• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa thanh công cụ cho MENU

Status
Không mở trả lời sau này.

HUNGXIPOBOY

reset máy la được ấy mừ!Mình N6260 nài!...Mấy hôm nay xét nghiệm thử đủ loại phần mềm đến mất ăn mất ngủ...nói chung pm=)) nào không đc format máy cái là được tuốt!Mỗi tội hơi mệt ...hô hô
Sr....Chẹp.Mình xin đính chính!Máy N6260 mình không dùng được thanh Menu của bác 8.Copy vào Apps xong ra Menu=>options=>Exit.....=>Khỏi vào Menu lun^^.hum trước mình nhầm vì mình cài giao dien tiếng việt cho 7610 cái Menu kia là FreakMenu@@ keke...Ai dùng N6260 như mình thì đừng thử nhé không lại mất công thắc mắc...>:) đúng là cái này chỉ dành cho 6680 and 6681

MinhThang

Manager
Sr....Chẹp.Mình xin đính chính!Máy N6260 mình không dùng được thanh Menu của bác 8.Copy vào Apps xong ra Menu=>options=>Exit.....=>Khỏi vào Menu lun^^.hum trước mình nhầm vì mình cài giao dien tiếng việt cho 7610 cái Menu kia là FreakMenu@@ keke...Ai dùng N6260 như mình thì đừng thử nhé không lại mất công thắc mắc...>:) đúng là cái này chỉ dành cho 6680 and 6681

Mã:
[B]Chỉ dùng cho 6680 và 6681 thôi nhé bạn[/B]

hugon72

n70 ko choi được vụ này rùi...............................
mem mới nhiều mà chẳng chịu khó đọc bài gì cả.chắc mượn máy của ai nên ko chịu khó đây:-/.thằng này n70 đang ở trong tầm nghiên cứub-)b-)

ansuno

^^ mnihf mún sài cái menu việt hóa nốt thôi ^^
cho 7610 thành hàng việt luôn:D

quocminh123

Đã có giao diện tiếng Việt nhưng Thanh công cụ trong Menu vẫn là English
Vậy đây là giải pháp
Down về giải nén copy nguyên thư mục Menu vào E:\System\Apps
sau đó ra Menu>Optinos> Exit rồi vào lại nhé
Posted via Mobile Device

quocminh123

Thong cam vi em dang online bang cai 7610 nen khong bo dau duoc. Anhtam cho em hoi sao cai 7610 em lam theo huong dan cua anhtam la khoi vao menu luon, tai sao vay?

TruBic

Well-Known Member
Thong cam vi em dang online bang cai 7610 nen khong bo dau duoc. Anhtam cho em hoi sao cai 7610 em lam theo huong dan cua anhtam la khoi vao menu luon, tai sao vay?

viết bài có dấu nhé bạn
cái này dành cho 6680 và 6681 thôi nè 7610 ko cài được cái này đâu nhé bạn

ngocthanhdhgtvt

Nếu bạn muốn thanh trình đơn mà không đâu cả con 7610 của cũng là việt luôn thì tốt nhất bán 7610 đó đi mà mua 7610 supernova mà dùng

đã mua rồi thì phải biết chinh phục nó chứ

quocminh123

mong các anh thông cảm vì hôm qua em lên mạng bằng cái 7610 nên không thể viết có dấu được. anhtam cho em hỏi vậy cái 7610 còn có cách nào cài được cái thanh công cụ bằng tiếng việt được không ạ?

bạn gì ở trên cho mình hỏi vậy bạn có cách nào chinh phục được con 7610 cho nó có thanh công cụ tiếng việt không vậy? chứ mình thì tài hèn sức mọn nên mới lên đây nhờ mấy anh có công lực giúp đỡ...còn mua điện thoại mới thì không phải ai cũng có đủ tiền đễ thỏa lòng ham muốn của mình đâu...

Last edited by a moderator:

JuRay-Duan

mong các anh thông cảm vì hôm qua em lên mạng bằng cái 7610 nên không thể viết có dấu được. anhtam cho em hỏi vậy cái 7610 còn có cách nào cài được cái thanh công cụ bằng tiếng việt được không ạ?

bạn gì ở trên cho mình hỏi vậy bạn có cách nào chinh phục được con 7610 cho nó có thanh công cụ tiếng việt không vậy? chứ mình thì tài hèn sức mọn nên mới lên đây nhờ mấy anh có công lực giúp đỡ...còn mua điện thoại mới thì không phải ai cũng có đủ tiền đễ thỏa lòng ham muốn của mình đâu...

Hiện tại thì kô có cách nào đâu bạn àh.

Mình cũng muốn cho con N70 có thanh công cụ TV nhưng cũng kô đc nè.

Phải chờ đợi thôi, chờ khi nào có cao thủ nào làm đc thì mình xài ké, hjji :)

yoyo_monkey2501

Anh nói chép vào E:system\apps. Mà làm sao để chép vào đó. Bình thường cài vào máy, em chạy file sis xong là mở ứng dụng lên thôi.

DreamLand

Anh nói chép vào E:system\apps. Mà làm sao để chép vào đó. Bình thường cài vào máy, em chạy file sis xong là mở ứng dụng lên thôi.
cái này là file rar, bạn dùng xplore giải nén copy thư mục MENU theo đường dẫn e:/system/app,vì đây không phải là file sis nên không thể làm theo cách đó được,cũng như không có icon nào để kick vào đâu (xem hình của chủ topic đó thì thấy)
Mình xài N70 nhưng bỏ vào mà không có tác dụng!Hic
Posted via Mobile Device

tuyetha

Nếu như không cài X_plore thì không biết tìm các muc App ở đâu hả bạn

Đây là thư mục ẩn,nên bạn fải dùng những trình duyêt file cho phép xem file ẩn thì mới thấy được nó bạn ạ.
Ngoài xplỏe bạn có thế dùng ưinfile,activèile,Fxplỏe...

Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Nếu như không cài X_plore thì không biết tìm các muc App ở đâu hả bạn

Bạn vào x-plore, bạn bấm số 0. bạn bấm vào ô vuông đầu tiên. ( hiện tập tin ần ), sau đó bạn trở ra sẽ thấy tập tin ẩn xuất hiện ( nó sẽ mờ hơn những tập tin khác ). tiếp đó bạn bấm vào System bạn sẽ thấy tùm lum file xuất hiện, và file đầu tiên sẽ là file App ( vì chữ A mờ ). chúc vui ná. =D>=D>=D>=D>

TruBic

Well-Known Member
Bạn vào x-plore, bạn bấm số 0. bạn bấm vào ô vuông đầu tiên. ( hiện tập tin ần ), sau đó bạn trở ra sẽ thấy tập tin ẩn xuất hiện ( nó sẽ mờ hơn những tập tin khác ). tiếp đó bạn bấm vào System bạn sẽ thấy tùm lum file xuất hiện, và file đầu tiên sẽ là file App ( vì chữ A mờ ). chúc vui ná. =D>=D>=D>=D>
Anh xin đính chính trong thư mục system thì thư mục đầu tiên là thư mục Apps, chứ ko phải là file app hay tập tin app, em chú ý nhé, thư mục và tập tin là 2 cái khác nhau đấy.

llTuyetTinhCocll

Anh xin đính chính trong thư mục system thì thư mục đầu tiên là thư mục Apps, chứ ko phải là file app hay tập tin app, em chú ý nhé, thư mục và tập tin là 2 cái khác nhau đấy.

Dạ em biết phân biệt cái này nhưng phải mất 1 khoảng thời gian nhất đinh em mới biết nó là cái gì. em cũng ít để ý vụ này nên ghi bậy ý mà.

Vô vấn đề ná. Anh Tam ui cho em hỏi, cái này mình dùng để đổi tên mấy cái thư mục trên menu được ko anh? Em test tùm lum tùm la mờ ko ra gì hết àh.
Em có đọc cái mẹo sửa tên, nhưng thú thiệt đọc em chả hiểu gì luôn, rốt cuộc làm ko được luôn.
Anh biết có cái phần mềm nào mà cái 1 phát là nó tự dịch mấy cài từ tiếng anh thành tiếng việt luôn ko??? VD: khi mình cài pm đó vô thì Contacs nó thành " Danh bạ"... vv...)

Status
Không mở trả lời sau này.