• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sao em hack xong hết như hướng dẫn rồi em vẫn ko cài themes được là sao vậy bác chủ topic ui :( đau lòng quá có nhiều themes đẹp mà ko cài được, em đang xài con N75 .. ! Mong giúp .. cài = Xplore thì nó chớp 1 cái như cũ ko ra cài .. còn cài bằng manager trong máy thì nó unable to open file :( đau lòng quá ..

Bạn phải xem file theme của bạn có phải fime sis hay sisx không? Vì qua lỗi bạn báo thì mình sợ bạn đang cài bằng file rar, theme thì tương đối dễ cài, có lúc không cần hack hay sign vẫn cài được bình thường.

die_for_love_vn

Tại icon của cái chương trình java bạn vừa cài. Nhấn Options/Remove/Yes là xong.

Posted via Mobile DeviceEm xjn loi vi lai viet khong co dau nhe! Vi tren dien thoai. Em da vao menu roi vao application sau do xuong file can xoa bo. Em nhan Options roi xuong remove nhung may lai thong bao Unable to delete, vay la sao ha bac? Bac giup em voi nhe va lai bac cho em xin luon pm go tieng viet cho N73. Cam on bac Kojiro nhieu.

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile DeviceEm xjn loi vi lai viet khong co dau nhe! Vi tren dien thoai. Em da vao menu roi vao application sau do xuong file can xoa bo. Em nhan Options roi xuong remove nhung may lai thong bao Unable to delete, vay la sao ha bac? Bac giup em voi nhe va lai bac cho em xin luon pm go tieng viet cho N73. Cam on bac Kojiro nhieu.

Bạn cố gắng remove file gì vậy? Nếu bạn vào Appmgr của máy chọn remove cũng không được nữa thì bạn thử cài lại file đó rồi remove nhé.
Còn bộ gõ thì cũng có nhưng bạn chỉ sử dủng được bằng cách, mở chương trình lên, gõ có dấu trong chương trình đó, sau đó copy đoạn đó qua dán nơi bạn cần dùng như tin nhắn chẳng hạn, chứ không gõ trực tiếp mà không mở ứng dụng được. Link đây nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=330054&postcount=16 (vntelex)

die_for_love_vn

Bạn cố gắng remove file gì vậy? Nếu bạn vào Appmgr của máy chọn remove cũng không được nữa thì bạn thử cài lại file đó rồi remove nhé.
Còn bộ gõ thì cũng có nhưng bạn chỉ sử dủng được bằng cách, mở chương trình lên, gõ có dấu trong chương trình đó, sau đó copy đoạn đó qua dán nơi bạn cần dùng như tin nhắn chẳng hạn, chứ không gõ trực tiếp mà không mở ứng dụng được. Link đây nhé: http://pdaviet.net/showpost.php?p=330054&postcount=16 (vntelex)
Bác Kojiro ơi! Em đang muốn di chuyển cái Vitalk đi để cài cái mới mà thôi vì cái cũ của em nó bị giật lắm. Em install thêm 1 cái nữa rồi nhưng mà vẫn không di chuyển được file cũ.

MinhThang

Manager
Bác Kojiro ơi! Em đang muốn di chuyển cái Vitalk đi để cài cái mới mà thôi vì cái cũ của em nó bị giật lắm. Em install thêm 1 cái nữa rồi nhưng mà vẫn không di chuyển được file cũ.

bạn tắt máy xong khởi động lại rồi vào xóa cái bạn cần xóa thử có được không,

Orbit

Dear Mod !

Mình đã tải và cài tất cả các bước như trang 1 hướng dẫn (mình sử dụng N82) nhung đến phần chọn Menu 1 của HelloCarbide thì nó ko hiện ra như trong hướng dẫn mà nó nhảy ra một đống cái bảng nào là exp: ffffffd2 ; freelogicaldivice ; post-load1 fffffff ; post-dev_read1 0 ; diadr 80069d84.......rồi quá trời thứ luôn, cứ chọn yes hoài rồi nó tự thoát ra chứ không giống như hướng dẫn. như vậy là sao hả MOD....
Giúp cái với, như vậy đã có únign được chưa
Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Dear Mod !

Mình đã tải và cài tất cả các bước như trang 1 hướng dẫn (mình sử dụng N82) nhung đến phần chọn Menu 1 của HelloCarbide thì nó ko hiện ra như trong hướng dẫn mà nó nhảy ra một đống cái bảng nào là exp: ffffffd2 ; freelogicaldivice ; post-load1 fffffff ; post-dev_read1 0 ; diadr 80069d84.......rồi quá trời thứ luôn, cứ chọn yes hoài rồi nó tự thoát ra chứ không giống như hướng dẫn. như vậy là sao hả MOD....
Giúp cái với, như vậy đã có únign được chưa
Thanks

N82 hack bằng rompatcher cho nó dễ đi bạn, link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966

vdhieu

Cứu em mấy Mod ơi đang cài cho N80 tới bước cuối cài cái BINPDA_Sec_Platform_hack thì nó báo là file corupted !!!!

Kojiro

Super V.I.P
Cứu em mấy Mod ơi đang cài cho N80 tới bước cuối cài cái BINPDA_Sec_Platform_hack thì nó báo là file corupted !!!!

Bây giờ mình ko quan trọng cái file đó, bạn thử truy cập vào C:/sys/bin được chưa? Bạn chép file installserver vào đó được chưa? Còn không thì bạn search xem cách hack bằng SecMan hay Rompatcher nha.

vdhieu

Bây giờ mình ko quan trọng cái file đó, bạn thử truy cập vào C:/sys/bin được chưa? Bạn chép file installserver vào đó được chưa? Còn không thì bạn search xem cách hack bằng SecMan hay Rompatcher nha.

C:/sys/bin ko vào đc luôn Mod ơi , file installserver thì copy vào ở bước trc rùi mà giờ vào sys ko đc nữa :(:)(:)(( .Help me mod !!! Nếu jờ em ko cài nữa thì có cách nào xoá cái installserver để vào lại đc sys/bin ko mod ơi ?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
C:/sys/bin ko vào đc luôn Mod ơi , file installserver thì copy vào ở bước trc rùi mà giờ vào sys ko đc nữa :(:)(:)(( .Help me mod !!! Em ko có cáp usb hay gì đâu chỉ có đầu đọc thẻ àh Mod giúp em hack cách này thành công đi !!!

Bạn đã chép vào được là được rồi mà :D
Không có cable thì bạn cài file này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=364024&postcount=98 hoặc file này: http://pdaviet.net/showpost.php?p=372440&postcount=116

Cài xong đọc bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966

hungdr

Tớ hack được con samsung i450 rồi, mừng quá! Bây giờ thì tha hồ mà tải các ứng dụng. Mình cũng gặp trục trặc một chút khi đến bước cài xong hellocarbide, chọn option , nhấn Menu 1, nói chung em chỉ quan tâm đến Done... probably là chọn Yes, còn lại thì cứ phang No.

Tớ cũng mới tậu con ss i450, cài hellocarbide xong, chọn option nhưng không thấy hiện ra menu 1 mà ra mấy dòng: Message, mesage from file..., bấm yes một hồi thì tự thoát ra mà không làm thêm được gì. Các Pro biết cách làm ơn chỉ với, cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

shopcantien

Tớ cũng mới tậu con ss i450, cài hellocarbide xong, chọn option nhưng không thấy hiện ra menu 1 mà ra mấy dòng: Message, mesage from file..., bấm yes một hồi thì tự thoát ra mà không làm thêm được gì. Các Pro biết cách làm ơn chỉ với, cám ơn nhiều.

Giai đoạn này bạn vào lại X-plore và làm tiếp các bước kia là xong rồi.Thành công 1/2 rồi =D>

hungbli

helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes , sau khi làm tới bước này nó tiếp tục hiện thêm các cái khác bắt mình chọn no hay yes, rùi restar máy lun anh ơi, ko bít bị gì nữa

hung3110

Cho em hỏi, em cài sign đầy đủ có cả phần mềm secman rồi nhưng ko bít làm sao có thể mở khóa được mấy cái game n-gate khi cài xong nó vẫn bắt mua bản quyền.e không bít tác dụng sign thế nào mong các bạn chỉ giúp cách sử dụng .thank nhìu

hung3110

bác ơi em cài game n-gate vẫn không được no vẫn đòi key .em làm như hướng dẫn loay hoay cả ngày mà vẫn ko dc bùn wa.ở đâu có dịch vụ cài phần mềm này chỉ giùm em.Em ở Hà Nội hoặc add nick :anhdangyeu3110 để hướng dẫn trực tiếp.thank các bạn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bác ơi em cài game n-gate vẫn không được no vẫn đòi key .em làm như hướng dẫn loay hoay cả ngày mà vẫn ko dc bùn wa.ở đâu có dịch vụ cài phần mềm này chỉ giùm em.Em ở Hà Nội hoặc add nick :anhdangyeu3110 để hướng dẫn trực tiếp.thank các bạn nhìu

Game Ngage đâu có đòi k3y gì đâu bạn, chỉ có game dạng demo thôi mà, bạn down các game trong link mình gửi. Cài mấy game đó theo hướng dẫn, cài xong đừng mở game vội mà hãy cài file tên patch trong folder Tools mà bạn extract từ file game ra vào máy là xong. Mọi thắc mắc về game Ngage bạn vào link đó thắc mắc nhé, cài rất dễ, cần chi ra tiệm :D

hungbli

helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes , sau khi làm tới bước này nó tiếp tục hiện thêm các cái khác bắt mình chọn no hay yes, rùi restar máy lun anh ơi, ko bít bị gì nữa

có bro nào help em với ,:(:(:(

Status
Không mở trả lời sau này.