờ vô wifi khoảng 5-10giây là thấy báo ngắt kết nối. Có cách nào khắc phục xin anh em chỉ giúp. Thanks.

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi máy mình đã up lên V30 rồi, lúc trước vô wifi good lắm, không hiểu sao hôm rồi 4mat xong bây giờ vô wifi khoảng 5-10giây là thấy báo ngắt kết nối. Có cách nào khắc phục xin anh em chỉ giúp. Thanks.
Bạn coi lại sóng WIFI nơi bạn ngồi có tốt không ? Ngắt kết nối có thể dzo mất sóng hoặc sóng yếu nên đt không bắt được thôi chứ không phải dzo format lại máy đâu :) Cảm giác của bạn vậy thôi, chọn chỗ nào có sóng tốt gần gần cái modem tí mà ngồi :)

firstmoment

Mới dùng lại một con N82 black được 2 tuần (hồi trước đã dùng 1 con ver 20.0 nhưng mà bị lỗi màn mình nên phải chia tay em nó, X-( ). Cảm nhận của mình như thế này:

- Ver 30.0 chưa tìm cách hack được nhưng vẫn có thể cài được một số phần mềm thông dụng (Emap 2.02; Opera mini 4.1; X-plore 1.22; Slick 0.43; Resco Photo Viewer 4.5; SmartMovie 3.41; Lịch Vạn Niên 1.0; Handy Expense 3.1; Mobi Reader 5.2 đọc truyện, ebook, dược điển) nói chung cũng tạm đủ dùng, một số phần mềm chưa thử cài (nếu sign rùi chắc okie)

- Phần mềm theo máy:
Music Player giao diện hơi khác một chút (đẹp hơn)
Nokia Maps up lên 2.00
Có thêm Share Online và MyNokia (MyNokia ko biết có j hay ko vì vô nó kêu ko dùng được ở VN)
Flash Player up lên phiên bản mới chơi file Flash mượt hơn, ít bị giật. Hỗ trợ định dạng FLV (một định dạng video phổ biến trên mạng cho chất lượng cao và dung lượng nhỏ). Thử chơi các file kích thước 320x240 và 477x366 đều ổn, không biết có bị giới hạn về kích thước file như một số phần mềm của hãng thứ 3 không. Xem video youtube mượt.
Một số update khác ko quan tâm lắm

- Pin trâu hơn, chụp ảnh đẹp hơn, máy chạy nhanh hơn và ổn định hơn (mình dùng chưa bị treo lần nào)

- Nghe nhạc bằng loa ngoài hay hơn hẳn, nhưng mà tai nghe kèm theo máy thì ... vẫn thế

- Màn hình tối hơn một chút, font chữ to hơn nên hiển thị hơi xấu và không gọn, cảm biến xoay màn hình kém nhạy hơn ver 20.0 nhưng hợp lý hơn và dứt khoát hơn

- Máy mình mới mua nên đã kèm sẵn Ver 30.0 do đó không gặp các sự cố về loa như các bạn mô tả

Nói chung đây là firmware đáng để nâng cấp. Hàng xuất sang Sing, Châu Âu, Bắc Mỹ thường có chất lượng tốt hơn so với nhiều thị trường khác, có thể là vì họ kiểm tra chất lượng sản phẩm đầu vào chặt chẽ hơn và yêu cầu cao hơn. Mình thấy mấy máy N82 Black đợt mới ra có rất nhiều máy bị lỗi màn hình (bị điểm chết), hên xui thôi nhưng có lẽ xuất sang VN nên mới vậy.

Chỉnh sửa cuối:

luuquocthai

Bạn coi lại sóng WIFI nơi bạn ngồi có tốt không ? Ngắt kết nối có thể dzo mất sóng hoặc sóng yếu nên đt không bắt được thôi chứ không phải dzo format lại máy đâu :) Cảm giác của bạn vậy thôi, chọn chỗ nào có sóng tốt gần gần cái modem tí mà ngồi :)

Sóng wifi Good 100% luôn. Ở nhà ngồi kế bên cái router luôn mà. Vô web khoảng 10s là tự báo ngắt kết nối.

Kojiro

Super V.I.P
Sóng wifi Good 100% luôn. Ở nhà ngồi kế bên cái router luôn mà. Vô web khoảng 10s là tự báo ngắt kết nối.

Máy mình dùng cái wireless ở nhà cũng thế, có thể là do nó chứ ko phải do máy bạn à. Mình xách máy mình ra quán cafe thì vô tư, bạn thử đi chỗ khác dùng xem sao.

luuquocthai

Máy mình dùng cái wireless ở nhà cũng thế, có thể là do nó chứ ko phải do máy bạn à. Mình xách máy mình ra quán cafe thì vô tư, bạn thử đi chỗ khác dùng xem sao.

mình cũng thử ở nhiêu nơi rồi, bó sóng mạnh 100% nhưng cũng tự ngắt.
Nghe có người nói chỉnh cái gì đó mà không rõ nữa, tìm hoài không biết chỉnh như thế nào...

Zenki

Super V.I.P
mình cũng thử ở nhiêu nơi rồi, bó sóng mạnh 100% nhưng cũng tự ngắt.
Nghe có người nói chỉnh cái gì đó mà không rõ nữa, tìm hoài không biết chỉnh như thế nào...
Cái này hơi lạ ah nha. Lần nào cũng 10s là tự nó ngắt hả ?

Bạn thử để Setting của nó lại như mặc định xem thế nào :)

Kojiro

Super V.I.P
KJR cũng vào Setting cài cái wireless đó thàng access point dèine luôn rồi nhưng vẫn bó tay. Có thể nó không tương thích :-??

kennh0x

mấy anh biết chổ nào chạy xuống v20 không.bửa em có đem ra cửa hàng ở bà huyện thanh quan nó chạy xuống không được.có ai chạy xuống chưa chỉ em với.em ở tphcm

MinhThang

Manager
mấy anh biết chổ nào chạy xuống v20 không.bửa em có đem ra cửa hàng ở bà huyện thanh quan nó chạy xuống không được.có ai chạy xuống chưa chỉ em với.em ở tphcm

Đến trung tâm bảo hành của NOKIA mình nghĩ sẽ đầy đủ hơn, khỏi mất công đi tìm bạn à.

venusian

Moderator
Đến trung tâm bảo hành của NOKIA mình nghĩ sẽ đầy đủ hơn, khỏi mất công đi tìm bạn à.

Bữa nọ em ra Hà Nội hỏi chỗ chạy xuống V20 rùi. Vào tận 18 Điện Biên Phủ luôn. Họ cũng bảo chỉ bảo là "Chỉ có chạy lại hoặc nâng lên chứ ko hạ xuống đc :D" Tốt nhất là Bác qua http://pdaviet.net/showthread.php?t=22905. Mà xin file key và file cre. Về tự sign lấy.:|

kennh0x

hình như màn hình n82 hơi tối thì phải.có ai bị như vậy không.mình so với n73 thì thua xa luôn.

lamnt0702

hình như màn hình n82 hơi tối thì phải.có ai bị như vậy không.mình so với n73 thì thua xa luôn.

Đúng là màn hình N82 hơi tối so với các con khác và hay bi lỗi death pixel,đã có cách hack để giúp màn hình N82 sáng lên đáng kể đó,bạn chịu khó tìm trong diễn đàn nhé ;)

Đúng là Nokia Care tùy chỗ họ mới down đó anh,có chỗ thì down ok có chỗ lại ko nhận down,chắc run tay :D

vthnhon

SAo mình up bản 30 rồi dùng thời gian bị lỗi up lại vẫn chạy đung 15 phút và cũng chớp chớp màn hình rồi khởi động lại nhưng vẫn y như cũ-các chương trình cài vẫn còn nguyên

spiderman_anhvu

SAo mình up bản 30 rồi dùng thời gian bị lỗi up lại vẫn chạy đung 15 phút và cũng chớp chớp màn hình rồi khởi động lại nhưng vẫn y như cũ-các chương trình cài vẫn còn nguyên

N82 nó thế mà bạn, up fw không làm mất dữ liệu của máy :)

kennh0x

Đúng là màn hình N82 hơi tối so với các con khác và hay bi lỗi death pixel,đã có cách hack để giúp màn hình N82 sáng lên đáng kể đó,bạn chịu khó tìm trong diễn đàn nhé ;)

Đúng là Nokia Care tùy chỗ họ mới down đó anh,có chỗ thì down ok có chỗ lại ko nhận down,chắc run tay :D

em xài v30 đang đợi hack đây.chán ghê

Status
Không mở trả lời sau này.