• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

nhoc_pinpon

mình đang xài 5530XM mới mua dc 2 tuần đã hackphone bằng hello02, cài nUnlok, và Mykeylock và một ít game còn ngoài ra thì chẳng cài ji` nữa cả. nhưng khỏng mấy ngày nay máy phát sinh mấy lỗi:
1) máy đang bình thường có người gọi điện đến đỗ chuông nhưng úp máy lại thì thì im lìm lun ko chuông ko rung lun:O:O
2) vào phần quản lý cuộc gọi chỉnh mấy cái là máy tự động khởi động lại lun.

mới phát hiện có 2 lỗi ai bít cánh khắc phục thì chỉ cho mình cái nha, rùi ai còn bị lỗi gì nữa thì post vô đây lun để anh em rút kinh nghiệm lun nha. thân .
:(:(:(:(:(

Inuyasha1987

mình đang xài 5530XM mới mua dc 2 tuần đã hackphone bằng hello02, cài nUnlok, và Mykeylock và một ít game còn ngoài ra thì chẳng cài ji` nữa cả. nhưng khỏng mấy ngày nay máy phát sinh mấy lỗi:
1) máy đang bình thường có người gọi điện đến đỗ chuông nhưng úp máy lại thì thì im lìm lun ko chuông ko rung lun:O:O
2) vào phần quản lý cuộc gọi chỉnh mấy cái là máy tự động khởi động lại lun.

mới phát hiện có 2 lỗi ai bít cánh khắc phục thì chỉ cho mình cái nha, rùi ai còn bị lỗi gì nữa thì post vô đây lun để anh em rút kinh nghiệm lun nha. thân .
:(:(:(:(:(

:)) nghe bạn nói thì có vẻ ko fải là 2 lỗi gì cả. Thứ nhất lỗi 1 của bạn ko fải là lỗi mà là tiện dụng thì đúng hơn, cũng giống 5800 khi có ai gọi đến úp máy nó tự động tắt chuông, nếu bạn đang cần sự yên tĩnh bất chợt chuông nổ (ví dụ đang trong lớp hay phòng họp chẳng hạn) thì như vậy ko quá tiện sao. Thứ 2 khi bạn vào quản lý tập tin nghịch mìh đoán chắc bạn nghịch cái fần thứ 3 sao lưu chứ gì, nếu bạn nghịch linh tinh ấn vào fần "khôi phục" dù là khôi phục cái gì nó cũng tự reset lại máy sau khi khôi phục xong hết bạn ạ

NokiaS60V5

Mình đang phân vân giữa 5530 và 5800, con 5530 thì ko có 3G nhưng mình chỉ muốn ứng dụng 3G để lướt web chứ ko dùng các chức năng khác thì nên chọn con nào nhỉ?

Inuyasha1987

Mình đang phân vân giữa 5530 và 5800, con 5530 thì ko có 3G nhưng mình chỉ muốn ứng dụng 3G để lướt web chứ ko dùng các chức năng khác thì nên chọn con nào nhỉ?

Nếu cần lướt web thì nên chọn 5800 vì 2 lý do

1. Màn hình to hơn

2. Khi ở chỗ ko có wifi thì lướt web bằng gprs rất chậm, onl bằng 3G mới nhanh đc vậy nên nếu tiêu chí đặt ra là lướt web thì nên chọn 5800

P/s : tuy nhiên vẫn lưu ý bạn về mức độ tài chính vì 5800 mới chính hãng tầm 6tr còn 5530 mới chính hãg tầm 4tr8 tức là chênh nhau 1tr2 nên nếu cảm thấy tài chính ko dồi dào thì suy nghĩ lại xem còn dư thì ko cần fải nói ^^

godofwar1991

mấy anh ơi em cũng mới mua con 5530 này về mà hok bik hack phone.
bi h có thể ra tiệm nhờ người ta hack hok bik có dc ko:-?

khakitust

có ai chỉ chi tiết cách hack phone 5530 ko, lúc trước toàn xài moto giờ chuyển qua xài nokia. gio potay.com luôn :-?

nhoc_pinpon

mấy anh ơi em cũng mới mua con 5530 này về mà hok bik hack phone.
bi h có thể ra tiệm nhờ người ta hack hok bik có dc ko:-?

có ai chỉ chi tiết cách hack phone 5530 ko, lúc trước toàn xài moto giờ chuyển qua xài nokia. gio potay.com luôn :-?

hack 5530 qua bên topic phần mềm đó bạn dùng hello0X2 có hướng dẫn hack cho 5800Xm với n97 đó mình cũng mới mua 5530 hack ok lắm mà =))=))

khakitust

thanks các AE nhiều, thức nguyên đêm qua, sau 1 hồi mò mẫm cũng đã hack được con N5530 rùi :mad:)

thelovemyth

cho e hỏi thỉnh thoảng màn hình 5530 của e tự nhiên sáng lên ! hk hiểu vì lý do gì .rồi nó lại tắt xuống ! có lúc nó sáng lên hiện quảng cáo tin tức của SuperSim rất phiền phức !
có ai như e ! xin chỉ giúp

Khoaaa

cho e hỏi thỉnh thoảng màn hình 5530 của e tự nhiên sáng lên ! hk hiểu vì lý do gì .rồi nó lại tắt xuống ! có lúc nó sáng lên hiện quảng cáo tin tức của SuperSim rất phiền phức !
có ai như e ! xin chỉ giúp

Do tác dụng của super sim đó vào mục LiveInfo tắt là đc

Posted via Mobile Device

thelovemyth

nghe nói N900 chơi đc game nông trại trên facebook rồi ! k biết đến lúc nào mình mới chạy đc game này trên 5530 nữa ! tiện thế cho e hỏi cái về iphone : nông trại có chơi đc trên iph k ah !

Inuyasha1987

nghe nói N900 chơi đc game nông trại trên facebook rồi ! k biết đến lúc nào mình mới chạy đc game này trên 5530 nữa ! tiện thế cho e hỏi cái về iphone : nông trại có chơi đc trên iph k ah !

Mình nghĩ ko đc vì nó ko đc hỗ trợ plash full bạn ạ trong khi N900 khi bán ra đã đc giới thiệu là có plash full mà, còn các hệ điều hành khác đầu năm 2010 sẽ có đủ plash full hết còn IP thì chưa thấy thông báo gì :)

thelovemyth

đt s60v5 như 5530 của e có thể chạy trang web dưới đc không ! ~ trang web bảng điện tử giao dịch chứng khoán !

www.ssi.com.vn:8080/ho.aspx

trang này giao dich từ 8 đến 11h AM
như trên máy tính thì nó tự cập nhật giá cả ! từng phút ! từng phiên !
k bít máy đt chạy đc như thế k

Inuyasha1987

đt s60v5 như 5530 của e có thể chạy trang web dưới đc không ! ~ trang web bảng điện tử giao dịch chứng khoán !

www.ssi.com.vn:8080/ho.aspx

trang này giao dich từ 8 đến 11h AM
như trên máy tính thì nó tự cập nhật giá cả ! từng phút ! từng phiên !
k bít máy đt chạy đc như thế k

Bạn test thử xem là biết ngay thôi mà chứ mình ko chơi chứng khoán thì sao biết đc ^^! Hiện h thì 5530 và 5800 chưa có hỗ trợ plash full mà chỉ là plash litte nên lướt web còn nhiều thứ bị hạn chế lắm

thelovemyth

tại mình nhử òi ! mà k đc ! muốn hỏi các bạn chạy thử xem nó cần ứng dụng nào để chạy k ! so sánh 5530 với Iphone mình muốn đổi lên

Inuyasha1987

NÓ bán kèm thẻ 4G không các bạn

Tất nhiên có kèm thẻ nhớ 4G chứ bạn

tại mình nhử òi ! mà k đc ! muốn hỏi các bạn chạy thử xem nó cần ứng dụng nào để chạy k ! so sánh 5530 với Iphone mình muốn đổi lên

Mình ko rõ có phần mềm hỗ trợ theo dõi chứng khoán hay ko, ko chơi cái này nên ko để ý lắm nhưng chắc cũng chưa có :D. Còn bạn muốn đổi lên IP thì ok thôi, có đủ tiền thì cứ đổi vì IP tất nhiên hơn 5530 rồi nhưng nên đổi IP 3G chứ IP 2G thì ko nên dùng, đổi 2G thì có hơn nhưng cũng lắm tật ^^!

Chỉnh sửa cuối:

cowboy2006

Hiện mình mới mua 1 kon Nokia 5530.Sau khi xem kỹ sách hướng dẫn thì thấy dòng "Không che vùng phía trên màn hình cảm ứng ví dụ như miếng dán bảo vệ hay băng dính".Vậy là sao.Tại sao không được dán miếng bảo vệ.Mình muốn bảo vệ DT tốt hơn nên định dán thử.Nếu dán vào thì có bị gì không.Ai biết giải đáp giúp mình với!

Status
Không mở trả lời sau này.