• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

chirstmas90

gọi nghe bình thường trên 4 ngày,chơi games nghe nhạc lướt web, thì 2 ngày

Sao mà " trâu một cách ngộ nghĩnh " thế nhỉ ?! Mình đã xài thử và nếu nghe gọi bình thường chỉ được 2~2.5 ngày là cao lăm ! Còn nghe nhạc + ứng dụng ==> 1.5 ngày là cao !! Tới 4 ngày thì đúng là lạ thiệk !

MinAh

Mua o da%u the cac Bac'
bạn ra các cửa hàng đt đều có mà,FPT fân fối chính thức rùi nên TGDD có hàng chính hãng,cửa hàng đt cũng có chính hãng lẫn xách tay

Sao mà " trâu một cách ngộ nghĩnh " thế nhỉ ?! Mình đã xài thử và nếu nghe gọi bình thường chỉ được 2~2.5 ngày là cao lăm ! Còn nghe nhạc + ứng dụng ==> 1.5 ngày là cao !! Tới 4 ngày thì đúng là lạ thiệk !

ừ đúng là lạ thiệt tại dung lượng pi ko cao mà,chắc tại màn hình nhỏ chỉnh các chế độ thấp để tiết kiệm pin nên dc lâu chăng..

nhoc_pinpon

em dang xài con này thấy cũng hay lắm đó các bác
ưu điểm: WLAN nhanh, cảm ứng nhạy, nghe nhạc hay nói chung là nhiều...
khuyết điểm: pin hơi yếu, ko có 3G

Tuxedo862010

Posted via Mobile Devicebro nào sài qua rôi mình hoi chut , pin con này nêu nghe nhac lien tuc duoc bao lau ? ( loa ngoai , tai phone ) sài the 8gb có duoc không ? Có out tv không .vào web có nhanh không (không wlan) Mình thuong dung mobile online ca ngay . Kêt em này nhung chi ngai pin cua nó .mua thêm 1 qua pin nua dung duoc không . Anh em dung qua rôi chia se chut .thanks !

tal0v3t

tối qua..rút cái thẻ nhớ..sau đó kắm vào .. it blin !!! bàn phím ảo, contact và phím xanh ko hoạt động , reset lại máy thì bị treo ..nhưng rút thẻ ra thì lại lên đc máy..
ai đã gặp ?? có cách nào giải quyết tốt nhất hoặc ai biết hard reset như kiểu 4 ngón thì chỉ giáo
còn 1 cách giải quyết nhưng phải hack fone, đang chờ mấy mod cho file cer :( hơi bị buồn

PigPoo

tối qua..rút cái thẻ nhớ..sau đó kắm vào .. it blin !!! bàn phím ảo, contact và phím xanh ko hoạt động , reset lại máy thì bị treo ..nhưng rút thẻ ra thì lại lên đc máy..
ai đã gặp ?? có cách nào giải quyết tốt nhất hoặc ai biết hard reset như kiểu 4 ngón thì chỉ giáo
còn 1 cách giải quyết nhưng phải hack fone, đang chờ mấy mod cho file cer :( hơi bị buồn

Trời ơi, đang định lên post bài hỏi về vấn đề này thì thấy có ng` bị giống mình nè.

Hôm qua mình kết nối máy với pc, lúc rút ra thì cái nút xanh (dùng để gọi) và bàn phím ảo (dùng để bấm số gọi) và nút contacts ngoài homepage không hoạt động nữa :(( Thêm cái nữa là những gì mình cài trong thẻ nhớ lại không hiện trên máy nữa : tin nhắn, game, theme, apps :( Chỉ có mỗi nhạc và video là vẫn mở ra được.

Mình thử tháo thẻ nhớ và reset máy về Factory Settings. Xong không lắp thẻ nhớ vào vội thì vẫn bị lỗi nút không hoạt động như trên :( Vậy mình nghĩ chắc do máy của mình lỗi rồi. Thê thảm hơn là mình Creat new profile -> máy bị treo :(( Vừa xách về đc mấy ngày đã lỗi tùm lum thế này rồi :( Có ai biết cách giải quyết không. :-/

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
mjh xài 5800 cũng bị vụ treo máy khi khởj động nè fải tháo thẻ ra mới lên, mjh đã nghiên cứu 1 thời jan mới tiềm ra đc vấn đề là do cài nhiều pm và xung đột pm lúc khởi động nên treo máy

Inuyasha1987

Trời ơi, đang định lên post bài hỏi về vấn đề này thì thấy có ng` bị giống mình nè.

Hôm qua mình kết nối máy với pc, lúc rút ra thì cái nút xanh (dùng để gọi) và bàn phím ảo (dùng để bấm số gọi) và nút contacts ngoài homepage không hoạt động nữa :(( Thêm cái nữa là những gì mình cài trong thẻ nhớ lại không hiện trên máy nữa : tin nhắn, game, theme, apps :( Chỉ có mỗi nhạc và video là vẫn mở ra được.

Mình thử tháo thẻ nhớ và reset máy về Factory Settings. Xong không lắp thẻ nhớ vào vội thì vẫn bị lỗi nút không hoạt động như trên :( Vậy mình nghĩ chắc do máy của mình lỗi rồi. Thê thảm hơn là mình Creat new profile -> máy bị treo :(( Vừa xách về đc mấy ngày đã lỗi tùm lum thế này rồi :( Có ai biết cách giải quyết không. :-/

Bạn đang dùng version mấy ? Hiện tượng kết nối PC sau đó tắt kết nối PC rồi rút usb ra thỉnh thoảng cũng có trường hợp bị như bạn, người nào bị nhẹ hơn thì có thể là mất ảnh vài icon hoặc mất hình nền ..v..v. Về nguyên nhân thì có lẽ chủ yếu là do xung đột gây ra, thường thì khi bị thế tắt máy hoặc tháo pin bật lại là bt nhưng nếu lần nào cắm usb cũng bị thế thì fải xem lại firmware. Còn nếu bạn cắm 1 lần mà bị lỗi như bạn vừa nêu mà 4mat bằng *#7370# vẫn ko hết thì quả thật đáng lo đấy. Mình nghĩ bạn nên plash lại firmwave để khắc phục tận gốc lỗi này

NokiaS60V5

Trong ảnh nhìn máy to vì chiều dài đã đc thu lại bớt, tăng chiều rộng ảnh lên, ngoài đời thì màn hình 5530 nhỏ lắm:(, chỉ đc cái dài

PigPoo

Bạn đang dùng version mấy ? Hiện tượng kết nối PC sau đó tắt kết nối PC rồi rút usb ra thỉnh thoảng cũng có trường hợp bị như bạn, người nào bị nhẹ hơn thì có thể là mất ảnh vài icon hoặc mất hình nền ..v..v. Về nguyên nhân thì có lẽ chủ yếu là do xung đột gây ra, thường thì khi bị thế tắt máy hoặc tháo pin bật lại là bt nhưng nếu lần nào cắm usb cũng bị thế thì fải xem lại firmware. Còn nếu bạn cắm 1 lần mà bị lỗi như bạn vừa nêu mà 4mat bằng *#7370# vẫn ko hết thì quả thật đáng lo đấy. Mình nghĩ bạn nên plash lại firmwave để khắc phục tận gốc lỗi này

Khổ quá, mình là con gái lại mới dùng dòng Symbian này lần đầu nên chưa hiểu lắm về firmware. Có lẽ phải ngồi tìm hiểu thôi. :( Trước mình dùng Windows Mobile, vọc cái Uprom của nó cũng đã vất vả lắm rồi. Giờ lại tìm hiểu hack phone và firmware. Mình tháo pin, res máy, cài lại về Factory Settings đủ cả rồi mà vẫn bị. Quả thật là đáng lo. Thank bạn vì đã góp ý :D

tal0v3t

bạn cứ bình tĩnh.. sẽ có cách giải quyết.. lỗi này là lỗi chém chả của 5800 và 5530 .. 5800 thì format đc..là nhanh .. nhưng 5530 có cách khác .. đây ko phải là lỗi nghiêm trọng ..mà chỉ là lỗi do theme của máy ... chứ ko hỏng j hết đâu ..vẫn dùng bt mà.. cần dialpad thì vào menu rồi bấm nút xanh là hiện dialpad ngay..mình đang nghiên cứu cách sửa của mấy ông bạn tây..đang thử làm xem có kết quả ko

TruongHan

Super V.I.P
Xài 5530 cả tháng nay,hack,r@ck,Up,Cài,Gỡ,Xóa từa lưa mà chưa từng bị lỗi gì,mới format có 2 lần,vậy là tốt hơn trước xài 5800 >:)

tal0v3t

You need to have your phone hacked. Here are the 2 easy steps after you do that.

1. Go to c:\private\10202BE9\persists\ folder and delete file delete 10275102.cre.
2. Restart your phone.
3. After restarting just change your home screen settings to Basic or Contacts Bar settings then back to Shortcuts bar setting.

Voila! Home screen shortcut buttons are back and the home screen is again functioning.
you need hack fone before use this fuction :D hy vọng thành công

tal0v3t

đã test thành công.....................lấy lại shortcut bar =))

có người xui flash ớn quá :)) lạnh gáy

bạn gái làm theo cách của mình nhé..ok 100%

Chỉnh sửa cuối:

vicky3103

Với tầm giá đó 5530 là một lựa chọn thich hợp cho ai it tiền mà thich xài cảm ứng. :)

Status
Không mở trả lời sau này.