• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi logo mạng cho S60 v3!

Em_be_hu

Híc sao jo e làm dc nhưng khi mở lên thì máy báo đại ý là ko mở dc do ko hỗ trợ loại tin nhắn này. Hic, hic e đành phải hack phone rồi nhét trực tiếp nó vào folder private. Có cách nào để cho máy đọc dc tn logo op ko? giúp em?

Kojiro

Super V.I.P
Thật sự là N82 k có mục đó để chỉnh đâu! Muốn mất thì phải xóa logo đo đi thôi!

Muốn hiện được cái mục đó bắt buộc máy bạn phải đổi logo 1 lần rồi thì nó mới hiện lên.

Kojiro

Super V.I.P
Đổi đi đổi lại mà vẫn k thấy hiện lên! K hiều nỗi nữa!

Chủ đề này cũng cũ quá rồi. Chỉ cần hack phone là dùng logo màu luôn. Có lẽ khóa topic này :)

linhntk3788

Mình thấy được đấy chứ, xóa làm gì? Sao bạn không lập 1 topic về tạo logo màu đi..Mình thấy hay đó..!!

linhntk3788

Dòng thứ 2 mình hổng hiểu, bạn nói rõ hơn được kô Kojiro :"2. Cắm điện thoại vào, dùng chế độ Mass Storage hay cắm thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ cũng được, nhớ chọn Show all file, để hiện file ẩn lên nhé, tạo thư mục private\1000484b\mail (nếu bạn lưu tin nhắn trên thẻ nhớ thì đã có sẵn thư mục này rồi, còn không thì tạo mới - khi đó nhớ sao lưu thư mục này ra vì khi thực hiện các tin nhắn trong thẻ nhớ sẽ bị xóa hết) ".
Mình cũng tạo file Private\1000484b\mail rùi nhưng làm tiếp bước 3 thì không thấy file Mail2 đâu hết..huhu..

linhntk3788

Hay quá, làm được rùi..Thanks.. Còn làm logo màu thì sao hả Kojiro,có thể làm theo cách này mà không hack được không? Mình thấy Hack mệt quá..hihi..

KenVy

Mình muốn tạo 1 logo màu chẳng hạn tên mình nhưng mình muốn khi hiện lên thì cái logo nó chỉ thấy chữ thôi mà ko có cái khung nền trắng, ae nào biết thì chỉ giùm cái nha...

vietanhnb

Kojiro ơi thay đổi số ở trong bước 4 như thế nào(trong bảng co 04 số 30 22 F2 10 làm như thế nào để thay được 03 số cuối này). cám ơn trước nhé vì rất hay

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi thay đổi số ở trong bước 4 như thế nào(trong bảng co 04 số 30 22 F2 10 làm như thế nào để thay được 03 số cuối này). cám ơn trước nhé vì rất hay

Nhấp vào từng số cho nó hiện dấu nháy tại đó rồi sửa nhé! Mà đã có cách làm logo màu cho hack phone rồi, search đi sẽ thấy ngay, cái đó hấp dẫn hơn :D

Nhấp vào từng số cho nó hiện dấu nháy tại đó rồi sửa nhé! Mà đã có cách làm logo màu cho hack phone rồi, search đi sẽ thấy ngay, cái đó hấp dẫn hơn :D

Logo màu xấu òm mà lại khó làm, muốn làm đẹp thì mất nhiều công làm cho cái nền của nó ăn nhập cùng với theme. Nhiều theme sọc ngang sọc dọc thì lại phaỉ chụp ảnh màn hình, cắt cái góc logo đó đi dể làm nền cho cái logo>> trình PTS phải cao mới làm được. theo em logo đen trắng rất đẹp nếu như biết tạo 1 logo phong cách.

can2tinhyeu

cám ơn bạn rất nhiều và mình thông báo luôn N81 8GB của mình đã làm thành công thông qua các bước trên

boredom293

Logo màu xấu òm mà lại khó làm, muốn làm đẹp thì mất nhiều công làm cho cái nền của nó ăn nhập cùng với theme. Nhiều theme sọc ngang sọc dọc thì lại phaỉ chụp ảnh màn hình, cắt cái góc logo đó đi dể làm nền cho cái logo>> trình PTS phải cao mới làm được. theo em logo đen trắng rất đẹp nếu như biết tạo 1 logo phong cách.
hum j ngồi hơn tiếg PS mới cắt dc chuẩn cái góc theme nhưg kể cũg ko bõ h nhìn logo pro hơn hẳn :D. Ah mà trog bài đổi logo màu của Kojiro cái phần đặt tên file .mbm của Mobifone bạn ghi nhầm là Logo_451_1_OTA (đúg ra là Logo_452_1_OTA như trog ảnh) làm tui copy/paste hoài mà ko hỉu sao ko hiện, bạn sửa lại cái nè nhé có khi nhìu ng bị giống mình.

hum j ngồi hơn tiếg PS mới cắt dc chuẩn cái góc theme nhưg kể cũg ko bõ h nhìn logo pro hơn hẳn :D. Ah mà trog bài đổi logo màu của Kojiro cái phần đặt tên file .mbm của Mobifone bạn ghi nhầm là Logo_451_1_OTA (đúg ra là Logo_452_1_OTA như trog ảnh) làm tui copy/paste hoài mà ko hỉu sao ko hiện, bạn sửa lại cái nè nhé có khi nhìu ng bị giống mình.

Đúng là anh Lâm post ngược mã dành cho vina mà mobile:)

bone2bone

Yêu cầu bạn phải có:
1. Phần mềm NokiaLogo hay Logo Manager - chạy trên máy tính để tạo ra Logo cho mình
2. Một bộ Winhex để sửa file logo mình tạo ra.

.............

Bác Kojiro này hay thật :D, thanks 1 phát nhé (tui chả biết làm gì, chỉ biết click THANK thôi :p, nên ủng hộ anh em hết mình :D)

Down trễ nên "Out of bandwith" rồi :((

Kojiro

Super V.I.P
Bác Kojiro này hay thật :D, thanks 1 phát nhé (tui chả biết làm gì, chỉ biết click THANK thôi :p, nên ủng hộ anh em hết mình :D)

Down trễ nên "Out of bandwith" rồi :((

Sửa lonk rồi nha bạn. Chúc bạn làm được 1 cái logo ưng ý.