• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTpod Music Player 3.21 Việt hóa

manhtu

Add được đấy, nhưng vì mình không biết kich cỡ ảnh nên add lần nào nó cũng báo anh quá lớn vì chả biết kich thước chuẩn của nó ấy mà.

bạn nói cách add ảnh ngay trên mobai đi cho mọi người cùng thử xem sao

nguoiqualoicu

Tình hình là việc add ảnh vào bài nhạc thì không có gì cao siêu cả, chắc mọi người ở đây thì ai cũng đã biết qua nhưng do không để ý thôi; chỉ là dùng phần mềm Mp3 tag editor chạy trên nền Python thôi, có thể add ảnh của mình vào bài nhạc mp3, khi chạy file nhạc này bằng Core player hoặc TTpod thì nó sẽ hiển thị ảnh do bạn add vào này, riêng TTpod thì nó có thể hiển thị ở mini player (nếu skin đó là skin cho phép hiển thị ảnh album , tức là có ô vuông nhỏ bên cạnh EQ) và có thể dung làm hình nền của trình chơi nhạc.

MinhThang

Manager
Tình hình là việc add ảnh vào bài nhạc thì không có gì cao siêu cả, chắc mọi người ở đây thì ai cũng đã biết qua nhưng do không để ý thôi; chỉ là dùng phần mềm Mp3 tag editor chạy trên nền Python thôi, có thể add ảnh của mình vào bài nhạc mp3, khi chạy file nhạc này bằng Core player hoặc TTpod thì nó sẽ hiển thị ảnh do bạn add vào này, riêng TTpod thì nó có thể hiển thị ở mini player (nếu skin đó là skin cho phép hiển thị ảnh album , tức là có ô vuông nhỏ bên cạnh EQ) và có thể dung làm hình nền của trình chơi nhạc.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, bạn có thể cho một bài huớng dẫn cụ thể và úp luôn pm đó lên đuơch không?=D>=D>=D>

nguoiqualoicu

Để cho các bạn đỡ mất công tìm kiếm thì mình hướng dẫn cách làm vậy (mặc dù không pro lắm nhưng cũng đc, sau này ai có cách hay hơn thì tiếp tục thảo luận nhé).
Để làm ảnh Album mà hiển thị đẹp trên S60 thì bạn phải chỉnh sửa file ảnh cần add đó thành file .jpg và có kích cỡ là 176x208 (tương tự như làm ảnh splash đó). Có thể làm trên PC cho đẹp, nếu ai không có PC thì làm trên mobai cũng được.

Sau đó thì dùng CT Sistool 1.1 S60v2 mà mình up lên đây. Trong CT các ban vào Option -->Editor -->Mp3 tag editor. Rồi chọn file mp3 cần làm, bạn nhập tên ca sỹ và tựa đề , xong tiếp đến nó hỏi có add ảnh không thì chọn yes và chọn ảnh bạn muốn add thôi. Đơn giản hè...:)
(Chỉ có nhạc mp3 thì nó mới hiển thị ảnh còn nhạc wma... thì nếu có ảnh đi kèm thì cũng không hiển thị nhé, cái này thì chỉ có các trình nghe nhạc của PC mới hiển thị đc thôi).

P/S:Nhờ các mod chỉ dùm cách tạo tập tin có đuôi 7z chứ up bằng rar thế này phải chia ra mệt quá

Chỉnh sửa cuối:

ongtrungducmx25

Để cho các bạn đỡ mất công tìm kiếm thì mình hướng dẫn cách làm vậy (mặc dù không pro lắm nhưng cũng đc, sau này ai có cách hay hơn thì tiếp tục thảo luận nhé).
Để làm ảnh Album mà hiển thị đẹp trên S60 thì bạn phải chỉnh sửa file ảnh cần add đó thành file .jpg và có kích cỡ là 176x208 (tương tự như làm ảnh splash đó). Có thể làm trên PC cho đẹp, nếu ai không có PC thì làm trên mobai cũng được.

Sau đó thì dùng CT Sistool 1.1 S60v2 mà mình up lên đây. Trong CT các ban vào Option -->Editor -->Mp3 tag editor. Rồi chọn file mp3 cần làm, bạn nhập tên ca sỹ và tựa đề , xong tiếp đến nó hỏi có add ảnh không thì chọn yes và chọn ảnh bạn muốn add thôi. Đơn giản hè...:)
(Chỉ có nhạc mp3 thì nó mới hiển thị ảnh còn nhạc wma... thì nếu có ảnh đi kèm thì cũng không hiển thị nhé, cái này thì chỉ có các trình nghe nhạc của PC mới hiển thị đc thôi).

P/S:Nhờ các mod chỉ dùm cách tạo tập tin có đuôi 7z chứ up bằng rar thế này phải chia ra mệt quá

Mình có đấy để tối mình upload lên cho bạn nhé!

manhtu

đuôi 7z đơn giản mà bạn, khi bạn nén lại thành đuôi rar rồi thì chỉ cần đổi tên *.rar.7z vậy là ok thôi

nguoiqualoicu

Vậy ah, sao mỗi lần mình làm vậy thì khi up lên nó lại ra thành *.rar.7z.rar và lại thanh file rar như cũ. Bây giờ có soft nén 7z này rồi, xài nó cho ổn cũng được.

manhtu

Vậy ah, sao mỗi lần mình làm vậy thì khi up lên nó lại ra thành *.rar.7z.rar và lại thanh file rar như cũ. Bây giờ có soft nén 7z này rồi, xài nó cho ổn cũng được.

bạn mở My computer lên sau đó Tool-->Folder options-->View và bỏ dấu tick ở Hide extensions for known file types đi thì khi bạn đổi rar sang 7z sẽ được

anhbaan_12

thank cám ơn nha

Hãy sử dụng nút Thank hiệu quả!

Last edited by a moderator:

ongtrungducmx25

bạn mở My computer lên sau đó Tool-->Folder options-->View và bỏ dấu tick ở Hide extensions for known file types đi thì khi bạn đổi rar sang 7z sẽ được
đuôi 7z đơn giản mà bạn, khi bạn nén lại thành đuôi rar rồi thì chỉ cần đổi tên *.rar.7z vậy là ok thôi
như thế thì khả năng nén không được cao đâu bạn ơi! 7z là siêu nén mà bạn chỉ nén rar rổi rename thì em cũng chịu thui rôi!hiihih

ongtrungducmx25

Trên trang này mình thấy biểu tượng 7z không có chỉ thấy biểu tượng winrar thôi và kèm theo là đuôi *.rar.7z thì không đẹp cho mấy, đề nghị file đính kèm phải đúng định dạng của file nén.:mad:):mad:):mad:):mad:):((8-|:|

thanhtungsx

Em thử đổi rồi up lên dùm anh nhé . Đây là siêu nén mà em ? :D

lilcrazy1987

em xai 3230. chay ttpop 1 thoi gian la cai phan men nay ko chinh am luong dc. chi co to het cỡ với lại mute lun thoy.

nguoiqualoicu

Thế thì bạn thử gở ra rồi cài vô lại, nếu mà vẫn bị thì chịu khó format lại thẻ nhớ nhé, thấy mọi người dùng chưa ai phàn nàn gì về nó cả. Có thể nó xung khắc với 1 số dòng S60v2 củ ( chỉ có các đời mới hơn như 6680,6681,N72...thì mới chạy OK). Bạn thử kiểm tra lại xem nhé vì mình thấy đây là phần mềm nghe nhạc tốt nhất vào thời điểm hiện tại đấy. ;;)

Trên trang này mình thấy biểu tượng 7z không có chỉ thấy biểu tượng winrar thôi và kèm theo là đuôi *.rar.7z thì không đẹp cho mấy, đề nghị file đính kèm phải đúng định dạng của file nén.:mad:):mad:):mad:):mad:):((8-|:|

Anh trai ơi, chỉ dùm các thông số để nén đuôi 7z có hiệu quả với, thằng em nén bằng phần mềm anh đưa mà 1file từ 1250k nén thành 1271k là sao ? =))

Kojiro

Super V.I.P
Đề nghị các vấn đề không liên quan, anh em nhắn tin lẫn nhau nhé! Không được post bài trong này.
Các bài viết không liên quan sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

JokerB

hnay rảnh nên vừa coi phát lại hoa táo vừa việt hoá bản rsc đã fix 1 số lỗi như id3,..v.v...
Vì mới làm nên chưa hoàn chỉnh,thôi thì cứ up lên đây,bác nào ngồi chơi xơi nước thì làm tiếp giùm nhé.
Bản việt hoá của Tú và thanhtung&ongtrungduc mình chưa đc thử :D, dùng web trên đt nên k down :p vì vậy 1 số chỗ dịch thuật hơi ngố, sẽ cố gắng hoàn thành sớm...Zz nhưng h đi ngủ đã
link down