• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi 6120 ver 5.11 thì hack bằng cách nào anh,có cần file cer không anh

Giờ cứ lung tung cả lên nên cũng ko chắc cái nào hack được cái nào nữa :)

E thử hack bằng hack, ko được thì xin cer hack theo cách 3.

kennh0x

hack bằng cách Drakkarious 3.01 dc không anh.em k có máy thử,nếu k dc em đơi file cer rồi hack.em hack giùm thẳng bạn

rambo12b1

Theme nếu trong App ko có thì bạn nói bạn máy gì đi, mình nói chỗ cho vì theo mình thấy nơi chứa theme khác nhau giữa N73 và N95 :)

Restart máy lại thử nha bạn. Còn bạn muốn đóng cái gì lại, mình chưa hiểu lắm

Mình cài được rồi, thì ra format bằng "7370" vẫn ko phục hồi lại hết như ban đầu, mình phải format bằng "gọi,*,3" rồi format lại bằng 7370, cài thì chạy được rồi, tiếc rằng format bằng "gọi,*,3" thì máy mất hết Wizard và mấy đoạn film giới thiệu về máy, dù sao cũng oke rồi, cảm ơn mấy bạn nhìu...

thien13311

Active Member
máy đã hack rồi. vừa rồi mình restart lai may giờ không thể cài đặt được phần mềm nào cả. co phải hack lại mới được không vậy?!? ai biết làm ơn chỉ dùm với. Cảm ơn nhiều nhiều ^_^

vnpt1706

máy đã hack rồi. vừa rồi mình restart lai may giờ không thể cài đặt được phần mềm nào cả. co phải hack lại mới được không vậy?!? ai biết làm ơn chỉ dùm với. Cảm ơn nhiều nhiều ^_^

Cài vẫn chưa được là có thể bạn hack máy chưa thành công rồi đó .Hãy làm lại xem!

Kojiro

Super V.I.P

Máy bạn máy gì? Fw bao nhiêu? Bạn hack theo cách nào? Nói rõ nhé!

thien13311

Active Member
Máy bạn máy gì? Fw bao nhiêu? Bạn hack theo cách nào? Nói rõ nhé!

mình dùng máy E63 mới mua máy không bít gì đi đến quán hack. Gần đây mình mới biết diễn đàn này. nhưng đọc vẫn chưa hiểu tường tạn nên không biết phải lam như thế nào cả. hic hic..

lekhachuy3aa

Cố lên bạn ah! Cứ từ từ tìm hiểu thì bạn sẽ biết thôi! Xem kĩ hướng dẫn trên diễn đàn. Diễn đàn mình là hướng dẫn kĩ và đầy đủ nhất đó!;)

TOANTIEN

Đã thành công với E 63 khi dùng cách mới,cách dùng modo rắt rối quá.

Ban có thể hướng dẫn cách hack cho mình với , mình cung xài E 63 nhung chưa hack nên không thể cài dặt được ứng dụng gì cả. Cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
Ban có thể hướng dẫn cách hack cho mình với , mình cung xài E 63 nhung chưa hack nên không thể cài dặt được ứng dụng gì cả. Cảm ơn

Cách mới là cách thứ 3 của chủ đề này đó bạn, đọc và làm theo nhé!

lntlqd

okie.cái thằng E63 của e nó đã ngoan ngoãn vâng lời e rồi.thanks các bác nhìu lém. mà cho e hỏi khi cài soft thì bắt buộc phải sign thì mới chạy đc fai kô?

hung66000

okie.cái thằng E63 của e nó đã ngoan ngoãn vâng lời e rồi.thanks các bác nhìu lém. mà cho e hỏi khi cài soft thì bắt buộc phải sign thì mới chạy đc fai kô?

Bạn đã hack đc máy rồi thì cần j sign nữa cứ thế mà cài thôi :D:))

sony

Cho mình hỏi " Cài file RomPatcher.sisx (không cần sign) " << Bước này mình không làm được , máy báo lỗi required application access not granted , mình sign thử rồi cài mà vẫn bị lỗi như vậy. Bước tiếp theo là tạo dir bin trong C:\Sys mình không làm được nó báo can't create dir ........ như vậy không finish được :( , chỉ dùm mình với

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi " Cài file RomPatcher.sisx (không cần sign) " << Bước này mình không làm được , máy báo lỗi required application access not granted , mình sign thử rồi cài mà vẫn bị lỗi như vậy. Bước tiếp theo là tạo dir bin trong C:\Sys mình không làm được nó báo can't create dir ........ như vậy không finish được :( , chỉ dùm mình với

Bạn làm theo cách 3 dùm mình nhé! 4mat 4 ngón lại rồi làm.

sony

Bạn làm theo cách 3 dùm mình nhé! 4mat 4 ngón lại rồi làm.

- Cách 1 trục trặc phần cài Rom patcher do lỗi " Required application access not granter " nên không làm bước mở được C:\sys\bin để copy
- Mình format 4 ngón làm theo cách 3 và cũng gặp lỗi applying patches không done vì chưa copy vào C\sys\bin được ( lý do chưa chạy Rom patcher , thoát Xplorer chạy Rom pacher apply quay lại X plorer rồi copy , cuối cùng chạy lại hellOX ) , mình đã làm thành công =D>

Câu hỏi cuối là : sau khi hack phone thì có được xóa hết phần liên quan đến việc hack không :D

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã có file cer rồi nhưng ma cần phải có sig mới cài được đúng không. Nhưng mà không biết lấy file sig o đâu. hic!

Trời :O File sign là file gì :((

Bạn ơi là bạn, bạn có file cer và file k3y rồi thì dùng nó để sign file HelloOX up tại bài 2 (cách 3) đó. Sign file đó cài vào máy chứ file sign là file gì :(

Hướng dẫn sign tại đây nè: http://pdaviet.net/showthread.php?t=47471