• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, THẢO LUẬN VỀ GIAO DIỆN T.VIỆT CHO PPC

longnick

các bác cho em hỏi với.Cái MF vietlip bây giờ còn phiên bản nào cho WM5 ko? làm sao để em có thể sử dụng được.mong các bác chỉ giáo giúp em với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi với.Cái MF vietlip bây giờ còn phiên bản nào cho WM5 ko? làm sao để em có thể sử dụng được.mong các bác chỉ giáo giúp em với

Bản 1.2 vẫn dùng cho w5 bình thường mà bạn chỉ cần cài vào máy chọn chế độ tiếng anh hoặc tiếng việt dùng bình thường thôi mà. Thân!!!

star_song

em là newbie , chưa biết j . xin đc chỉ giáo .
font tiếng việt này dùng thế nào ạ .
em đang dùng Hermes 200 WM5 . bác nào có kinh nghiệm share em với . em mới chuyển từ symbian sang nên lóng nga lóng ngóng :D

sinhviendn

bạn ơi! vậy sao không có 1 phần mềm nào như Unikay hay VietKey dùng cho PPC vậy!
thanks

dalmate

oài tình hình là mình mún hỏi xem làm thế nào để đọc đúng font trong mobile reader nhé.cụ thẻ là mình convert các file pdf sang prc rùi mở thì lỗi font ra hết dù mình đã cài font cho con ò rùi.bác nào jup mình với

quoclo

em dang xai 02 atom , sao moi lan em copy danh ba qua sim sao kho qua anh oi.cho em hoi co phan mem nao ho tro viec sao luu danh hok?cac ban nao co chuong trinh thi sent qua yahoo mail dum minh nha. phu13quoc09@yahoo.com.thks rat nhieu

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

em dang xai 02 atom , sao moi lan em copy danh ba qua sim sao kho qua anh oi.cho em hoi co phan mem nao ho tro viec sao luu danh hok?cac ban nao co chuong trinh thi sent qua yahoo mail dum minh nha.thks rat nhieu
Bác có thể dùng các pm back up dữ liệu mà cac pm này đã có trong topic về Backup dữ liệu trong mục PPC-Ứng dụng trên diễn đàn, mình cung cấp cho các bác luôn pm PimBackupV28, nó tuy nhỏ gọn nhưng rất hữu ích trong việc sao lưu danh bạ:
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/42886455/b173a3c0/PPCPimBackupV28_wm2005.html[/HIDE]
Còn nếu muốn sao lưu lại cả hệ thống thì ko gì tốt bằng SPBBackup, bác có thể down trên diễn đàn...Chúc vui...:)

NgocVNPT

em dang xai 02 atom , sao moi lan em copy danh ba qua sim sao kho qua anh oi.cho em hoi co phan mem nao ho tro viec sao luu danh hok?cac ban nao co chuong trinh thi sent qua yahoo mail dum minh nha. phu13quoc09@yahoo.com.thks rat nhieu

Yêu cầu bạn sử dụng bộ gõ tiếng việt đã được tích hợp sẵn trong website PV để soạn thảo nội dung bằng tiếng việt nhé.
Chúc vui ! =D>

NgocVNPT

oài tình hình là mình mún hỏi xem làm thế nào để đọc đúng font trong mobile reader nhé.cụ thẻ là mình convert các file pdf sang prc rùi mở thì lỗi font ra hết dù mình đã cài font cho con ò rùi.bác nào jup mình với

Nếu bạn dùng PPC thì khi convert các file pdf bạn dùng font tahoma hoặc nếu bạn dùng font khác thì có thể lấy trực tiếp font đó trên PC rồi chép thẳng vào thư mục Windows\font trong PPC rồi khởi động lại PPC và chiêm ngưỡng thành quả nhé.

Chúc vui ! =D>

NgocVNPT

em là newbie , chưa biết j . xin đc chỉ giáo .
font tiếng việt này dùng thế nào ạ .
em đang dùng Hermes 200 WM5 . bác nào có kinh nghiệm share em với . em mới chuyển từ symbian sang nên lóng nga lóng ngóng :D

Bạn dùng VNkeyboard để làm bộ gõ và cài system font ( Việt Nam ) nhé, Serach trên 4 rum đã đưa lên rất nhiều rồi đó :)

Chúc vui !=D>

upnl

Trước đây mình đọc ebook tiếng việt vẫn được mặc dù từ lúc mua máy đến giờ chưa hề cài font tiếng việt (mình xài o2 orbit WM6). WM6 có tích hợp sẵn Unicode tiếng việt chăng??

Sau lần Hardreset gần đây, cài lại máy và các chương trình đọc sách thì các software và ebook có tiếng việt đều hiện lên ô vuông.

Tìm trên forum để lấy các font tiếng việt thì các link trong DS đều không download được. Bạn nào vui lòng gửi cho mình 1 bộ font tiến việt unicode với.
Cám ơn rất nhiêu.

PS: Có ai giải thích được tại sao lúc trước không hề cài font tiếng việt mà mình vẫn đọc được ebook tiếng việt không ?

XuanTruong

Super V.I.P
Trước đây mình đọc ebook tiếng việt vẫn được mặc dù từ lúc mua máy đến giờ chưa hề cài font tiếng việt (mình xài o2 orbit WM6). WM6 có tích hợp sẵn Unicode tiếng việt chăng??

Sau lần Hardreset gần đây, cài lại máy và các chương trình đọc sách thì các software và ebook có tiếng việt đều hiện lên ô vuông.

Tìm trên forum để lấy các font tiếng việt thì các link trong DS đều không download được. Bạn nào vui lòng gửi cho mình 1 bộ font tiến việt unicode với.
Cám ơn rất nhiêu.

PS: Có ai giải thích được tại sao lúc trước không hề cài font tiếng việt mà mình vẫn đọc được ebook tiếng việt không ?

Trước khi Bạn mua máy thì Người bán máy cho Bạn họ đã cài Font tiếng việt vào rồi, Nếu tích hợp Font tiếng việt trên Rom thì khi HR xong vẫn hiển thị bình thường!!!
Font tiếng việt của Bạn đây! Download về cài trên Main rồi SR lại máy là OK!!!

[HIDE="XuanTruong"]http://www.4shared.com/file/42030601/7605ab52/FONT_TAHOMA_VIETNAMESE.html[/HIDE]

upnl

Trước khi Bạn mua máy thì Người bán máy cho Bạn họ đã cài Font tiếng việt vào rồi, Nếu tích hợp Font tiếng việt trên Rom thì khi HR xong vẫn hiển thị bình thường!!!
cám ơn vì đã giúp đỡ.

Thế tại sao sau khi Hardreset xong và cài lại mobipocket reader thì lại không đọc được tiếng việt nữa??? mình ở châu âu, mua máy từ chính hãng, chưa qua người sử dụng nào - vẫn còn nguyên tem bảo đảm thì sao lại có chuyện người ta cài sẵn font tiếng việt nhỉ?

Nếu là do WM6 có sẵn trong Unicode tiếng việt thì sao sau khi Hardreset lại không đọc được nữa? ?? khó hiểu quá :-?

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Xin giới thiệu 2 soft (của nước ngoài nhé) keyboard hỗ trợ gõ tiếng Việt trên PPC để bạn nào không có điều kiện mua các bộ gõ của do Việt viết dùng tạm, tuy cách gõ hơi khó nhưng dùng lâu ngày cũng sẽ quen.

1. Resco Keyboard Pro v4.36

Keyboard khá nỗi tiếng hỗ trợ skin, bản này đã tích hợp vn.map dùng để gõ tiếng Việt.

Phần mềm đã Up vào DS, link:

2. LingvoSoft Việt Nam Keyboard

Bàn phím TV tách từ LingvoSoft ra dùng trên PPC cũng khá tốt. Hỗ trợ rất tốt cho cả WM5.0 và màn hình VGA.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đã Up vào DS, link:

Cái này có miễn phí không bạn, và dơnload ở đâu.

salemgtvt84

cám ơn vì đã giúp đỡ.

Thế tại sao sau khi Hardreset xong và cài lại mobipocket reader thì lại không đọc được tiếng việt nữa??? mình ở châu âu, mua máy từ chính hãng, chưa qua người sử dụng nào - vẫn còn nguyên tem bảo đảm thì sao lại có chuyện người ta cài sẵn font tiếng việt nhỉ?

Nếu là do WM6 có sẵn trong Unicode tiếng việt thì sao sau khi Hardreset lại không đọc được nữa? ?? khó hiểu quá :-?
Bác Upnl mà ở Châu Âu thì đúng là ko thể đc cài sẵn font tiếng Việt đc, bác có thể tải bộ font này, lưu ý là cài vào Main...Sau đó, có thể đọc tiếng Việt thoải mái...Chúc bác vui...=D>:p:)
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/43021063/e977542b/VN_Fonts_cho_PPC.html[/HIDE]