• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận về Ứng dụng cho iPhone

Status
Không mở trả lời sau này.

nguoitrongmua

Hiện em thấy trên 4rum mình có rất nhiều phầm mềm thêm game hay như sau khi dơ về chẳng biết cài đặt thế nào anh em nào pro giúp em nhé. Bài có hình càng tốt hì lần đầu xài Ios nên chẳng biết gì cã. Thank anh em trước nha. Em đag xài IP4 quoc te.

ntt2006

Hiện em thấy trên 4rum mình có rất nhiều phầm mềm thêm game hay như sau khi dơ về chẳng biết cài đặt thế nào anh em nào pro giúp em nhé. Bài có hình càng tốt hì lần đầu xài Ios nên chẳng biết gì cã. Thank anh em trước nha. Em đag xài IP4 quoc te.

Có 2 trường hợp cho bạn: Đầu tiên bạn phải cài itunes cho pc của bạn.
1) Có tài chính :
Trường hợp này thì bạn có thể mua app trực tiếp trên itunes store và sync vào iphone thông qua itunes, trường hợp này thì máy của bạn không cần JB.
2) Tài chính có hạn :
Trường hợp này thì bạn cần làm qua các bước:
- Jealbreak máy của bạn để có thể can thiệp vào root của máy và để có thể cài các app thuốc.
- Sau khi JB thì bạn cài cydia và appsync phù hợp với iOS mà bạn đang sử dụng, cài phần mềm ifile trên cydia để có thể cài file .deb, cài installous để cài file .ipa và down phần mềm ifunbox để chuyển file qua lại giữa iphone và pc.
- Down file thuốc mà bạn thích về pc có đuôi là .deb hay .ipa
- Bạn tạo 1 acc free trên itunes và down 1 app free về itunes và sync vào iphone
- Sau đó add các app thuốc mà bạn đã down trước đó về và add vào itunes và sync tiếp với iphone

Bạn hãy thử làm nha, có gì thì các bạn trên đây sẽ giúp tiếp.

AnhPheCT

iP4 W phải JB có Cydia.... mới sử dụng được Games thuốc, App thuốc, Phải cài AppSync for 4.0+ và InstallOus4 v4.4.2 trên Cydia. Bạn tải Games, Apps có dạng *.IPA về PC D-Click Nó Add vào iTunes và Sync với iP là cài bằng iTunes, hoặc dùng iFunBox chép vào thư mục Download của Installous là cài bằng InstallOus vô tư. (Nếu Apps có dạng *.DEB thì dùng iFile mà cài, tải iFile trong Cydia luôn)

AnhPheCT

cydia và appsync minh dơ ở đâu cài vào ip4 bằng cách nào xin 2 pro huong dẩn chi tiết.

Muốn có Cydia thì phải Jailbreak (JB). JB có rất nhiều cách và tùy thuộc vào FW bạn đang dùng. Ví dụ: Các Tools JB như Redsn0w, Greenpois0n, PwnageTool, Sn0wbreeze...! Bạn đang dùng FW 4.2.1 gốc thì dùng Redsn0w 0.9.6rc6, hay GreenPois0n RC6.1 để JB có Cydia. FW 4.3.3 thì chỉ có Redsn0w 0.9.6rc16 hoặc Redsn0w 0.9.6rc17....! Các Tools PwnageTool, Sn0wbreeze còn lại build Custom có Add sẳn Cydia....! Tìm trên 4rum nhé!

nguoitrongmua

Muốn có Cydia thì phải Jailbreak (JB). JB có rất nhiều cách và tùy thuộc vào FW bạn đang dùng. Ví dụ: Các Tools JB như Redsn0w, Greenpois0n, PwnageTool, Sn0wbreeze...! Bạn đang dùng FW 4.2.1 gốc thì dùng Redsn0w 0.9.6rc6, hay GreenPois0n RC6.1 để JB có Cydia. FW 4.3.3 thì chỉ có Redsn0w 0.9.6rc16 hoặc Redsn0w 0.9.6rc17....! Các Tools PwnageTool, Sn0wbreeze còn lại build Custom có Add sẳn Cydia....! Tìm trên 4rum nhé!
Sau khi dơnload Redsn0w 0.9.6rc16 va cài đat mình là như thế nào nhĩ bạn có thể hướng dẩn tường bước cụ thể không. Mình chưa hề xài Ip lần nào nên hoàn toàn ko biết gì.hi. Mình chỉ biết dow phần mềm free từ apple store về rùi cài từ itune thui.

AquaSta

Moderator

nguoitrongmua

neo1105

haiquy

Bạn nào có ứng dụng để fix lổi vào cydia bị văng ra " Clear Cydia Lít Cache " cho mình xin. Mình cảm ơn nhiều.

haiquy

Máy mình vào Cydia bị văng ra mình đả dùng "Clearn Cydia Lít Cache.zip " để fix lổi nhưng sao mình down về rồi,nhưng lại không thực hiện được lý do mình củng không biết có phải do ứng dụng đó bị lổi hay không,nhưng khi mình down về giãi nén xong cắm cáp kết nối vói máy tính chạy ứng dụng nhưng nó lại không hiện lên như trong hình minh họa của bạn "ancola66 "đả hướng dẩn,bạn nào biết xin giúp mình với hoặc hướng dẩn mình cách khắc phục.Mình xin cảm ơn nhiều.B]

thuc88

Cho em hỏi với ! Vì sao em update Openssh roi thi ko sử dụng đuọc WinSPc nữa ! Giúp em với ! Em Cảm ơn !

cat_nobita

Bác nào có App báo giờ bằng giọng nói cho mình xin với. Nếu nói tiếng Việt thì tốt nhất nhé. Thanks!

haiquy

Mình đang rất cần bạn nào biết làm ơn hướng dẩn giúp mình cách sử dụng cũng như cách khắc phục nó. Mình cảm ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.