• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

0916131417

:D
-các bác cho em hỏi xí:bên Anh bán 5530 khoảng 4t (nghĩa là mua đứt lun) hay còn phải thêm tiền hợp đồng sử dụng theo tháng nữa
-vài tuần nữa em có ng nhà đi Anh tính lấy 1 em nhưng sợ mua tiền mặt 4t rồi + thêm tiền sử dụng dịch vụ hay thuê bao mạng....(đại loại vậy) ...........thì toi
-mua về đây là sử dụng ngay(sim nào cũng dc) hay có cần unlock phần mềm-cứng-ghép sim gì ko ạ(em fan sharp nên hay lo vấn đề này)
thanks các bác nhìu

4tr là giá máy mới không cần hợp đồng đâu bạn b-)
Theo mình thì bạn nên chờ bán ở Việt Nam rồi mua :-?
Mua bên đó về lỡ hư thì không đi bảo hành đc:(
Ở mình đắt hơn thì cũng chỉ khoảng 4tr5 thôi.:D
Thân!

heoconditbu

vâng nghe cũng có lý,nếu rẻ hơn vài trăm thì mua ở vn quách(dc bảo hành,tiếng việt..........)...nhưng em đợi các bác xài trước ổn thì em đua theo ko quay lại sharp

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Theo mìh con 5530 này khi mới bán chắc ko phải 4tr5 đâu, mấy hôm trước có xem thì ở 1 số nước đã bán với giá tầm 5tr, chắc về vn cũng fải tầm giá đó

P/s : Vừa mới lên aha xem, ở việt nam có cửa hàng bán rồi nhưng đúng là cửa hàng đầu tiên, nó chém 5tr6. Vậy chỉ tầm 1 tháng nữa thôi là hàng về đầy ở việt nam đây :)) http://www.aha.vn/search/?keyword=5530&type=sp

Còn đây là hình ảnh và chi tiết em nó trên trang web của công ty rao bán : http://tintucdtdd.vn/ProductDetail.aspx?idpro=4016&proName=Nokia 5530 XpressMusic

Chỉnh sửa cuối:

heoconditbu

vâng đợi tầm tháng nữa fix lỗi,fix giá mua là vừa....cảm ứng ko biết khá hơn 5800 tẹo nào ko...lạy trời....

Inuyasha1987

Ôi trời ơi 5530 mới về mà giá còn đắt hơn cả 5800, pó tay lun. Ở trong hcm đó, 5530 thì bán 5tr5 trong khi 5800 rớt giá chỉ còn 5tr1-5tr2 hàng chính hãng fullbox hẳn hoi =))

mucelago

Active Member
Hình như bạn lộn, 5800 vẫn giá 6.280.000 cơ mà, vừa check giá xong ở VTA, TGDD và Mai Nguyên. Chắc bạn xem nhầm giá hàng xách tay rồi.

MinAh

Ôi trời ơi 5530 mới về mà giá còn đắt hơn cả 5800, pó tay lun. Ở trong hcm đó, 5530 thì bán 5tr5 trong khi 5800 rớt giá chỉ còn 5tr1-5tr2 hàng chính hãng fullbox hẳn hoi =))

chà,vậy cho mình gửi 5tr2 mua con 5800 chính hãng dùm =­­..bà chị mới báo giá xách tay 5tr1

Inuyasha1987

Hình như bạn lộn, 5800 vẫn giá 6.280.000 cơ mà, vừa check giá xong ở VTA, TGDD và Mai Nguyên. Chắc bạn xem nhầm giá hàng xách tay rồi.

Oh đâu có, mình xem toàn xem cập nhật giá trên aha thôi, trên đấy khá toàn diện các trang, xem vị trí những nơi bán giá rẻ mà ghi hàng chính hãng, sau đó ta đến mua xem mà đúng hàng chính hãng thật thì tội gì ko mua nhỉ :)). Đây cho các bác xem các địa chỉ bán hàng ở hcm : http://www.aha.vn/sanpham/nokia-5800-xpressmusic_seller_55917.html&placeId=3&ordering=price-up

Đó các bác xem rùi lên trang chủ của nó xem trên website xem có đúng hàng chíh hãng ko, hàng ở hcm thường đua theo mốt nên giá sút nhanh lắm ko cứng giá như ở hà nội, thường thì mình thấy sau 3-5 tháng giá hà nội mới giảm đc như giá hcm ở thời điểm 3-5 tháng trước nên mình thường tham khảo giá ở hcm để đoán tầm xuống giá ở hà nội :D

chà,vậy cho mình gửi 5tr2 mua con 5800 chính hãng dùm =­­..bà chị mới báo giá xách tay 5tr1

Sorry nhưng mình ở hà nội mà, thông tin hiện lù lù kia kìa, bác có quen ai ở hcm mà sành thì nhờ họ mua hộ cho chứ mình đâu có bít ^^!, hồi trước định mua N82 lúc gần tết cũng định nhờ gửi cho ông anh trong đó mua hộ rồi ra chơi thì đưa mình nhưng sau lại kết 5800 thế là quyết 5800 luôn :))

P/s : Với hàng mà bạn cảm thấy rẻ hơn so với những nơi khác nhiều thì cũng nên ktra kĩ hơn nếu thấy chuẩn thì hẵng mua chứ đừng vội mờ mắt bởi giá nhé. Sở dĩ giá nó chênh nhau cũng có nhiều nguyên nhân như tiền thuê cửa hàng, muốn thanh lý hàng cũ để mua lượt hàng mới hoặc do ăn lợi nhuận ít hơn .... nên ko fải cứ hàng giá rẻ là hàng kém chất lượng còn hàng giá cao là tốt đâu, lấy ví dụ như mấy cái hàng đt bán ở siêu thị với plaza toàn là hàng ko fải chỉ chuyên về mặt hàng đó nên nó vừa ít hàng lại giá cao nên mình chả bao h thích mua hàng ở mấy chỗ này

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P

Xác nhận là hàng chính hãng vẫn còn 6t2,xách tay rẻ hơn chắc 1t :)

Inuyasha1987

Xác nhận là hàng chính hãng vẫn còn 6t2,xách tay rẻ hơn chắc 1t :)

Ở mấy cửa hàng MaiNguyen và TGDD thì mình biết nhưng thấy giá ở chỗ chúng nó cũng toàn giá cao ko hà, TGDD có mở cửa hàng ở hà nội ngay chỗ đầu Thái Hà mình cũng xem rùi nhưng quả thật bọn này bán giá cao thật. Vẫn biết nghe nói là chúng nó đảm bảo chất lượng tốt nhưng cũng chỉ là nhập khẩu về bán và có thể khâu bán hàng tốt thôi chứ nó cũng đâu thể bảo hành ngay tại đấy, hễ hàng chính hãng sửa thì toàn lên care mà. Vậy nên theo mình thì cứ fải kiếm toàn diện các công ty nào bán, khảo giá nó xem thế nào, xem qua giới thiệu trên web rồi đến đó xác nhận xem đúng hàng công ty có thẻ bảo hành, số IMEI chuẩn, test máy ko làm sao, đầy đủ fụ kiện thì ta rinh thôi, tốn công 1 chút nhưng sẽ đc giá rẻ hơn ^^! Mà vì hàng là do fân fối về nên nếu có lỗi thì cũng chưa chắc những nơi uy tín với giá cao đã ko bị lỗi, ai đảm bảo 100% trong số hàng của những công ty nổi tiếng bán ra ko bị lỗi như lỗi màn hình hay cong vênh vỏ như 5800 nhà mình đâu :D

MinAh

chị mình dưới Châu Đốc kế cửa khẩu,dân ở đó gọi là "gò",chẳng bít chỗ nào,nhà mình toàn mua đt dưới đó đem lên,rẻ hơn hàng xt trên này khoảng 2,300 mà cũng ngon cơm chứ ko lỗi fải j,tại mình thấy 5800 nghe nói nhìu lỗi nên mua hàng cty ở đây thui,gí 5tr1 là hàng xt đưới đó :D

MinAh

tin nống hổi nè
'Dế' cảm ứng rẻ nhất của Nokia đến VN

Phiên bản cảm ứng phổ thông 5530 XpressMusic đã chính thức xuất hiện tại nhiều cửa hàng với giá khoảng 5 triệu đồng.

Nokia 5530 XpressMusic tại Việt Nam có giá 5 triệu đồng. Ảnh: Symbianworld.

Giá bán trên dưới 5 triệu đồng của 5530 XpressMusic tại thị trường Việt Nam đúng bằng với mức mà nhà sản xuất này công bố vào tháng 6 năm nay (199 euro). Đây là chiếc smartphone chạy S60 5th edition thứ ba của Nokia bán ra sau 5800 năm ngoái và N97 tháng 6 vừa rồi.

Đây là model cảm ứng rẻ nhất của Nokia, nhưng cao hơn các phiên bản của Samsung và LG như Cookie, Star, Star Wi-Fi (có giá từ 3,4 đến 4 triệu đồng), tuy nhiên lợi thế của 5530 XpressMusic là máy có hệ điều hành, hỗ trợ kết nối Wi-Fi.

Nokia 5530 XpressMusic là model rút gọn của 5800, máy có thiết kế nhỏ hơn, màn hình còn 2,9 inch, camera vẫn là 3,2 Megapixel và thêm một đường viên kim loại cứng cáp xung quanh. Model này không hỗ trợ kết nối 3G, nhưng người dùng có thể duyệt web tốt qua Wi-Fi

Nguồn bài viết:
http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2009/09/3B9B0C6D/

heoconditbu

có bác nào xài thử chưa ạ,,,cảm ứng dc ko hay chuối cả nải lun,nhìn cảm ứng 5800 oải quá...cứng đơ

MinAh

bạn mình xài rùi,ih chang 5k8,cảm ứng điện trở lun mà,có cái mỏng hơn,nhỏ gọn hơn nên mình nghĩ nữ xài đẹp hơn,tại con nhỏ bạn nó xài màu trắng nữa,nhìn chuẩn,nói chung chức năng ih hệt 5k8 đó.wên test cái vụ viền inox ỏ nhựa :D

Inuyasha1987

bạn mình xài rùi,ih chang 5k8,cảm ứng điện trở lun mà,có cái mỏng hơn,nhỏ gọn hơn nên mình nghĩ nữ xài đẹp hơn,tại con nhỏ bạn nó xài màu trắng nữa,nhìn chuẩn,nói chung chức năng ih hệt 5k8 đó.wên test cái vụ viền inox ỏ nhựa :D

Nói chung mình thấy con này giá tốt đấy nhỉ, mới ra mà có 4tr8, sau này sụt giá thì ko biết xuống đến bao nhiêu đây. Star wifi chắc mệt với con này đây ;;)

MinAh

Nói chung mình thấy con này giá tốt đấy nhỉ, mới ra mà có 4tr8, sau này sụt giá thì ko biết xuống đến bao nhiêu đây. Star wifi chắc mệt với con này đây ;;)

star wifi thua chắc rùi,cái này có hệ điều hành y như 5800 mà,có đìu hỏi nhỏ với ko có 3G thui,nhìn ở ngoài cũng dễ thương lắm,bên TGDD bán 5tr049

hpnokia

Đã lấy 1 em màu trắng viền xanh,máy gọn nhẹ,mỏng ,thanh mảnh.Nói chung là dể thương,có lẻ hợp với phụ nử hơn.Tuy nhiên nhỏ gọn thì sẽ mất lợi thế là màn hình củng nhỏ lại,chỉ còn 2.9 inch,trong khi đó 5800 tới 3.2 inch,độ phân giải vẫn được giữ nguyên 640 x 360 pixel,điều này làm cho MH sẽ có độ sắc nét hơn 5800.Camera không trang bị ống kính Carl Zeiss nên hình ảnh chụp được chuyển qua PC không thể =5800 được
Máy bán kèm theo thẻ TF 4G,(hổ trợ lên đến 16G)tai nghe giống như mấy loại tai của SonyEricsson,cọng cáp USB kèm theo quá thảm luôn(ngắn chủng hà)
Máy nghe gọi rỏ,tốc độ xử lý tốt.Đã h@ck thành công với HelloOX v2.2.Cài 1 số Pm của N97 và 5800 đều tương thích cả.Như vậy có thể khẳng định là N97,5800 và 5530 đều sử dụng PM của nhau được,vậy củng là thuận tiện cho anh em vọc sỉ chúng ta.
Một điểm hạn chế nửa của máy này là không trang bị camera trước để phục vụ cho video call,trong khi cơ sở hạ tầng mạng 3G của VN sắp hoàn thiện
Tạm thời thế đã,đang test tiếp,có gì sẽ post lên sau.

Status
Không mở trả lời sau này.