• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

chirstmas90

Bác Phúc check luôn cái pin vs mấy ứng dụng này nọ được hôg ạ ?! Em cứ lo pin bị yếu vs cảm ứng chậm nên hôg dám mua ... Giờ mua về mà pin xài 1 ngày thì thôi rồi !! Sẵn tiện bác up thêm mấy tấm hình về giao diện rồi này nọ của em này ih !! Nhìn mà thèm quá xá :x

bosscarrot

Đã lấy 1 em màu trắng viền xanh,máy gọn nhẹ,mỏng ,thanh mảnh.Nói chung là dể thương,có lẻ hợp với phụ nử hơn.Tuy nhiên nhỏ gọn thì sẽ mất lợi thế là màn hình củng nhỏ lại,chỉ còn 2.9 inch,trong khi đó 5800 tới 3.2 inch,độ phân giải vẫn được giữ nguyên 640 x 360 pixel,điều này làm cho MH sẽ có độ sắc nét hơn 5800.Camera không trang bị ống kính Carl Zeiss nên hình ảnh chụp được chuyển qua PC không thể =5800 được
Máy bán kèm theo thẻ TF 4G,(hổ trợ lên đến 16G)tai nghe giống như mấy loại tai của SonyEricsson,cọng cáp USB kèm theo quá thảm luôn(ngắn chủng hà)
Máy nghe gọi rỏ,tốc độ xử lý tốt.Đã h@ck thành công với HelloOX v2.2.Cài 1 số Pm của N97 và 5800 đều tương thích cả.Như vậy có thể khẳng định là N97,5800 và 5530 đều sử dụng PM của nhau được,vậy củng là thuận tiện cho anh em vọc sỉ chúng ta.
Một điểm hạn chế nửa của máy này là không trang bị camera trước để phục vụ cho video call,trong khi cơ sở hạ tầng mạng 3G của VN sắp hoàn thiện
Tạm thời thế đã,đang test tiếp,có gì sẽ post lên sau.

Video call là con muỗi thôi mà bạn. 3g nó ko đồng nghĩa với video call.
Mà 5530 đâu có hỗ trợ 3g đâu bạn.

hpnokia

Bác Phúc check luôn cái pin vs mấy ứng dụng này nọ được hôg ạ ?! Em cứ lo pin bị yếu vs cảm ứng chậm nên hôg dám mua ... Giờ mua về mà pin xài 1 ngày thì thôi rồi !! Sẵn tiện bác up thêm mấy tấm hình về giao diện rồi này nọ của em này ih !! Nhìn mà thèm quá xá :x
Ứng dụng thì nhửng soft nào cài được cho N97 thì mình đều cài lên 5530,chạy rất mượt,chưa thấy bị khựng như N97.Pin zin 4U của nó mình xài được 1,5 ngày,pin mới thì củng chưa biết như thế nào,thường thì khoảng 1 tháng sau thì mới ổn định được.Mình củng chưa có time nhiều để test,nên củng chưa phát hiện gì nhiều.

begin989

máy này pin hới yếu có 1000mAH. có loại pin nào khoảng 1500mAH để thay cho pin máy này không các bác?

hoangp7

vô lý nhỉ sao máy 58 của mình làm mãi mà vẫn ko làm được thanh danh bạ sau đến tìm kiếm rồi phím tắt như trong hình nhỉ :|

littlecat

vô lý nhỉ sao máy 58 của mình làm mãi mà vẫn ko làm được thanh danh bạ sau đến tìm kiếm rồi phím tắt như trong hình nhỉ :|

Cái này là 5530 XM bạn ơi, FW khác thì giao diện khác, 5800 XM làm sao giống được ! :))

hoangp7

Cái này là 5530 XM bạn ơi, FW khác thì giao diện khác, 5800 XM làm sao giống được ! :))

đấy là bạn ko biết cái này làm được trên 5800 binh thuong.chỉ có điều tớ ko biết làm thế nào nên mới hỏi thôi :)).có bạn nào biết cách giúp cái

thiencom86

đấy là bạn ko biết cái này làm được trên 5800 binh thuong.chỉ có điều tớ ko biết làm thế nào nên mới hỏi thôi :)).có bạn nào biết cách giúp cái

cái đó 5800 làm được nhưng fải cầu nguyện cho tụi nokia nó làm cái FW mới cho 5800 giống 5530.:))

thiencom86

có bác nào xài 5530 chưa? Vấn đề camera có hơn thằng 5800 ko? để mình đẩy em 5800 đi rồi tậu em 5530.:D

MinAh

có bác nào xài 5530 chưa? Vấn đề camera có hơn thằng 5800 ko? để mình đẩy em 5800 đi rồi tậu em 5530.:D

đang xài 58 mà chuẩn bị tuột xuống 5530 ah,lạ nhỉ,camera 5530 yếu hơn 58 đó bạn,đèn cũng íu lại ko có Carl Zeiss như 58 nữa :)

hellmen

camera của 5530 do ko dùng ống kính Carl nên chắc chắn chụp ko đẹp = 5800. Các khuyết điểm của 5530 sao cũng đc hết, e giờ đag wan tâm về việc cảm ứng ko biết có hơn 5800 đc chút tẹo nào ko ạ? Mong anh em nào đag dùng cho xin ý kiến với ạ! Thanks

MinAh

như đã nói ở trên, cảm ứng y hệt 5800,cùng là điện trở chứ đâu fải điện dung mà hơn 5800 :)

NokiaS60V5

Đã có ai dùng con này chưa, nghe bảo là màn hình ko tự xoay theo chiều sử dụng nhưng trên ảnh thì thấy có, thế là sao nhỉ?

ohlexus

Pin em nó thế nào các bác nhỉ,em đang chờ kết quả về pin , nếu yếu quá chắc pải bỏ qua chuyển lên 58

truongminhnhut

Giúp em cài tiếng việt cho nokia 5530.

Em mới mua con nokia 5530 nên định cài tiếng việt cho em nó nhưng lại không biết. Xin các pro hướng dẫn em cách cài tiếng việt cho 5530. Xin cám ơn các anh chị nhiều lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.